Dự đoán lịch visa tháng 6/2011

thienlam

Thành viên mới
Ðề: Dự đoán lịch visa tháng 6/2011

ôi tăng nhanh nhanh lên cho bà con mừng đeeeeeeeeeeeeee
người ở Việt Nam thì nôn nóng, người bên nước Mỹ cũng không thua kém .
F4 năm 2001 biết phải chờ, chờ đến bao giờ đây nhỉ ??? l001l001l001l001

thienlam

Thành viên mới

hix hix,hồ sơ nhà mình 5/2000,mà cứ nhích kiểu này đau tim quá i...đoán visa thang 6 F4 sẽ tăng 2 tháng 20 ngày cho mau đến hồ sơ nhà mình.chờ mọc râu luôn hix
vậy thì nhà bạn lo mà làm gì, bữa nay tới tháng 3 rồi, nếu nhích chậm đều đều thì khoảng 2 tháng nữa nhà bạn cũng có thư phỏng vấn thôi. mọc râu nhiều thì đi cạo đi chứ, ai lại để mà khoe thế kia kakaka

ThimMinh

Thành viên tích cực

F3 ==== 15/07/2001

F4 ==== 01/05/2000 .

F1 ==== đứng im .

F2A==== tăng 03 tháng .

F2B ==== tăng 45 ngày .

Dự đoán F3 sẻ mau trở về mốc cũ khi lịch visa tháng 02/2012 đưa đăng tải .

F4 ==== 2001 sẽ nhận được giấy mời phỏng vấn nhanh nhất khi lịch visa tháng 11/2011 được đăng .

Thân - Thím Minh .

huyle216

Thành viên kinh nghiệm

Chào ACE,

Nếu tháng 6 này F3 tăng từ 2-4 tháng thì rất có thể nó sẽ quay lại mốc cũ tháng 12-2010 rơi vào khoảng tháng 8-9 để sang tài khoá mới.
Diện F2A sẽ là diện tăng mạnh nhất.
Hy vọng F1 F4-F2B tăng nhẹ trở lại !

orion_tuan

Thành viên tích cực

Quá sớm cho 1 dự đoán. Nhưng mình biết NVC cần thêm thời gian.

salem

Thành viên tích cực

vậy thì nhà bạn lo mà làm gì, bữa nay tới tháng 3 rồi, nếu nhích chậm đều đều thì khoảng 2 tháng nữa nhà bạn cũng có thư phỏng vấn thôi. mọc râu nhiều thì đi cạo đi chứ, ai lại để mà khoe thế kia kakaka
hi```````````,cạo rồi đó chứ,nhưng đến ngày coi lịch visa tự dưng nó mọc lại,biết sao giờ hi````nice day!

Litthach

Thành viên tích cực

Chào các bạn F3 & F4.

Tôi có cảm giác câu trả lời thật sự về việc khi nào VB quay trở lại mốc cũ sẽ có ở VB tháng 7 hoặc trễ lắm là tháng 8. Tháng 7, 8 & 9 là 3 tháng cuối cùng của tài khóa 2011, nếu NVC vẫn không xả hàng thì có nghĩa là lượng visa trong tài khóa này đã cạn kiệt và phải đành chờ trong tài khóa mới bắt đầu từ tháng 10 năm nay. Đừng nghĩ rằng VB lùi lại trong thời gian vừa qua là để vét hết các hồ sơ cũ, ngay cả khi không lùi lại thì NVC vẫn vét được cơ mà, đúng không?

p/s: Các bạn nào hồ sơ chưa hoàn tất thì phải cố làm nhanh lên nhé. VN mình có câu Trâu chậm uống nước đục, rất đúng!
:41::41: em đồng tình với cảm giác của anh Thanh :113:

duyng90

Thành viên tích cực

Chào các bạn F3 & F4.

Tôi có cảm giác câu trả lời thật sự về việc khi nào VB quay trở lại mốc cũ sẽ có ở VB tháng 7 hoặc trễ lắm là tháng 8. Tháng 7, 8 & 9 là 3 tháng cuối cùng của tài khóa 2011, nếu NVC vẫn không xả hàng thì có nghĩa là lượng visa trong tài khóa này đã cạn kiệt và phải đành chờ trong tài khóa mới bắt đầu từ tháng 10 năm nay. Đừng nghĩ rằng VB lùi lại trong thời gian vừa qua là để vét hết các hồ sơ cũ, ngay cả khi không lùi lại thì NVC vẫn vét được cơ mà, đúng không?

p/s: Các bạn nào hồ sơ chưa hoàn tất thì phải cố làm nhanh lên nhé. VN mình có câu Trâu chậm uống nước đục, rất đúng!
Nhà mình mình F3, 27/8/01, 03/9/10
Theo như bạn dự đoán nếu trong 4 tháng còn lại mà VB không tăng (trở về mốc cũ) thì nhà mình hết hy vọng nhận thư pv trong ~ tối đa 3 tháng tới & phải chờ tới .... mùa đông à :2:

lediem

Thành viên mới

bạn chờ tới VB tháng sau sẽ đến ngày đáo hạn của bạn thôi. 3 tháng nữa Vb trở lại mốc cũ là 6/2002 mà.bạn là tháng 8/2001 tháng sau sẽ có tin vui cho bạn.chúc bạn vui

orion_tuan

Thành viên tích cực

F4: Nếu mình nghĩ thì ít lắm thì cuối năm nay thì mới bắt đầu những hồ sơ 2001.

Litthach

Thành viên tích cực

@duyng90
Theo anh Thanh những tháng cuối tài khoá "nếu NVC vẫn không xả hàng thì có nghĩa là lượng visa trong tài khóa này đã cạn kiệt và phải đành chờ trong tài khóa mới bắt đầu từ tháng 10 năm nay"
PD duyng90 8/2001 có thể VB tháng 7 sẽ có tin vui :1:
F3-----------> 2 tháng
F4-----------> 1tháng 15 ngày
Diện khác khó đoán :1:
Dự đoán vậy chứ mong VB tăng nhiều hơn thế để anh chị em mình cùng vui nữa :6:

mytien

Thành viên mới

Vậy chắc F4 7-2001 phải chờ đến năm sau đúng không các bạn?? :2::2::2: Không biết mấy tháng sau VB tăng sao đây nữa...

ngoc hoa

Thành viên tích cực

cho em hỏi là có khi nào VB wa khỏi PD mà vẫn chưa nhận đc giấy phỏng vấn ko (mặc dù là nó vẫn tăng đều đều)???

nguyenchauanh

Thành viên tích cực

cho em hỏi là có khi nào VB wa khỏi PD mà vẫn chưa nhận đc giấy phỏng vấn ko (mặc dù là nó vẫn tăng đều đều)???
chuyện đó vẫn bình thường bạn. ví như của tôi đây, hs pd 3/8/2001 nhưng khi nhận được giấy pv là tháng 12/2010. lúc đó lịch vb f3 là 1/6/2002.tới bây giờ tôi vẫn phải chờ vì vb bị lùi.

thuytrinh

Thành viên tích cực

l001l001l001
còn mấy tháng nữa là hết tài khóa,và sang cái mới..nhưng mà F3 mới ngang tháng 5 cha mấy...cùng lắm hết cái tài khóa này...hy vọng về ngang mức 1/2002 là mừng rồi....còn mấy tháng còn lại sẽ tăng đều đều để về 6/2002.....hix....hồ sơ mình tháng 9/2002 chắc phải sang năm :((.....

camui

Thành viên tích cực

Hi các bạn cò (sở dĩ gọi là cò vì ai cũng ngóng cổ chờ lịch visa, trong đó cũng có cò tôi). Đây dù chỉ là dự đoán nhưng các bạn cũng nên nghiêm túc dựa vào cái có cơ sở đại loại như có thông tin từ gia đình bên Mỹ hoặc từ luật sư bên Mỹ hay bài báo nào có độ tin cậy cao hay có hồ sơ nào đó được lên lịch phỏng vấn để từ đó đưa ra dự đoán. Có một số bạn rất chuẩn và nghiêm túc trong dự đoán làm cho tôi cảm thấy tin cậy đó là thanhnv và một số ít bạn khác nữa. Một số bạn hơi quá trớn và tào lao quá đáng làm cho dự đoán sai lệch và độ tin cậy không cao.
Hiển nhiên là lịch visa đang tăng dần làm cho chúng ta mong ngóng nó trở lại móc cũ là 6/2002 (f3). Tuy nhiên mọi việc bất ngờ đều có thể xảy ra. Theo tôi thì khả năng cứ mỗi tháng sắp tới lịch visa tăng thềm 2 tháng là hợp lý nhất và như vậy là hồ sơ f3 sẽ tròn 9 năm như dự kiến trước đây mà sở di trú đưa ra.
Có điều chắc ăn là khi f3/2002 mở hết tháng 12/2002 thì không còn nghi ngờ gì nữa là tăng thật sự đó các bạn. :confused::mad::41:

uthami15

Thành viên tích cực

sao chẳng ai dự đoán f2a vậy. F2a bị bỏ rơi rồi à