Dự đoán lịch Visa tháng 2-2011

love_always

Thành viên tích cực
Co vẻ như mọi người vẫn còn bị shock sau VB 1-2011 xuất hiện nên đến bây giờ vẫn k ai dám đoán lịch Visa cho tháng 2-2011 nhỉ?
Chỉ còn chưa đến 1 tuần nữa là bước qua năm 2011 rồi. Moi người hãy lấy thêm niềm tin đi. Hy vọng tuần sau sẽ có rất nhiều người nhận được giấy mời phỏng vấn vì VB trở về như cũ. Hihi.:10:
Happy New Year!!!
Bonus 1 thông tin từ NVC cho mọi người nha.
The Visa Bulletin offers valuable information about immigration: http://www.travel.state.gov/pdf/Immigrant Visa Control System_operation of.pdf

sophienhatvo

Thành viên tích cực
Ðề: Dự đoán lịch Visa tháng 2-2011

Chào mọi người!
Híc! đúng đó ...thật là không dám dự đoán vì sợ thất vọng again hơn nữa cũng chưa có cơ sở nào khá chắc chắn để có thể dự đoán :(:(:(:(:( thôi VB2 này đành phó mặc cho thời gian

daihong

Thành viên tích cực

Co vẻ như mọi người vẫn còn bị shock sau VB 1-2011 xuất hiện nên đến bây giờ vẫn k ai dám đoán lịch Visa cho tháng 2-2011 nhỉ?
Chỉ còn chưa đến 1 tuần nữa là bước qua năm 2011 rồi. Moi người hãy lấy thêm niềm tin đi. Hy vọng tuần sau sẽ có rất nhiều người nhận được giấy mời phỏng vấn vì VB trở về như cũ. Hihi.:10:
Happy New Year!!!
Bonus 1 thông tin từ NVC cho mọi người nha.
The Visa Bulletin offers valuable information about immigration: http://www.travel.state.gov/pdf/Immigrant Visa Control System_operation of.pdf
chào bạn , bạn có thể dịch tóm tắt xem NVC nói gì ko , Tiếng anh tụi mình ko hiễu cám ơn bạn

langvuon

khoai nướng

Tóm tắt phần đầu tạm chưa được sát nghĩa:

Luật Di trú và Nhập tịch (INA) liên quan đến việc hạn chế số thị thực nhập cư.
Vào đầu mỗi tháng Trung tâm Visa nhận báo cáo của các Lãnh sự quán danh sách những ứng viên xin thị thực nhập cư hội đủ điều kiện theo quốc gia, diện ưu tiên, ngày ưu tiên để lên danh sách.
NVC phân phối hạn chế theo quy định của Bộ luật INA hằng tháng. Tổng số hồ sơ đã hội đủ điều kiện được báo cáo để NVC so sánh mỗi tháng để tính ngày đáo hạn. Khi đó số hồ sơ tính ngày ưu tiên từ ngày đáo hạn trở về trước được giải quyết.
NVC nêu ví dụ nếu mục tiêu hằng tháng là 3000 trường hợp được phép nhập cư mà hiện tại có 8000 trường hợp đã hội đủ điều kiện thì NVC cần phải thiết lập ngày đáo hạn để chỉ có 3000 trường hợp được giải quyết.

Đến đoạn giải thích cách tính ngày đáo hạn đọc rối mù mù :12: , mong rằng các bạn nào dịch tiếp và sửa lại sai sót

Duy

Thành viên tích cực

Chào các bạn,
Sau mấy lượt gần đây mình dự đoán Visa Bulletin thất bại thảm hại , nay chẳng dám nữa . Vì ...không hiểu nổi NVC . Hiện nay, công nghệ thông tin đã phát triển , HK là hàng đầu , nếu gọi là không thống kê và dự kiến nỗi kế hoạch di trú hàng năm của các quốc gia đến nỗi không kiểm soát được phải dùng biện pháp...lùi áp đặt . Hy vọng đó chỉ là biện pháp hành chính tạm thời và VB tháng 2/2011 sẽ là : F4 tăng 2 tháng , F1, F2, F3 phục hồi 50% so với mốc cũ VB 01/2011

KrayKen

Thành viên tích cực

dự đoán f3 2/2011 sẽ nhảy lên 2/2002 cũng là ngày PD của mình, hehe

nhattin

Thành viên tích cực

AC dự đoán dùm em hs f4 HCM2006841005 PD 17NOV2001 khi nào nhận được thư PV được không ạ?

W

watea

Guest

chắc mỗi diện tăng khoảng 2,3 tháng ==> chán ghê

Hy vọng rất là mong manh lịch visa trở lại mốc T.12-2010 :(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:( buồn quá Anh Chị Em ơi :12::12::12:

anhpham

Thành viên mới

các AC cho em hỏi HCM 2002678234 theo diện f4 khi nào mới có giấy mời PV ạ.

kiz_pro

Thành viên tích cực

khi nào mới có lịch visa chính thức từ NVC vậy các bạn :(

orion_tuan

Thành viên tích cực

Mình dự đoán các diện sẽ dậm chân tại chỗ. Không tăng không lùi.

hsinh

Thành viên tích cực

Mình dự đoán các diện sẽ dậm chân tại chỗ. Không tăng không lùi.
Mình hy vọng tăng các diện tăng 2-3 tháng.
Diện F3 2/2011 sẽ lên 1/1/2002:113:
Chúng ta hãy cùng hy vọng:113:

nam461987

Thành viên tích cực

F4 đứng yên hoặc lùi 6 tháng
còn lại các diện khác tăng 2-3 tháng

thanhnv

Thành viên tích cực

Các bạn chú ý! Chúng ta chỉ dự đoán thôi, đừng khích bác nhau gây bất hoà là không tốt. Các diện F cứ yên tâm là VB sẽ không lùi thêm nữa. Vấn đề là nó sẽ quay lại như thế nào, nhanh hay chậm thôi.

love_always

Thành viên tích cực

Mình đoán chắc chắn các diện sẽ tăng đều, vì tháng 1 vừa rồi chỉ có F4 phỏng vấn, nếu ko tăng hoặc tăng mà ít thì chắc LSQ ế vì ko có khách wa':10: