Dự đoán lịch VISA tháng 5.2011

S

suhao2005@goole.com

Guest
Ðề: Dự đoán lịch VISA tháng 5.2011

các bạn cho mình hỏi thăm chút nha.Mình nghe nhiều Bạn nói (từ lúc hoàn tất hồ sơ đến lúc nhận thư phỏng vấn là khoảng 06 tháng hoặc hơn)Các bạn f3 có bạn nào đã hoàn tất hồ sơ :07 tháng ,08T,09T,10T,hay 1năm rồi mà chưa nhận được thư phỏng vấn không vậy?cho mình 1 chút thông tin để chuẩn bị tâm lý với nha các bạn.CÁM ƠN NHIỀU NHIỀU LẮM.:1:

catandpuppy

Thành viên tích cực

Tháng này chắc diện F2A đứng yên rồi, buồn quá.....

hoangvo

Thành viên mới

Mình rất ngạc nhiên về cách làm của nvc. Người nhà mình mới gọi cho nvc thì được trả lời lại là vb tháng này f3 cũng chỉ là 15/3 thôi các bạn ạ. Đây là lần 2 trong tháng này mình được trả lời như vậy rồi, có bạn nào nhận được tín hiệu nào vui hơn không

baby_happy2103

Thành viên tích cực

Mình rất ngạc nhiên về cách làm của nvc. Người nhà mình mới gọi cho nvc thì được trả lời lại là vb tháng này f3 cũng chỉ là 15/3 thôi các bạn ạ. Đây là lần 2 trong tháng này mình được trả lời như vậy rồi, có bạn nào nhận được tín hiệu nào vui hơn không
Bạn gọi hỏi vb tháng này, NVC trả lời cho bạn vb tháng này (tháng 4) F3: 15/3 là đúng rồi mà :1:

duyng90

Thành viên tích cực

các bạn cho mình hỏi thăm chút nha.Mình nghe nhiều Bạn nói (từ lúc hoàn tất hồ sơ đến lúc nhận thư phỏng vấn là khoảng 06 tháng hoặc hơn)Các bạn f3 có bạn nào đã hoàn tất hồ sơ :07 tháng ,08T,09T,10T,hay 1năm rồi mà chưa nhận được thư phỏng vấn không vậy?cho mình 1 chút thông tin để chuẩn bị tâm lý với nha các bạn.CÁM ƠN NHIỀU NHIỀU LẮM.:1:
Nhà mình F3 PD 27/8/01; Complete 3/9/10 tính đến nay là ... 7 tháng 3 ngày rồi :1: Nhìu người lắm bạn ơi ! :2:
Nice day !

vietnam1964

Thành viên tích cực

Mỹ: Chưa đạt được thỏa hiệp ngân sách Thứ ba 5/4/2011
Lãnh tụ hàng đầu của đảng Cộng hòa tại Quốc hội Mỹ nói các nhà lập pháp không đạt được một thỏa hiệp hôm thứ Ba với Tổng thống Barack Obama về ngân sách để có thể giúp tránh được việc chính phủ đóng cửa vào cuối tuần này.
Chủ tịch Hạ viện John Boehner lên tiếng sau một cuộc họp tại Tòa Bạch Ốc với Tổng thống và các nhà lãnh đạo Quốc hội khác là đảng Cộng hòa không thể đồng ý về những giải pháp chi tiêu mà họ không ủng hộ.
Tổng thống Barack Obama đã triệu tập cuộc họp với các nhà lãnh đạo chính yếu của Quốc hội trong nỗ lực giải quyết bế tắc về một kế hoạch tài trợ cho chính phủ đến tháng 9 năm nay, chấm dứt năm tài khóa.
Nếu không đạt được thỏa thuận nào trong tuần này, các cơ quan chính phủ sẽ hết tiền sau ngày thứ Sáu, và nhiều dịch vụ được xem như không cần yếu sẽ bị ngưng lại bắt đầu vào ngày thứ Bảy này.
Hiện chưa rõ làm thế nào để giải quyết tình trạng bế tắc về ngân sách.
Trước cuộc họp, Phát ngôn viên Tòa Bạch Ốc Jay Carney nói Tổng thống Obama tin tưởng một cách mạnh mẽ là sự thỏa hiệp về kế hoạch chi tiêu năm 2011 nằm trong tầm tay.
Từ nhiều tháng nay đảng viên Dân chủ và Cộng hòa tại Quốc hội vẫn tranh chấp về việc cắt giảm ngân sách như thế nào.
Tổng thống Barack Obama nói rất cần có một thỏa thuận để tránh làm tổn hại cho sự phục hồi kinh tế quốc gia.
Đảng Cộng hòa nói rằng họ không muốn chính phủ phải đóng cửa nhưng cần phải ban hành một đạo luật cắt giảm mạnh trong ngân sách để giúp hạ bớt mức thâm hụt của chính phủ.
Chủ tịch Hạ viện Boehner nói các nhà lập pháp chưa đạt được thỏa hiệp với Tổng thống về ngân sách để có thể tránh việc chính phủ đóng cửa vào cuối tuần này
Theo http://www.voanews.com/vietnamese/news/us-budget-2nd-upd-4-5-11-119272254.html
*Chính phủ Hoa kỳ đóng cửa cuối tuần này vì hết tiền ? khi nào có tiền các cơ quan Nhà nước Mỷ lại tiếp tục làm viêc...
Nhưng vẫn còn hy vọng khi Tổng thống Hoa Kỳ Ông Obama hối thúc các nhà lập pháp đạt một thỏa thuận và nói rằng nếu chính phủ đóng cửa thì nền kinh tế sẽ bị thiệt hại và sẽ là “vô cùng thiếu trách nhiệm.”
Theo http://www.voanews.com/vietnamese/news/obama-budget-04-02-11-119123669.html
*Tổng thống và Lưởng Viện Hoa kỳ căng thẳng thì Họ hàng F của chúng ta thành nhân bánh kẹp mất...
l001l001l001

nguyen nhat1173

Thành viên tích cực

các bạn cho mình hỏi thăm chút nha.Mình nghe nhiều Bạn nói (từ lúc hoàn tất hồ sơ đến lúc nhận thư phỏng vấn là khoảng 06 tháng hoặc hơn)Các bạn f3 có bạn nào đã hoàn tất hồ sơ :07 tháng ,08T,09T,10T,hay 1năm rồi mà chưa nhận được thư phỏng vấn không vậy?cho mình 1 chút thông tin để chuẩn bị tâm lý với nha các bạn.CÁM ƠN NHIỀU NHIỀU LẮM.
chào bạn
nêú bạn dành ít thời gian thì mời bạn đến họp mặt F3 /2001 ngày 10/4 vào lúc 8h30 tại quán cafe TRÚC LINH 87 cửu long, cư xá bắc hải p15,q,10 tphcm .bạn sẽ được các ACE Tháng 7,8,9,10/2001 chia sẽ và tư vấn cho bạn nhé!
trân trọng kính mời
nguyênnhật 1173:New_icons_10:

xuan3truong

Thành viên tích cực

các bạn cho mình hỏi thăm chút nha.Mình nghe nhiều Bạn nói (từ lúc hoàn tất hồ sơ đến lúc nhận thư phỏng vấn là khoảng 06 tháng hoặc hơn)Các bạn f3 có bạn nào đã hoàn tất hồ sơ :07 tháng ,08T,09T,10T,hay 1năm rồi mà chưa nhận được thư phỏng vấn không vậy?cho mình 1 chút thông tin để chuẩn bị tâm lý với nha các bạn.CÁM ƠN NHIỀU NHIỀU LẮM.
chào bạn
nêú bạn dành ít thời gian thì mời bạn đến họp mặt F3 /2001 ngày 10/4 vào lúc 8h30 tại quán cafe TRÚC LINH 87 cửu long, cư xá bắc hải p15,q,10 tphcm .bạn sẽ được các ACE Tháng 7,8,9,10/2001 chia sẽ và tư vấn cho bạn nhé!
trân trọng kính mời
nguyênnhật 1173:New_icons_10:
Theo nguồn tin từ VB, tháng này các diện sẽ tăng khoảng 5-6 tháng.

prime

Thành viên tích cực

Chào các bạn,

Việc dự đoán tăng hay không thì phụ thuộc vào những HS đc giấy mời PV vượt qua lịch VB tháng 4-2011 này,hiện tại thì mới có HS F3 PD 09-04-2001 nhận đc giấy mời PV thì có lẽ tăng khoảng 1 tháng,tuy nhiên cứ đợi coi thư còn ai nhận đc thư không,hy vong nó tăng nhanh^^

duyng90

Thành viên tích cực

Tháng sau VB F3 tăng 6 tháng đó!!!!!!!!!!!
:36::113::36::113:

duyng90

Thành viên tích cực

Nguồn tin VB là gì vậy bạn .tin này ở đâu vậy ?:1:
Hồi hộp quá !
Tự dưng có một cảm giác lạ lạ là VB tăng 6 tháng, đang tính lên post ... "đại" :p thì thấy bác xuan3truong đã post trước rồi :113:
Hy vọng, Hy vọng, Hy vọng !!!

hsinh

Thành viên tích cực

Hồi hộp quá !
Tự dưng có một cảm giác lạ lạ là VB tăng 6 tháng, đang tính lên post ... "đại" :p thì thấy bác xuan3truong đã post trước rồi :113:
Hy vọng, Hy vọng, Hy vọng !!!
Không lên 6 tháng đâu ,cùng lắm là 2 tháng thôi ....l001

nguyenchauanh

Thành viên tích cực

Chào các bạn,

Việc dự đoán tăng hay không thì phụ thuộc vào những HS đc giấy mời PV vượt qua lịch VB tháng 4-2011 này,hiện tại thì mới có HS F3 PD 09-04-2001 nhận đc giấy mời PV thì có lẽ tăng khoảng 1 tháng,tuy nhiên cứ đợi coi thư còn ai nhận đc thư không,hy vong nó tăng nhanh^^
mình đã hỏi rõ dì họ của mình rồi. hs dì mình 15/4/2001 . pv ngày 5/5/2011. như vậy có thể tháng sau chỉ tăng 1 tháng thôi, nhưng cũng có thể có thư pv sau ngày 15 hoặc tháng 5/2001 mà chúng ta k biết vd như hs của dì họ mình đây.

hsinh

Thành viên tích cực

mình đã hỏi rõ dì họ của mình rồi. hs dì mình 15/4/2001 . pv ngày 5/5/2011. như vậy có thể tháng sau chỉ tăng 1 tháng thôi, nhưng cũng có thể có thư pv sau ngày 15 hoặc tháng 5/2001 mà chúng ta k biết vd như hs của dì họ mình đây.
Vậy thì có thể lịch visa F3 tháng 5 là 22/4/2001 trở đi .mà có thể là hơn nữa.:1:

duyng90

Thành viên tích cực

22/4/01 and more ... !!! :21:
Bạn xuan3truong tung tin đồn xong đâu mất rồi nhỉ :21:

duyng90

Thành viên tích cực

Bạn Xuân Trường đây. Các bạn cứ chờ đi nhé.
heheh cái này trong phim hoạt hình hồi nhỏ xem là "chu ba ka chi" nè :10:
Bạn xuan3truong đừng làm các bạn thất vọng nghe ! :113: :1:
Mà bạn nói là cho F mấy thế ??? Status hs nhà bạn xuan3truong là gì ?
Kỳ này mà F3 không tăng 6 tháng là kill :21:

duyng90

Thành viên tích cực

Như thế này thì làm sao mà tăng 6 tháng cho nổi kia chứ TT___TT
http://vnexpress.net/gl/the-gioi/2011/04/chinh-phu-my-co-nguy-co-te-liet/
=> Hồi sáng mình có check sơ qua nhưng bây h mới đọc kỹ lại thì thấy có nguy cơ tiềm tàng cho gia đình nhà F chúng ta quá :2:
Không bít sắp tới sẽ có thêm chuyện gì nữa đây ...

PS: Khuyến khích bạn x3t có những "lời sấm" khích lệ tinh thần gia đình nhà F chúng ta nhé :6:

prime

Thành viên tích cực

Như thế này thì làm sao mà tăng 6 tháng cho nổi kia chứ TT___TT
http://vnexpress.net/gl/the-gioi/2011/04/chinh-phu-my-co-nguy-co-te-liet/
=> Hồi sáng mình có check sơ qua nhưng bây h mới đọc kỹ lại thì thấy có nguy cơ tiềm tàng cho gia đình nhà F chúng ta quá :2:
Không bít sắp tới sẽ có thêm chuyện gì nữa đây ...

PS: Khuyến khích bạn x3t có những "lời sấm" khích lệ tinh thần gia đình nhà F chúng ta nhé :6:
Việc cắt giảm ngân sách của chính phủ Mỹ theo mình chả có ảnh hưởng gì đến việc Di Trú cả .

Last edited by a moderator: