Dự Đoán Lịch VISA Tháng 12/2011

• Thread starter watea
  • Ngày gửi

dungthu235

Thành viên tích cực
Ðề: Dự Đoán Lịch VISA Tháng 12/2011

Người bảo lãnh sao ác răng :2:
Mình cũng không biết nói sao nữa,mình đã xin lỗi rồi,năn nỉ rồi mà chị ấy cũng không thèm trả lời. Mình mong sao khi phỏng vấn LSQ chỉ yêu cầu những gì liên quan đến người bảo trợ tài chính thôi,vì người BTTC là anh ruột mình, anh ấy rất ùng hộ mình ,lo lắng cho mình. Mong sao từ giờ đến cuối năm visa tất cả các diện đều tăng nhanh ,sớm trở về mốc cũ.

docthanquytoc

Thành viên tích cực

vậy là mấy tháng tiếp theo riêng F4 chắc maximum chỉ tăng tối đa là 1 tháng thôi , mình vô trang VB tính xem upcoming tháng 12 mà ko thấy , nên đọc lại cái visa tháng 10 mới thấy nó ghi mấy tháng tiếp theo tăng chỉ có cao nhất là 1 tháng .haizz .

dungthu235

Thành viên tích cực

vậy là mấy tháng tiếp theo riêng F4 chắc maximum chỉ tăng tối đa là 1 tháng thôi , mình vô trang VB tính xem upcoming tháng 12 mà ko thấy , nên đọc lại cái visa tháng 10 mới thấy nó ghi mấy tháng tiếp theo tăng chỉ có cao nhất là 1 tháng .haizz .
Một tháng/một tháng là mình thấy cũng tốt rồi,chứ đừng đứng, nó mà đứng mình cũng muốn đứng tim theo luôn.Mong sao diện nào cũng tăng ít nhất 1 tháng.l001

thinh18189

Thành viên tích cực

Mọi người ơi hãy cùng nhau cầu nguyện cho lịch visa quay về mốc cũ đi mọi người ui....l001l001l001

catandpuppy

Thành viên tích cực

Chỉ được tối đa hai người cosign cho mỗi hồ bảo lãnh thôi nhé.

Anh thanhnv ơi, cho em hỏi một tí ạh.

Theo như anh nói thì mỗi hồ sơ bảo lãnh thì chỉ tối đa 2 người co-sign thôi. Vậy trong trường hợp lần đầu tiên là 2 người cùng co-sign cho 1 hồ sơ, rồi 1 trong 2 người đó thu nhập không đủ, và cần thêm 1 người thứ 3 co-sign. Nếu vậy thì coi như hồ sơ bảo lãnh đó sẽ bị từ chối cấp visa khi đi phỏng vấn sao anh???

Em xin cám ơn anh.

Chỉnh sửa cuối:

mrtroc90

Thành viên tích cực

Mong sao hè năm sau được đi mình là F3 tháng 7-2002 chờ hoài chờ mãi F3 tháng sau mong sẽ tăng,mong các F còn lại cũng vậy:1:

thanhnv

Thành viên tích cực

Theo như anh nói thì mỗi hồ sơ bảo lãnh thì chỉ tối đa 2 người co-sign thôi. Vậy trong trường hợp lần đầu tiên là 2 người cùng co-sign cho 1 hồ sơ, rồi 1 trong 2 người đó thu nhập không đủ, và cần thêm 1 người thứ 3 co-sign. Nếu vậy thì coi như hồ sơ bảo lãnh đó sẽ bị từ chối cấp visa khi đi phỏng vấn sao anh???

Em xin cám ơn anh.
Về nguyên tắc, một bộ hồ sơ chỉ có thể được bảo trợ bởi người bảo lãnh và hai người đồng bảo trợ (cosign) sống khác địa chỉ. Tuy nhiên, giả sử một trong hai người cosign không đủ income họ có thể tìm kiếm thêm người có income sống cùng địa chỉ.

Ví dụ:

B1 là người bảo lãnh, B2 là cosign thứ nhất và B3 là cosign thứ hai. B2 không đủ income nên sẽ nhờ vợ/chồng của B2 cùng bảo trợ (gọi là B2A).

Chúng ta có:

B1: I864

B2: I864 và B2A làm I864A theo bộ hồ sơ I864 của B2.

B3: I864.

Tuy nhiên nếu B2 và B2A đủ sức cover thì nên gạt tên của B3 ra khỏi danh sách bảo trợ.

docthanquytoc

Thành viên tích cực

Em xin cám ơn anh.
mình cũng trong trường hợp như bạn nè , vợ chồng anh chị bão lãnh , nhưng người chồng về hưu nên không đủ tài chính , vậy là phải làm đơn ly dị để đương đơn bão lãnh thôi ( người bão lãnh là chị mình ) , vẫn ko đủ tài chính nên đứa cháu là con chị mình đứng ra cosign cho gia đình vì tài chính của đứa cháu mạnh .

thanhnv

Thành viên tích cực

mình cũng trong trường hợp như bạn nè , vợ chồng anh chị bão lãnh , nhưng người chồng về hưu nên không đủ tài chính , vậy là phải làm đơn ly dị để đương đơn bão lãnh thôi ( người bão lãnh là chị mình ) , vẫn ko đủ tài chính nên đứa cháu là con chị mình đứng ra cosign cho gia đình vì tài chính của đứa cháu mạnh .
Đúng là chuyện lạ đời. Vấn đề còn nằm ở chỗ khi khai thuế hàng năm, người chị của bạn có claim tên chồng vào không? Nếu không thì chả sao cả, vã lại người chồng về hưu thì có lương hưu tức thu nhập riêng để sống mà.

Dù sao đây cũng là chuyện gia đình nhà bạn nên tôi stop.

docthanquytoc

Thành viên tích cực

uh thì sự việc dài dòng mình chỉ nói ngắn gọn kết quả là vậy thôi .

Hoahongdo

Thành viên tích cực

Mình dự đoán lịch visa tháng 12.2011 này của F2A là : 22/3/2009 . Còn các diện F khác đều tăng lên khoảng 1 tháng. Theo các bạn thì sao ? Mình chỉ dự đoán vậy thôi , mong các bạn thông cảm hiểu cho mình và đừng trách gì mình nhé. Cám ơn các bạn nhiều nhe.

dungthu235

Thành viên tích cực

Mình dự đoán lịch visa tháng 12.2011 này của F2A là : 22/3/2009 . Còn các diện F khác đều tăng lên khoảng 1 tháng. Theo các bạn thì sao ? Mình chỉ dự đoán vậy thôi , mong các bạn thông cảm hiểu cho mình và đừng trách gì mình nhé. Cám ơn các bạn nhiều nhe.
Ai cũng mong thế mà.Chúc bạn vui vẻ,sức khoẻ tốt để chờ đợi nhé!

cascadeur

Thành viên tích cực

Mình thì dự đoán các F sẽ quay về móc cũ nhưng...... tháng nào thì chưa biết:1::1::1::1:Mong sao càng sớm càng tốtl001l001l001l001l001
Đùa tí cho vui mấy ngày này là buồn nhất trong tháng chờ tới ngày 20 sẽ mưa thư PV.Chúc mọi người sớm có tin vui

vydo123

Thành viên mới

Lúc nãy cháu sang Vietditru thăm 1 vòng thấy có chị đó hồ sơ F4 PD 5/6/2000 đã có giấy mời pv vào ngày 5/11/2011 :6: hình như tốc độ xử lí hồ sơ đang tăng nên mọi người đừng lo lắng :6:
Cháu chúc mỗi diện vào tháng 12 tăng 2 tháng trở lên :6:

docthanquytoc

Thành viên tích cực

Lúc nãy cháu sang Vietditru thăm 1 vòng thấy có chị đó hồ sơ F4 PD 5/6/2000 đã có giấy mời pv vào ngày 5/11/2011 :6: hình như tốc độ xử lí hồ sơ đang tăng nên mọi người đừng lo lắng :6:
Cháu chúc mỗi diện vào tháng 12 tăng 2 tháng trở lên :6:
hs mở tới 15 -6 cho f4 rồi em gái

vydo123

Thành viên mới

ủa hihi vậy hả a? e tưởng đâu tháng 11 mới xử lí đến 15/6 chứ :"> mừng quá :x

dungthu235

Thành viên tích cực

Mình thì dự đoán các F sẽ quay về móc cũ nhưng...... tháng nào thì chưa biết:1::1::1::1:Mong sao càng sớm càng tốtl001l001l001l001l001
Đùa tí cho vui mấy ngày này là buồn nhất trong tháng chờ tới ngày 20 sẽ mưa thư PV.Chúc mọi người sớm có tin vui
Ngay 20 chưa có thư đâu em ơi,mà từ 20 bắt đầu ngóng dài cổ cho tân tới đầu tháng sau.Kiêủ này qua tới Mỹ người nhà nhận không ra mình nưã ,vì người nào người nấy thành 'HƯU' hết rồi

orion_tuan

Thành viên tích cực

ủa hihi vậy hả a? e tưởng đâu tháng 11 mới xử lí đến 15/6 chứ :"> mừng quá :x
Thì tháng 11 này, họ sẽ xử lý từ trước 15/6/00 đến 15/6/00. Nếu họ không giải quyết đến 15/6/00 thì lịch visa tháng 12/2011 như thế nào bạn cũng đoán đc.

quochuy2034

Thành viên tích cực

Mình cũng f3 thang 7-02 nhu ban. Hy vọng để rồi hy vọng tiếp...
Mong sao t7 nam sau la đi được!!!

anita

Thành viên tích cực

Bạn nên check lại thông tin của cô chú bạn xem có phải như vậy không. Chứ bạn có đọc thông tin theo đường link bên vietditru.com chưa, hồ sơ F4-2002 mới mở đến tháng 09-07-2002 đã bị ngưng lại rồi, không còn mở nữa thì lấy đâu ra hồ sơ F4-2003 đã mở và đóng tiền vi sa $88.
Bạn vui lòng check lại thông tin rồi báo lại chính xác cho ACE trên XNC rõ, chứ đưa thông tin lập lờ như bạn thì làm nhiều người hoang man và nghi ngờ lắm.
sorry các bạn vì mình chậm update thông tin. mình phải qua tận nhà cô chú, xin xem hồ sơ để xác minh lại chính xác PD (chắc cô chú ấy cũng ngạc nhiên trước sự tò mò nhiệt tình của mình :1:) ngày PD chính xác là 12.3.2002 và mới được gởi giấy báo đóng $88 cách đây 2 tháng. Thành thật xin lỗi nếu mình có gây hoang mang cho các bạn, nhưng tại mình nghe lúc cô gọi điện và nói ngày ưu tiên là năm 2003 nên mình đã rất lo lắng. Xin lỗi các bạn 1 lần nữa. Hy vọng lịch Visa tháng sau sẽ khả quan