Dự đoán lịch visa tháng 1-2011

Thanh Nguyen

Thành viên tích cực
Hi dear,xin chào tất cả các bạn thành viên của forum XNC

Một lần nữa chúng ta lại cùng hội tụ bên nhau để cùng tiếp bước trên chặn đường vượt biển ngàn dặm xa khơi dần dần chạm vào ngưỡng cửa của miền đất hứa ,nơi mọi kỳ vọng và hoài bão đang chờ đón chúng ta.Chúng ta hãy cùng cầu nguyện và mong đợi lịch visa của tháng 1,tháng đầu tiên của năm 2011 sắp tới sẽ có sự tiến triển mới tốt đẹp hơn. J.Thanh thuộc diện F2B,xin cho phép Thanh là người đầu tiên dự đoán cho cho topic "Dự đoán lịch visa tháng 1-2011" này như dưới đây và vẫn như bao lần khác,vẫn một câu nói cũ xưa "cuối cùng dự đoán vẫn mãi là dự đoán,hãy để cho mọi chuyện xảy ra một cách tự nhiên nhe các bạn,chuyện gì đến rồi sẽ đến thôi " :

F1 tăng 1-(hoặc đến)2 tháng
F2A tăng 2-3 tháng
F2B đứng yên hoặc tăng từ 1-2 tháng
F3 đứng yên hoặc tăng 1-2 tháng
F4 đứng yên hoặc tăng 1-2 tháng

Một lần nữa, xin mời các bạn thành viên XNC cùng tham gia trổ tài dự đoán cho lịch visa tháng 1 năm 2011 sắp tới,chúng ta hãy cùng nhau trải nghiệm những giây phút hồi họp mong chờ điều tốt đẹp sẽ xảy ra trong tương lai gần đây ! .Thanks all of you :):)

Last edited by a moderator:

minhq8vyq8

Thành viên mới
Ðề: Dự đoán lịch visa tháng 1-2011

Mình dự đoán các diện sẽ giữ nguyên và nếu có tăng thì tăng chỉ 2 tuần thui:111:

Vo Ngoc Hue

Thành viên mới

Dự đoán lịch visa tháng 1-2011

Hi dear,xin chào tất cả các bạn thành viên của forum XNC

Theo tôi thì visa tháng 01/2011 sẻ tăng 01 tháng cho các loại hồ sơ.

Chào

vuthangsi

Ban điều hành

lịch visa tháng 01/2011 không tăng,giử nguyên hoặc tăng rất ít.phái chuẩn bị tinh thần de dối mặt vói sụ thật.đọc cái waiting list report thấy chặng đuòng đén U S A nhủ phim tây du ký .cầu mong sao mọi uóc muốn trỏ thành sụ thật.

Oanh Vo

Thành viên tích cực

lịch visa tháng 01/2011 không tăng,giử nguyên hoặc tăng rất ít.phái chuẩn bị tinh thần de dối mặt vói sụ thật.đọc cái waiting list report thấy chặng đuòng đén U S A nhủ phim tây du ký .cầu mong sao mọi uóc muốn trỏ thành sụ thật.
Có cùng suy nghĩ với bạn, mình đã đọc waiting list rồi, bởi vậy không thể hiểu được gì nữa rồi, visa sẽ không tăng trong tháng này 1/2011 này đâu, con đường nào đi cũng thế thôi, sẽ lắm gian nan hic, nhưng hy vọng mình vẫn hy vọng và cầu cho các diện không tăng nhiều thì tăng ít cho mọi người vui chút trong đó có mình hihi

sophienhatvo

Thành viên tích cực

Hi mọi người mình nghĩ tháng 1 tất VB tháng 2 mới có khả quan các bạn à vì như NVC nói thì tháng 1 này có thể không tăng giống tháng 12....nên mọi người keep hoping nhé đừng nản lòng chờ đợi là hi vọng câu nói yêu thích của mình:):):):):)

anhtuan70

Thành viên mới

Hi dear!theo mình thì visa F3 của tháng 01 /2011 rất khó tăng, có thể đứng yên. chỉ hy vọng vào tháng 2/2011 mới có thể tăng. Tuy nhiên chúng ta cũng hy vọng vào tương lai tốt đẹp hơn. Và mọi người hãy yên tâm rằng F3 từ 8,5 đến 9 năm sẽ được đặt chân lên nước cờ hoa và đoàn tụ gia đình.

Duy

Thành viên tích cực

Sao các bạn bi quan vậy . Dự đoán tăng ...yếu quá . Hãy cùng nhau tập trung suy nghĩ , cùng hướng về ...NVC .Gần Noel rồi , mỗi chúng ta đều có ước nguyện . Mình cầu chúc cho lịch Visa tháng 01/2011 của tất cả các diện đều tăng từ 3 tháng trở lên và mọi việc đều được giải quyết một cách tốt đẹp nhất . Kể từ 23/11/2010 , lệ phí Di trú có tăng nên có thể NVC hoạt động mạnh mẽ hơn đó . Chúc toàn thể các bạn cuối tuần vui vẻ , hạnh phúc.

Oanh Vo

Thành viên tích cực

Đúng là cả nhà mình ai đoán và suy luận cũng hay cả, mong cho sẽ có tăng hihi

nam461987

Thành viên tích cực

Visa tháng 1 này có diện sẽ bị chạy lùi.......có thể là F3 và F4

vuthangsi

Ban điều hành

mong nhủ OANH VO đoán.có đúng không.mình f3, mong sao khong tiến lên thì thôi ,đùng có lùi nhủ bạn nam 461987 đoán thì chán lắm.:111:

Oanh Vo

Thành viên tích cực

mong nhủ OANH VO đoán.có đúng không.mình f3, mong sao khong tiến lên thì thôi ,đùng có lùi nhủ bạn nam 461987 đoán thì chán lắm.:111:
Hãy cứ hy vọng nhe vuthangsi,

lacdung

Thành viên tích cực

Mình thấy tháng 12/2010 (riêng của F4) dậm chân tại chổ, nhưng cùng đấy các hồ sơ tháng 5 ,6/2002 của f4 lại mở liên tục, và tin tức về thời gian cho f4 chỉ còn 9 năm, thì tháng Giêng có thể tăng 4 tháng. Các f khác ...thì chưa đoán ra nổi !!!!!

truc_ngo

Thành viên tích cực

nếu lệ phí tăng thì mình mong NVC lấy đó làm động lực để họ làm nhanh hơn, tháng tới phải tăng thôi ko thể đứng yên mãi được, cuộc sống là luôn hướng về phía trước dù có chuyện gì đi chăng nữa, tăng 2 tháng bù cho chậm trễ tháng rồi!

ylytrang

Thành viên tích cực

theo mình thì waiting list cũng chỉ mang tính tham khảo thôi chứ đừng nên dựa vào đó nhiều , vì còn tuỳ thuộc vào số lượng hồ sơ của từng năm, ví như diện F2B của mình, nếu số hồ sơ từ năm 2005-2007 mà ít hơn hoặc tương đương chỉ tiêu của năm 2011 thì không ảnh hưởng tới cái danh dách chờ kia đâu, các diện cũng vậy thôi, theo mình nghĩ số lượng hồ sơ nhiều như vậy là vì họ tính gộp luôn hồ sơ của năm 2010, vì thấy lịch visa tăng nhanh nên một số hồ sơ đã huỷ từ trước khôi phục hoặc là hồ sơ mới mở của năm 2010 nhiều sẽ làm tổng số hồ sơ tăng lên thôi,.... tớ nghĩ tình hình vẫn tiến triển tốt, nhưng tháng đầu năm này họ nghỉ lễ nhiều nên sẽ chậm trễ chút, mọi người đừng lo lắng quá, tớ cũng dự đoán các diện tăng đều 1 tháng.

minhquansk

Thành viên tích cực

Sao các bạn bi quan vậy . Dự đoán tăng ...yếu quá . Hãy cùng nhau tập trung suy nghĩ , cùng hướng về ...NVC .Gần Noel rồi , mỗi chúng ta đều có ước nguyện . Mình cầu chúc cho lịch Visa tháng 01/2011 của tất cả các diện đều tăng từ 3 tháng trở lên và mọi việc đều được giải quyết một cách tốt đẹp nhất . Kể từ 23/11/2010 , lệ phí Di trú có tăng nên có thể NVC hoạt động mạnh mẽ hơn đó . Chúc toàn thể các bạn cuối tuần vui vẻ , hạnh phúc.
theo mình thì waiting list cũng chỉ mang tính tham khảo thôi chứ đừng nên dựa vào đó nhiều , vì còn tuỳ thuộc vào số lượng hồ sơ của từng năm, ví như diện F2B của mình, nếu số hồ sơ từ năm 2005-2007 mà ít hơn hoặc tương đương chỉ tiêu của năm 2011 thì không ảnh hưởng tới cái danh dách chờ kia đâu, các diện cũng vậy thôi, theo mình nghĩ số lượng hồ sơ nhiều như vậy là vì họ tính gộp luôn hồ sơ của năm 2010, vì thấy lịch visa tăng nhanh nên một số hồ sơ đã huỷ từ trước khôi phục hoặc là hồ sơ mới mở của năm 2010 nhiều sẽ làm tổng số hồ sơ tăng lên thôi,.... tớ nghĩ tình hình vẫn tiến triển tốt, nhưng tháng đầu năm này họ nghỉ lễ nhiều nên sẽ chậm trễ chút, mọi người đừng lo lắng quá, tớ cũng dự đoán các diện tăng đều 1 tháng.
Mấy bác suy luận hay quá :x

p3linhkute

Thành viên mới
ðề: Anh,chi cho pe hoi ???????????help me.....

Chao anh chi,e muon hoi la :gia dinh e thuoc dien f3,va dang doi giay phong van thoi??va xem lich cap visa da toi dau???vay muon xem minh vao dau ha anh chi?????ho so da xong xuoi het,muon xem so ho so minh da toi dau thi vo dau xem?????/mong anh chi giup do>e cam on rat nhieu>?./>>>>:11::11:

Can thi Cao

Thành viên tích cực

Mình nhất trí với bạn.Tổng số hồ sơ có thể cao nhưng cá biệt từng năm thì khác nhau.Hy vọng F3-2003 sẽ có kết qủa khả quan.

sophienhatvo

Thành viên tích cực

Chào mọi người!
Mình hi vọng cuối tháng 11 và 2 tuần sau của tháng 12 thì các bạn completed tháng 8-9-10 và 1 số trong 6-7 (còn lại) sẽ nhận thư pv xong xui .... thì may ra cái VB nó mới tăng cho chúng mình mừng...vả lại tháng 12,1 cũng là tháng lễ tết nghỉ dài nên VB đứng chắc cũng là lẽ đương nhiên hi vọng VB tháng 2 nó tăng bù lên 2 tháng -3thang15 ngày thì vui vẻ cả nhà:)