Dự đoán lịch Visa tháng 5-2013

cuti

Thành viên tích cực
Ðề: Dự đoán lịch Visa tháng 5-2013

Theo phân tích đánh giá, Luật di trú sẽ được cải tổ theo hướng giảm visa đoàn tụ gia đình, tăng lượng visa lao động lên. Lượng visa lao động sẽ tạo điều kiện giải quyết 11 triệu người nhập cư bất hợp pháp và thu hút lao động có tay nghề trên toàn thế giới. Như vậy, diện F3, F4 có thể bị cắt hoặc bị giảm. Tuy nhiên đến tháng 1/4/2015 lượng visa cho đoàn tụ gia đình mới bị giảm.

Đây mới chỉ lạ dự thảo chưa được lưỡng viện Quốc Hội Mỹ thông qua và được tổng thống ký thành luật, khi nào bạn thấy thông báo chính thức từ NVC hoặc từ trang web của chính phủ Mỹ thì hãy lo lắng nhé.

bumsaigon

Thành viên mới

Chắc chắn tháng 5 F4 sẽ tăng, các bác cứ an tâm

dungthu235

Thành viên tích cực

Chắc chắn tháng 5 F4 sẽ tăng, các bác cứ an tâm
Sau khi nvc phat I/L cho F3 ,F2a rồi im luôn 3 ngày nay thì làm sao yên tâm được chứ bạn.Có khả năng bị tứng lắm đó.Mình kiêng không dám nói đúng chữ,nên nói trại đi một chút í mà...

duongutsg

Thành viên tích cực

Chào bạn
Trường hợp thứ hai:
U.S. Department of State
NONIMMIGRANT VISA APPLICATION kết quả này NVC đưa ra thiếu chính xác vì tất cả chúng ta là: Immigrant Visa Application, chứ không phải Nonimmigrant Visa Appliacation. Có lẻ do NVC chưa upgrade HS, vậy bạn an tâm nhé
Anh Tuan doan, anh Vuthangsi ơi ! Có khi nào hồ sơ có trục trặc gì đó (hoặc chưa completed hoặc trước thì completed nay thì không còn completed nữa) mà check HS thì rơi vào trường hợp 2 không nhỉ ? Anh chị em nào biết xin tư vấn thêm giúp mình ! Xin Cảm ơn ! (F4, pd 31/01/2002, HCM2009752077)

beojery

Thành viên tích cực

Theo tôi, trường hợp 2 bao gồm nhiều loại : Chưa completed, completed nhưng chưa tới lượt phỏng vấn....Tôi đã check nhiều case number rồi.

fiesta

Thành viên tích cực

Sao hôm nay không thấy ai vào báo tin gì hết vậy ta ? F2A đã đến đâu rồi ACE ?

quochuy2034

Thành viên tích cực

mọi người cho mình hỏi nếu người bảo lãnh mất mà vẫn nhận được giấy PV thì lam sao đây mọi người. theo mình biết những truong972 hợp này thì khi vào PV nhân viên lãnh sự làm bằng cách nào đó vẫn biết được. hay có thể họ ko biết và cho qua? mong mọi người ai biết giải đáp thắc mắc giùm mình với!!!
Thanks!!!!

MinhQuan

Thành viên tích cực

Tôi Minh Quan Diện F2A PD 03/Jan/2011 Đã có giấy Phỏng vấn ngày 17/May/2013

Thành

Thích đủ thứ ...

Sau khi nvc phat I/L cho F3 ,F2a rồi im luôn 3 ngày nay thì làm sao yên tâm được chứ bạn.Có khả năng bị tứng lắm đó.Mình kiêng không dám nói đúng chữ,nên nói trại đi một chút í mà...
kkkk, nếu kiêng dùng chữ Đ thì dùng chữ khác cũng được, ai muốn dùng chữ gì thì dùng nha :24:

mọi người cho mình hỏi nếu người bảo lãnh mất mà vẫn nhận được giấy PV thì lam sao đây mọi người. theo mình biết những truong972 hợp này thì khi vào PV nhân viên lãnh sự làm bằng cách nào đó vẫn biết được. hay có thể họ ko biết và cho qua? mong mọi người ai biết giải đáp thắc mắc giùm mình với!!!
Thanks!!!!
bạn xem phần lưu ý của LSQ:
Lưu ý quan trọng

Xin lưu ý rằng chữ ký của đương đơn trên bất kỳ mẫu đơn xin cấp thị thực nào chính là sự bảo đảm của đương đơn về tất cả các thông tin mà đương đơn cung cấp là đúng sự thật và chính xác. Đương đơn phải tự chịu trách nhiệm về chính bản thân mình cũng như về mặt pháp lý, ngay cả khi một đại lý du lịch hoặc một người nào khác chuẩn bị hồ sơ cho đương đơn. Bất kỳ một giấy tờ giả mạo nào hoặc cố tình cung cấp thông tin sai lệch đều có thể dẫn đến việc đương đơn vĩnh viễn không hội đủ tiêu chuẩn cho bất kỳ loại thị thực nào trong tương lai.
và trước khi Pv có phần tuyên thệ: "nói sự thật và chỉ sự thật, không gì khác ngoài sự thật" và nhân viên LS sẽ nói thêm: bất gì sự dối trá nào sẽ bị trừng phạt bởi Luật pháp Hoa kỳ.

Bạn nên cân nhắc nếu bạn muốn giấu việc người bảo lãnh mất nhé !!!

Tốt nhất là khi PV bạn đem theo giấy khai tử của người bảo lãnh và nộp cho NV LSQ. và sau đó mọi việc sẽ do LSQ quyết định thôi.

hiep295

Thành viên tích cực

Sao tới hôm nay mà F4 vẫn yên ắng quá vậy trời :2:

beojery

Thành viên tích cực

Ai diện F4 có PD từ 1/5/2001 đến 15/05/2001 chưa nhận thư phỏng vấn ? xin cho biết thông tin ?:6:

fiesta

Thành viên tích cực

Chắc NVC ngưng phát thư rồi. Có thể điệp khúc cũ đã lập lại. Tuần này chắc không khả quan lắm . :2: Mấy ngày nữa là có lịch rồi.

dungthu235

Thành viên tích cực

Chắc NVC ngưng phát thư rồi. Có thể điệp khúc cũ đã lập lại. Tuần này chắc không khả quan lắm . :2: Mấy ngày nữa là có lịch rồi.
Vậy là 3F tháng này bị lứng dồi.Kiểu này F4 chờ tới nỗi lông nách mọc dài tới đất cũng chưa tới (20/08/2001).Nhưng mình thấy lạ lắm ,sao NVC nín một hơi dài như thế,chắc là đang suy nghĩ xem có nên cho F1,2B,4 tăng một phát một tháng luôn hôn.Cứ chờ đến thứ tư xem sao.

Duy

Thành viên tích cực

3F sắp đến lúc quyết liệt rồi. Hổng biết số phận rùi sẽ ra sao. Hy vọng ngày 8 April 2013 NVC có tin tốt cho chúng ta. Tăng 1 tháng nhe.

beojery

Thành viên tích cực

Cũng có khả năng F4 tăng, vì có trường hợp những người có PD trong tháng 05/2001 được gọi phỏng vấn, nhưng không biết diễn đàn này !!

dungthu235

Thành viên tích cực

3F sắp đến lúc quyết liệt rồi. Hổng biết số phận rùi sẽ ra sao. Hy vọng ngày 8 April 2013 NVC có tin tốt cho chúng ta. Tăng 1 tháng nhe.
Tại sao lại 8.4 mà không là 7 hoac 10.4?

tuandoan

8 Đoàn !

Ai diện F4 có PD từ 1/5/2001 đến 15/05/2001 chưa nhận thư phỏng vấn ? xin cho biết thông tin ?:6:
Chào bạn,

Trong diễn đàn mình có 2 Anh chị em thân thuộc mà TD biết là: GD chị tuyetvan F4 PD 01/05/2001. Đã gọi điện thoại cho NVC, NVC cho biết vài ngày nữa là NVC gởi thư mời PV. GD Anh Hội F4 PD 09/05/2001 thì cũng đang chờ vì chưa có gọi cho NVC nên chưa biết. Tạm thời là F4 tăng 1 tuần rồi đó bạn.

beojery

Thành viên tích cực

Tin tốt, hy vọng F4 tăng được 02 tuần.