Dự Đoán Lịch VISA Tháng 01/2012

Duy

Thành viên tích cực
Ðề: Dự Đoán Lịch VISA Tháng 01/2012

Có thể tóm tắt dự luật HR 3012 như sau:
"H.R. 3012 would amend the Immigration and Nationality Act to eliminate the per-country numerical limitation for employment-based immigrants, to increase the per-country numerical limitation for family-sponsored immigrants"

Tạm dịch:
"HR 3012 sẽ sửa đổi Luật Quốc tịch và Di trú để loại bỏ các giới hạn cho mỗi quốc gia về số người nhập cư dựa trên việc làm, tăng giới hạn cho mỗi quốc gia về số người nhập cư theo diện bảo lãnh thân nhân gia đình.

nam461987

Thành viên tích cực

luật thì phải hiểu kỹ ,hiểu rõ , ko thì lại hiểu sai rồi lại gây thất vọng......nhưng luật chưa được thông qua thì ko nên xem là thật .....và cũng ko nên nghe nói :p

W

watea

Guest

có Anh Chị nào nhận được tin vui chưa vậy nè ?

Duy

Thành viên tích cực

Nói chung là Dự luật nào thì cũng giống như là Dự báo lịch visa hàng tháng vậy, chưa biết trước được điều gì. Có loé lên chút hy vọng cho vui. Thứ ba 29/11/2011 bên đó sẽ có những kết luận liên quan đến HR 3012 . Theo dõi xem, một là sẽ thuận lợi cho đám family-sponsored immigrants tụi mình, Hai là ...Hic Hic Tiêu luôn . Các ACE cũng hiểu rằng vấn đề di dân đã và đang có nhiều điều không thể hiểu được.

minhhuynh76

Thành viên tích cực

Chào ACE thấy ACE nói mình rất mừng nhưng để tháng này xem sao đã,minh còn một tháng nửa là đúng 11 năm rồi nè
12/2000 đây đã complete thàng 11/2010 mà vẫn chờ dài cổ luôn,thôi mình cũng cầu cho tất cả các F đều tăng,nhât là f4

CHÚC TẤT CẢ ACE DIỂN ĐÀN MỘT MUÀ GIÁNG SINH VUI TƯƠI,TỐT LÀNH VÀ HẠNH PHÚC

dungthu235

Thành viên tích cực

Mình nghĩ tháng này phải đến 6/12 thứ ba mới có thư PV, vì ngày 4,5 nhằm thứ bảy ,chủ nhật bên í rồi. Hoặc sẽ có 1 đợt vào ngày 3 và ngày 6 sẽ tiếp tục .Chưa đến lượt mình mà sao trông ơi là trông. Mong sao tháng này sẽ có thật nhiều ACE nhận tin vuil001l001l001l001l001l001l001l001l001l001l001l001l001l001

Dothao6804

Thành viên mới

Chào ACE thấy ACE nói mình rất mừng nhưng để tháng này xem sao đã,minh còn một tháng nửa là đúng 11 năm rồi nè
12/2000 đây đã complete thàng 11/2010 mà vẫn chờ dài cổ luôn,thôi mình cũng cầu cho tất cả các F đều tăng,nhât là f4

CHÚC TẤT CẢ ACE DIỂN ĐÀN MỘT MUÀ GIÁNG SINH VUI TƯƠI,TỐT LÀNH VÀ HẠNH PHÚC
Hi minhhuynh76:minh F4 pd: Dec 11 2000 hôm trước mình có gửi email cho bạn không biết bạn co nhận được không? Rất mong được làm quen với bạn va các bạn XNC, email mình là: thaodo6804@yahoo.com.vn

Henrykhoa

Thành viên tích cực

Mình F4 29/8/2000 ko biết tháng này có thư ko nhỉ? Ngày nào cũng check mail :20::20::20:

dungthu235

Thành viên tích cực

Mình F4 29/8/2000 ko biết tháng này có thư ko nhỉ? Ngày nào cũng check mail :20::20::20:
Nếu lịch VS tăng theo như mấy tháng nay 1/1 thì tháng này mới tới 15/08 thôi,chắc là bạn phải qua tháng tới nưã.Nhưng mong sao kỳ này tăng vù..vù 2 tháng luôn ,thế là 'dính ' bạn rồi l001

KrayKen

Thành viên tích cực

mong sau kì này nó tăng 2 tháng nhỏ nhoi thôi bà con cũng mừng như được ăn tết rồi, 2/2002..bao giờ mới đến :(

orion_tuan

Thành viên tích cực

Hình như dự luật trên ưu tiên cho những người có trình độ lao động, ưu tiên cho xuất khẩu lao động.

sally

Thành viên mới

sự im lặng đến đág sợ!!!! nam mô nam nô nam mô

uthami15

Thành viên tích cực

xin chào ace trong diễn đàn, tại con đang gấp wa không biết hỏi ở đâu nên xin ace thứ lỗi vì không post đúng chỗ. con đang ở new york vắop chuẩn bị có bài test để học high school, nhưng con không biết là sẽ test những gì và môn nào, nên con đang rất lo lắng, mong được ace xin tư vấn giúp ạ, thanks ace.

Rot

Thành viên tích cực

lich visa t1 cho f2a có thể chỉ tăng đến 22/4/2009 thôi ...:33:

haitrieu

Thành viên tích cực

mong sau kì này nó tăng 2 tháng nhỏ nhoi thôi bà con cũng mừng như được ăn tết rồi, 2/2002..bao giờ mới đến :(
Hihi. chỉ biết chờ đợi thôi chứ sao bây giờ. Hi vọng mong manh.

docthanquytoc

Thành viên tích cực

lâu rồi ko để ý đến lịch visa hôm nay có thời gian rỗi vô.xem lich visa thế nào thì đúng như nvc đã dự đoán là tăng chỉ có 1 tháng.cho f4 ,thấy mọi người vẫn còn tinh thần dự đoán rất sôi nổi làm mình cũng có chút hy vọng vào nvc sẽ tăng lịch visa nhanh nhất khi có thể .

tramlphong79

Thành viên tích cực

lich visa t1 cho f2a có thể chỉ tăng đến 22/4/2009 thôi ...:33:
Sao bạn nghĩ lịch visa f2a có thể tăng 1 tháng , bạn có thể giải thích mình biết được không ? cám ơn bạn

Duy

Thành viên tích cực

Thui, tăng chút chút cỡ ...3 tháng cũng được rùi. He He

vydo123

Thành viên mới

Dear Sir/Madam:
Your inquiry has been received at the National Visa Center (NVC).
Immigrant visa petition HCM2002586003 is currently on a list of completed cases awaiting the availability of visa numbers. This petition will be eligible for an immigrant visa interview when a visa number is available per the Department of State's Visa Bulletin. The current edition of the visa bulletin is available on the following website:

http://travel.state.gov/visa/bulletin/bulletin_1360.html

The visa bulletin contains a list of cut-off dates divided by foreign state chargeability and preference category. Only petitions with a priority date earlier than the cut-off date are eligible for a visa and consular processing. This petition's priority date, foreign state of chargeability, and preference category are given below:

Please note that the applicant(s) on this case should not make commitments such as disposing of property, resigning employment, or confirming travel arrangements at this time.

Case Number: HCM2002586003
Petitioner's Name: PHAM, NHAN VAN
Principal Applicant's Name: PHAM,BICH HUONG THI
Preference Category: F4
Your Priority Date: 10Aug2000
Foreign State Chargeability: VIETNAM
U.S. CONSULATE GENERAL
4 LE DUAN BLVD., DISTRICT 1
HO CHI MINH CITY
VIETNAM

Sincerely,
Annie
National Visa Center
Written Inquiry Unit
Serco Inc, Support Contractor
NVCInquiry@state.gov
Mọi người ơi mọi người dịch giúp con cái mail với ạ !! Con cảm ơn mọi người nhiều lắm ! :6: