Dự đoán lịch visa tháng 12-2010

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Dự đoán lịch visa tháng 12-2010

Anh Thành ơi,
Cho Em hỏi lich Visa tăng 2 tháng có nghĩa là sao hả anh? Diện của em la F2A, complete ngày 8 thang 10, 2010. vậy theo Anh dự đoán thì tháng mấy Em sẽ nhận giấy phỏng vấn?
mong anh giúp,
cảm ơn Anh nhiều.
Dự đoán hả, thử xem sao :113: Sẽ nhận được giấy mời phỏng vấn vào ngày 10.12.2010 :10:

F4 kỳ này chắc tăng 3 tháng quá :36:

chunny

Thành viên mới

Mình xin dự đoán Visa F4 tháng 12: 01/07/2002.

ldfthinh

Thành viên tích cực

Vậy em nhờ anh Thành dự đoán giùm em bao giờ em nhận được giấy phỏng vấn.
Số HS HCM2003745031,ngày ưu tiên 31/5/2001,complete 6/8/2010

littlewindy

Thành viên mới

gì mà năm 2006 lận vậy bạn. Mình nghĩ không bao h đâu. chắc bạn ghi nhầm >>> 2002 mới đúng
À, số là vậy, mình vào trang này https://egov.uscis.gov/cris/processTimesDisplay.do, bạn xem phần Service center , click vào processing date của California Service Center thì nó sẽ hiện ra một list các diện, bạn xem phần I.130 U.S. citizen filing for a brother or sister thì cột bên phải có ghi ngày tháng năm, mình đã canh nhiều lần rồi, nhưng lần này mình mới để ý lại nên không nhớ là ngày này là PD cho tháng 12 / 2010 hay của PD 01/2011 thôi. Nhưng mình đã xem thử mấy lần rồi đều chính xác hết. Nên lần này có thể PD là 01/09/2006. Mấy bạn thử để ý xem.

Oanh Vo

Thành viên tích cực

Vậy thì I-130 của F3 Permanent resident filling for an unmarried son or daughter over 21, để 5 tháng là ý nghĩa gì? đến ngày nào?

littlewindy

Thành viên mới

Vậy thì I-130 của F3 Permanent resident filling for an unmarried son or daughter over 21, để 5 tháng là ý nghĩa gì? đến ngày nào?
Permanent resident filling for an unmarried son or daughter over 21 là diện F2B , đúng không?

Trong cái khung đó nó có tới 4 bang hay thành phố, chị nộp hồ sơ ở nơi nào thì click vào nơi đó, hồ sơ của em được nộp vào ở California nên em sẽ theo dõi ở Cali, còn 3 nơi khác gồm: Nebraska, Texas và Vermont. Thì mỗi nơi họ sẽ giải quyết khác nhau. Cali là nơi đông nhất nên sẽ giải quyết chậm hơn những nơi khác. Em nghĩ vậy. Thì theo em đoán: 5 months có thể là họ sẽ giải quyết các hồ sơ trong vòng 5 tháng của hồ sơ tiếp. VD như: Diện F3 hiện tại PD Nov là 01st Jun 2002, nộp ở CSC họ sẽ giải quyết các hồ sơ từ 01st Jun đến 01st Nov 2002 => sau khi xem xét các hồ sơ này thì họ sẽ giải quyết tiếp các hồ sơ tiếp theo và mình sẽ xem vào tháng sau nó có thay đổi số lượng tháng không? Về việc này thì mình phải theo dõi và để ý mốc thời gian của nó, em đang note lại diện F4 của CSC, vì lúc trước không biết nó sẽ hiển thị ở PD Visa nên em chỉ xem qua thôi. Nhưng sau này thấy nó chính xác nên mới note lại, nhưng lại không nhớ là sẽ là của PD tháng 12 hay tháng 01/2011.

Diện F1 ---> Con độc thân của công dân Hoa Kỳ.
Diện F2A ---> Vợ/Chồng & Con độc thân dưới 21 tuổi của Thường Trú Nhân.
Diện F2B ---> Con độc thân trên 21 tuổi của Thường Trú Nhân.
Diện F3 ---> Con đã kết hôn của công dân Hoa Kỳ.
Diện F4 ---> Anh/Chị/Em của công dân Hoa Kỳ.

nam461987

Thành viên tích cực

Permanent resident filling for an unmarried son or daughter over 21 là diện F2B , đúng không?

Trong cái khung đó nó có tới 4 bang hay thành phố, chị nộp hồ sơ ở nơi nào thì click vào nơi đó, hồ sơ của em được nộp vào ở California nên em sẽ theo dõi ở Cali, còn 3 nơi khác gồm: Nebraska, Texas và Vermont. Thì mỗi nơi họ sẽ giải quyết khác nhau. Cali là nơi đông nhất nên sẽ giải quyết chậm hơn những nơi khác. Em nghĩ vậy. Thì theo em đoán: 5 months có thể là họ sẽ giải quyết các hồ sơ trong vòng 5 tháng của hồ sơ tiếp. VD như: Diện F3 hiện tại PD Nov là 01st Jun 2002, nộp ở CSC họ sẽ giải quyết các hồ sơ từ 01st Jun đến 01st Nov 2002 => sau khi xem xét các hồ sơ này thì họ sẽ giải quyết tiếp các hồ sơ tiếp theo và mình sẽ xem vào tháng sau nó có thay đổi số lượng tháng không? Về việc này thì mình phải theo dõi và để ý mốc thời gian của nó, em đang note lại diện F4 của CSC, vì lúc trước không biết nó sẽ hiển thị ở PD Visa nên em chỉ xem qua thôi. Nhưng sau này thấy nó chính xác nên mới note lại, nhưng lại không nhớ là sẽ là của PD tháng 12 hay tháng 01/2011.

Diện F1 ---> Con độc thân của công dân Hoa Kỳ.
Diện F2A ---> Vợ/Chồng & Con độc thân dưới 21 tuổi của Thường Trú Nhân.
Diện F2B ---> Con độc thân trên 21 tuổi của Thường Trú Nhân.
Diện F3 ---> Con đã kết hôn của công dân Hoa Kỳ.
Diện F4 ---> Anh/Chị/Em của công dân Hoa Kỳ.

vậy theo như bạn nói thì tháng 12 hoặc tháng 1/2011 này sẽ giải quyết những hồ sơ có PD trước ngày 1/9/2006 hử?mình ko rõ phải ý bạn là thế ko ^^

littlewindy

Thành viên mới

vậy theo như bạn nói thì tháng 12 hoặc tháng 1/2011 này sẽ giải quyết những hồ sơ có PD trước ngày 1/9/2006 hử?mình ko rõ phải ý bạn là thế ko ^^
Mình mong là vậy thôi, nhưng mình ko dám chắc đâu. Để ý được có vài tháng thôi nên không dám sure. Hihi

Thành

Thích đủ thứ ...

Vậy em nhờ anh Thành dự đoán giùm em bao giờ em nhận được giấy phỏng vấn.
Số HS HCM2003745031,ngày ưu tiên 31/5/2001,complete 6/8/2010
Dự đoán hả, làm luôn :100:

Nếu bạn chưa có giấy mời trong tháng này, thì dự đoán trong tháng sau bạn sẽ được giấy mời phỏng vấn :113:

ldfthinh

Thành viên tích cực

Tháng sau là tháng 12 ah :( lâu quá. Thanks bro nhiều nha

nam461987

Thành viên tích cực

Mình mong là vậy thôi, nhưng mình ko dám chắc đâu. Để ý được có vài tháng thôi nên không dám sure. Hihi
hehe,vậy thì ko thể nào rồi...........chẳng có cách nào mà lịch VS có thể tăng 1 lúc mấy năm như thế :p

kevin8

Thành viên tích cực

ban dang noi dien nao vay minh ko hieu? mong ban noi ro ti cho tat ca cac ban cung tham khao nhe.:41:

thanhhuong1975

Thành viên mới

Hi, Mình có đọc diễn đàn của các bạn, có 1 điều suy nghi là lịch visa thang 12 này chắc là tăng khoảng 1tháng rưỡi hà. Còn như họ giải quyết hết đến PD/ 2006, là bạn không hiểu, đó là những hồ sơ NBL trước năm tài khoá từ 2001-2006 sẽ được họ giải quyết , và cũng theo thứ tự. Vì sau tài khoá này họ trình lên quốc hội sinh tài khoá mới . Có gì sai xót các bạn bỏ qua nhé !

Oanh Vo

Thành viên tích cực

Tài khóa này cho tất cả các diện hay sao?

thangphmvn

Thành viên mới

F1 tăng 1 tháng
F2A tăng 0,5-1 tháng
F2B tăng 1-2 tháng
F3 tăng 1-1,5 tháng
F4 tăng 0,5-1 tháng
:41:[/QUOTE]

Dự đoán nầy của bạn tuy hơi chậm (một số bạn sẽ buồn, kể cả mình ! ) nhưng có thể chĩnh xác hơn các dự đoán lạc quan khác, căn cứ vào tình hình bầu cử Hạ viện Mỹ và tình hình an ninh hiện tại.

thangphmvn

Thành viên mới

F1 tăng 1 tháng
F2A tăng 0,5-1 tháng
F2B tăng 1-2 tháng
F3 tăng 1-1,5 tháng
F4 tăng 0,5-1 tháng
:41:
Dự đoán nầy của bạn nam 461987 hơi chậm (một số bạn sẽ buồn, kể cả mình ! ) nhưng có thể chĩnh xác hơn các dự đoán lạc quan khác, căn cứ vào tình hình bầu cử Hạ viện Mỹ và tình hình an ninh hiện tại.[/QUOTE]

Oanh Vo

Thành viên tích cực

ACE ơi,

thấy hồi họp ghê vậy đó, không biết đến ngày nào NVC sẽ lên lịch VB nữa. hy vọng là các diện có tăng hihi

Thanh Nguyen

Thành viên tích cực

Dự đoán nầy của bạn nam 461987 hơi chậm (một số bạn sẽ buồn, kể cả mình ! ) nhưng có thể chĩnh xác hơn các dự đoán lạc quan khác, căn cứ vào tình hình bầu cử Hạ viện Mỹ và tình hình an ninh hiện tại.
[/QUOTE]

Như chúng tôi đã nói,"cuối cùng rồi mọi dự đóan vẫn mãi là dự đóan,hãy để mọi chuyện xảy ra một cách tự nhiên,chuyện gì đến rồi sẽ đến "."Người tính không bằng trời tính" Nhưng cuối cùng ,một lần nữa chúng ta có quyền hy vọng với tinh thần lạc quan rằng mọi chuyện sẽ diễn ra một cách tốt đep.Chỉ trong nội tuần lễ này thôi thì chúng ta sẽ biết được ngay kết quả mà chúng ta đang mong chờ từng ngày một :):)

tientuan2010

Thành viên mới

Nhưng sao em thấy diện F2B đã có PD đã nhận được giấy 3032 rồi bên vietditru đó ko diện này có tăng nhanh ko vì em cũng diện này hồi hộp quá

truongduyduc

Thành viên mới

Đúng đó. Hồ sơ f4 cua mình có PD 24 May 2002 đã được open vào ngaỳ 05 /11/2010 vưà rồi. Chúc các bạn trong gia đình f4 tràn trề hy vọng trong những ngaỳ cuôí năm 2010. Hồ sơ cuả chị mình ở Cam ranh, Khánh Hoà, nhờ bạn Thành check cũng đã mở vào ngaỳ 06/11/2010 rồi. Dường như dự đóan về số lượng visa f4 trong giai đoạn 2001-2005 có số lượng ít cuả bạn Duy là chính xác đó.