Dự đoán lịch VB tháng 9/2012

Status
Không mở trả lời sau này.

pquy97

Thành viên mới
Ðề: Dự đoán lịch VB tháng 9/2012

Tôi nghĩ là không về mốc cũ được rồi.
là vì người bạn của tôi có pd 31/05/2002 vừa nhận được cái thông báo của NVC đầu tháng 8.
Dear Sir/Madam:

The National Visa Center (NVC) received your inquiry regarding the immigrant visa petition: HCM2009647049 filed by CU NGUYEN on behalf of MAI THI NGUYEN.

Immigrant visa petition HCM2009647049 is currently on a list of completed cases awaiting the availability of visa numbers. This petition will be eligible for an immigrant visa interview when a visa number is available per the Department of State's Visa Bulletin. The current edition of the visa bulletin is available on the following website:

http://travel.state.gov/visa/bulletin/bulletin_1360.html
Nói vậy chứ cứ hy vọng là mình đoán sai,

minhhung

Thành viên mới

Mới nhận được Email của NVC . F3 PD 15/05/02 . Trường hợp này có nghĩa gì vậy ? Có hy vọng gì không ?

Dear Sir/Madam:

The National Visa Center (NVC) received your inquiry regarding the
immigrant visa petition: HCM2009571078 filed by PHU........ on behalf
of LINH........

The NVC completed its processing of LINH.......'s visa petition.

The petition is waiting for an appointment to be scheduled at the U.S.
Embassy or Consulate in HO CHI MINH CITY, VIETNAM. When an interview
appointment is scheduled, the petitioner, principal applicant,
designated agent, and attorney of record (if applicable) will be
notified.

Please be advised that we schedule interview appointments based on the
capacity of the respective U.S. Embassy/Consulate General. We are
unable to predict when an interview will be scheduled.

Case Number: HCM2009571078
Petitioner's Name:
Principal Applicant's Name:
Preference Category: F3
Your Priority Date: 15May2002
Foreign State Chargeability: VIETNAM
U.S. CONSULATE GENERAL
4 LE DUAN BLVD., DISTRICT 1
HO CHI MINH CITY
VIETNAM

hdp

Thành viên tích cực

Sáng ngày mai mà chưa có lịch visa tháng 9 thì sáng thứ 3 mới có

binbin

Thành viên mới

có ai đi diện F1 ko vay các bác , cho mình hỏi đi diện này có khó khăn ko? vì mình thấy nhìu người nhận di phỏng vấn chĩ nhận được giấy xanh và sau đó là chờ đợi visa mòn mỏi .
Mình thuộc diện F1 đi US với mẹ và em , cho mình hỏi , ba mẹ mình ko hạp ly dị thật từ lâu lắm rồi và sau đó mới được gia đình bảo lãnh đi .nhưng hiện tại mình vẫn ở với bố và lâu lâu thì lại chạy qua mẹ ở ,thì có ảnh hưởng gì đến việc đi Us hay không ?
:2: :2: :2:

pquy97

Thành viên mới

Mới nhận được Email của NVC . F3 PD 15/05/02 . Trường hợp này có nghĩa gì vậy ? Có hy vọng gì không ?

Dear Sir/Madam:

The National Visa Center (NVC) received your inquiry regarding the
immigrant visa petition: HCM2009571078 filed by PHU........ on behalf
of LINH........

The NVC completed its processing of LINH.......'s visa petition.

The petition is waiting for an appointment to be scheduled at the U.S.
Embassy or Consulate in HO CHI MINH CITY, VIETNAM. When an interview
appointment is scheduled, the petitioner, principal applicant,
designated agent, and attorney of record (if applicable) will be
notified.

Please be advised that we schedule interview appointments based on the
capacity of the respective U.S. Embassy/Consulate General. We are
unable to predict when an interview will be scheduled.

Case Number: HCM2009571078
Petitioner's Name:
Principal Applicant's Name:
Preference Category: F3
Your Priority Date: 15May2002
Foreign State Chargeability: VIETNAM
U.S. CONSULATE GENERAL
4 LE DUAN BLVD., DISTRICT 1
HO CHI MINH CITY
VIETNAM
Chào bạn

Trường hợp của bạn, đại ý của NVC nói là Hồ sơ của bạn đã đủ điều kiện cho cuộc phỏng vấn, nhưng do VB đang giải quyết cho các pd trước ngày 15, Feb 2002 nên bạn phải đợi, khi nào có lịch thi NVC sẽ thông báo cho mình và người bảo lãnh.
Bye

SoNy

Thành viên tích cực

bạn đó lại nói lại là tin đó chính xác roài, F3 24/5 pv 28/9^^
Phen này chắc phải tới Viện Tim khám xem sao, tim tui nó nhẩy lambada theo tin tức trên diễn đàn. Nhưng chắc không tăng được nhanh vậy rồi, vì nhiều người PD trước hoặc sau đó mấy ngày vẫn không thấy động tĩnh gì...Thôi thì cứ bi quan một tí, nhưng đến khi có lịch visa thì mừng sau cho nó đỡ đau tim vậy...Cầu mong thế ! l001

danhroi.1giacmo

Thành viên tích cực

obama len cai cach ve di tru ... se de di tru qua my~ thoi ... may daika dung cho doi gi them cho met. :10:

quanghue1974

Thành viên tích cực
Chào Andy Lam!

mình F3/2002 còn 2 tuần nữa sẽ đến PD của mình, chuẩn bị lên dĩa đây. Chúc tất cả các F tăng mạnh nhé. Đặc biệt là ACE F3. Ai thương e thì like nhé :6::6::6:
Gia đình mình cũng diện F3 có ngày ưu tiên là 06/05/2002,cũng đang hồi hộp chờ đợi lên dĩa đây. Chúng mình làm quen với nhau nha?

Luxubu

Thành viên tích cực
Ðề: Chào Andy Lam!

Gia đình mình cũng diện F3 có ngày ưu tiên là 06/05/2002,cũng đang hồi hộp chờ đợi lên dĩa đây. Chúng mình làm quen với nhau nha?
Xin cho mình hỏi gia đình bạn có thư mời phỏng vấn chưa?nếu chưa thì khi nào có báo cho mọi người biết nha.thank bạn

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm

có ai đi diện F1 ko vay các bác , cho mình hỏi đi diện này có khó khăn ko? vì mình thấy nhìu người nhận di phỏng vấn chĩ nhận được giấy xanh và sau đó là chờ đợi visa mòn mỏi .
Mình thuộc diện F1 đi US với mẹ và em , cho mình hỏi , ba mẹ mình ko hạp ly dị thật từ lâu lắm rồi và sau đó mới được gia đình bảo lãnh đi .nhưng hiện tại mình vẫn ở với bố và lâu lâu thì lại chạy qua mẹ ở ,thì có ảnh hưởng gì đến việc đi Us hay không ?
:2: :2: :2:
có khai sinh, học bạ, hình ảnh có liên quan với mẹ bạn là ok. Thêm hộ khẩu chung nữa cho chắc ăn!!!

thuongnguyen

Thành viên tích cực

Diện F2A có ai nhận được thư phỏng vấn trong tháng 9 chưa sao thấy im lìm quá mình PD ngày 24/03/2010 đến giờ này vẫn chưa nhận được thư pv gì cả . Viết thư hỏi thì họ nói đợi lịch visa . Không biết tình hình visa tháng 9 thế nào thấy âm u quá . Cho mình hỏi khi NVC đăng lịch thì họ có phát thư pv nữa không bạn . Sao lịch visa tháng 9 thấy hồi hộp quá .l001l001l001l001l001l001l001

binbin

Thành viên mới

có khai sinh, học bạ, hình ảnh có liên quan với mẹ bạn là ok. Thêm hộ khẩu chung nữa cho chắc ăn!!!

Thank bạn vậy là mình an tâm vì ko rõ nên cứ sợ ảnh hưởng ^^

Diện F2A có ai nhận được thư phỏng vấn trong tháng 9 chưa sao thấy im lìm quá mình PD ngày 24/03/2010 đến giờ này vẫn chưa nhận được thư pv gì cả . Viết thư hỏi thì họ nói đợi lịch visa . Không biết tình hình visa tháng 9 thế nào thấy âm u quá . Cho mình hỏi khi NVC đăng lịch thì họ có phát thư pv nữa không bạn . Sao lịch visa tháng 9 thấy hồi hộp quá .l001l001l001l001l001l001l001
chào bạn!F2A tháng này có ng pd tăng it nhất 7 tuần lận.bạn xem các trang trước là bạn sẽ rỏ.hồ sơ của bạn đã hoàn tất chưa?PD của bạn có đúng là 24/3/2010 ko?chúc bạn may mắn:6:

binbin

Thành viên mới

sao lịch visa thang 9 lâu ra quá ta, hnay ngày 11 rồi :-?

thuongnguyen

Thành viên tích cực

chào bạn!F2A tháng này có ng pd tăng it nhất 7 tuần lận.bạn xem các trang trước là bạn sẽ rỏ.hồ sơ của bạn đã hoàn tất chưa?PD của bạn có đúng là 24/3/2010 ko?chúc bạn may mắn:6:
Chắc chắn mà pd của mình là ngày 24/3/2010 và completed ngày 12/9/2011 nhưng đến ngày hôm nay mình vẫn chưa nhận được thư phỏng vấn . Có khi nào NVC đăng lịch chính thức rồi mới gởi thư pv tiếp không ? Vì những tháng trước có những bạn sau khi NVC đăng lịch mới nhận được thư pv . Không biết mình hiểu như vậy có đúng không ?

quanghue1974

Thành viên tích cực

Chào bạn

Trường hợp của bạn, đại ý của NVC nói là Hồ sơ của bạn đã đủ điều kiện cho cuộc phỏng vấn, nhưng do VB đang giải quyết cho các pd trước ngày 15, Feb 2002 nên bạn phải đợi, khi nào có lịch thi NVC sẽ thông báo cho mình và người bảo lãnh.
Bye
Híc! Gia đình mình cũng diện F3 PD là 06/05/2002 vậy mà chẳng có tin tức gì cả vậy trời ?

Híc! Gia đình mình cũng diện F3 PD là 06/05/2002 vậy mà chẳng có tin tức gì cả vậy trời ?
NVC thông báo rằng HS bạn đang chờ xếp lịch PV. Khi nào lên lịch PV xong thì NVC thông báo cho bạn, luật sư hoặc người đại diện biết. Với cách trả lời như trên của NVC thì bạn sắp có thư PV, bạn ráng đợi thêm tí nữa nhé.

Status
Không mở trả lời sau này.