Dự đoán lịch visa tháng 7 năm 2011

baby_happy2103

Thành viên tích cực
Ðề: Dự đoán lịch visa tháng 7 năm 2011

F4 đến giờ vẫn chưa có ai có thư phỏng vấn. Chắc chắn F4 đứng yên tiếp rồi. Chúc các diện F đều tăng :1:

kai.nguyen

Thành viên tích cực

sao thấy toàn mấy ACE F2A, F4 còn F3 đâu rồi nhỉ???
sao im hơi lặng tiếng quá zay???hok bik có tăng hok T_T

diemhanh

Thành viên tích cực

Bà con F2B đâu rồi ?????????????????dự đoán cho diện của mình đi nào..........

kai.nguyen

Thành viên tích cực

theo thông tin của bạn Joliette bên vietditru
Cách đây vài ngày câu em có gọi trực tiếp nói chuyện với NVC hỏi hồ sơ PD cuối tháng 7/2002 và completed tháng 01/2011 bao giờ nhận được PV - Họ trả lời có KHẢ NĂNG là vào tháng 11- tháng 12/2011. Do đó tôi nghĩ là " có thể " vì thời gian đó là đã vào Tài khoá mới.

nếu đúng như vậy thì nhà F3 chúng ta chuẩn bị ăn mừng đeeeeeee ^^"
mình F3 pd ngày 23/07/02 :113:

diemhanh

Thành viên tích cực

Hello cả nhà, có ai dự đoán gì cho anh em F1 hông hen, sao F1 va F2b cũng lặng lẽ ghê ta, chắc F1 đợi tăng luôn 1 lần đến đích luôn rồi!
:1:
Hahaha..chắc có lẽ là thế đó ss ..ko tăng thì thôi ...đã tăng là tăng đến đích luôn :113::113::113:

diemhanh

Thành viên tích cực

F2B tăng ít nhất là 2 tháng gồi bạn ơi...
e cũng có biết là tháng này tăng ít nhất là 2 tháng ..nhưng sao thấy nản quá ..lùi thì lùi 2 năm mà tăng thì chỉ có 2 tháng ....:20::20::20:

tuandoan

8 Đoàn !

Cách đây vài ngày câu em có gọi trực tiếp nói chuyện với NVC hỏi hồ sơ PD cuối tháng 7/2002 và completed tháng 01/2011 bao giờ nhận được PV - Họ trả lời có KHẢ NĂNG là vào tháng 11- tháng 12/2011. Do đó tôi nghĩ là " có thể " vì thời gian đó là đã vào Tài khoá mới.

Chào bạn,

Hôm kia mình cũng có gọi điện thoại trực tiếp nói chuyện với NVC sau khi hỏi HS cho đứa em xong (vì số HS của đứa em không có trong hệ thống tự động của NVC, nên phải hỏi trực tiếp NVC), thì NVC chỉ bảo là chờ thôi, chứ NVC không có nói là bao lâu, và mình cũng hỏi thử estimate thì NVC cũng nói là cứ chờ thôi.....

salem

Thành viên tích cực

Đây là hướng dẫn của diễn đàn về việc hỏi ngày phỏng vấn. Mình làm theo cách này và đã có kết quả. Bạn đọc kĩ hướng dẫn và làm theo thì chắc chắn đc. Chúc bạn mau chóng nhận đc tin vui!^^
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=66
bạn ơi mình đã gửi mail cho NVC như bạn hướng dẫn rồi,hôm nay vừa nhận được thư cua NVC gửi lại nhưng không thấy ngày cụ thể bạn à,bạn có thể giải thích dùm mình được không,cám ơn bạn nhiều.nội dung thư như sau:
Dear Sir/Madam:

Your inquiry has been received at the National Visa Center (NVC).

The applicant's name has been placed on the list of documentarily qualified cases awaiting the availability of visa numbers under the numerical limitations prescribed by statute. The designated representative of this case (applicant, petitioner, or attorney) will be notified of an appointment date as soon as the numbers have been received. The applicant should NOT make any travel arrangements, sell property, or give up employment until the US Embassy or Consulate General has issued a visa.

An immigrant visa is usually valid for six months from the date it is issued. It may be used to apply for admission into the United States any time during its validity.

We updated the mailing/email address for this case. Please continue to notify the NVC of any change of mailing/email address, or change in personal situation that may affect the principal applicant's entitlement to a visa.

Case Number: HCM2009577084
Petitioner's Name: LE, VAN TUONG
Principal Applicant's Name: LE,NGOC
Preference Category: F4
Your Priority Date: 15May2000
Foreign State Chargeability: VIETNAM
CONSULATE GENERAL OF THE UNITED STATES, VISA UNIT
4 LE DUAN, QUAN 1
THANH PHO HO CHI MINH
VIETNAM

Sincerely,
Sky

National Visa Center
Written Inquiry Unit
Serco Inc, Support Contractor

NVCInquiry@state.gov

This email is Sensitive but Unclassified based on the definitions provided in 12 FAM 540.
Any information in this transmission pertaining to the issuance or refusal of visas or permits to enter the United States shall be considered confidential under Section 222(f) of the Immigration and Nationality Act (INA) [8 US C. Section 1202]. Access to and use of such information must be solely for the formulation, amendment, administration, or enforcement of the immigration, nationality, and other laws of the United States under INA 222(f) and as specified in FAM guidance. If you have received such information in error, do not review, retransmit, disclose, disseminate, use, or take any action in reliance upon this information, and contact the sender as soon as possible

dinhhuy2812

Thành viên tích cực

Như vậy LSQ tại TpHcm đã nhận được Hồ sơ từ NVC gửi tới. Nhưng vì lịch Vi Sa chưa tới ngày đáo hạn theo ngày ưu tiên của bạn nên LSQ chưa sắp xếp lịch PV cho bạn được . Bạn chứ chờ thêm tháng sau đi. Chúc bạn mau nhận tin vui PV

Jomilk

Thành viên mới

E diện F2A PD:19FFB2008 đã nhận dc thư mời pv vào 21/7 rồi này :1:

meomeo211

Thành viên tích cực

E diện F2A PD:19FFB2008 đã nhận dc thư mời pv vào 21/7 rồi này :1:
Mình cũng F2a nè bạn nhưng pd 12/08 lận.Bùn quá:20::20::20:Dù sao cũng chúc mừng bạn!!!

phucloclydo

Thành viên tích cực

trời đất. bà con f2a nhà mình coi lại coi sao mà kì vậy nè trời. gì đâu mà f2a 2008 phải phỏng vấn sau f2a 2007 chứ sao lại 2008 có trước mà giờ 2007 lại chưa có?. Cái này hơi bị đáng lo à nghen

nhok151

Thành viên tích cực

mình thág 11/02, vậy là dc [hay bị] ăn thêm cái tết nữa :41:
mà cho dù có bây giờ++, hay sau tết, thì mình vẫn cứ ăn tết xog rồi đi [miễn còn hạn vs] :1:

Duy

Thành viên tích cực

This month's visa bulletin (June 2011) : :43::43::43:
Upcoming month's visa bulletin (July 2011) : :mad::mad::mad:
Predicted month's visa bulletin (Aug 2011) : l001l001l001

ngoc hoa

Thành viên tích cực

bạn ơi mình đã gửi mail cho NVC như bạn hướng dẫn rồi,hôm nay vừa nhận được thư cua NVC gửi lại nhưng không thấy ngày cụ thể bạn à,bạn có thể giải thích dùm mình được không,cám ơn bạn nhiều.nội dung thư như sau:
Dear Sir/Madam:

Your inquiry has been received at the National Visa Center (NVC).

The applicant's name has been placed on the list of documentarily qualified cases awaiting the availability of visa numbers under the numerical limitations prescribed by statute. The designated representative of this case (applicant, petitioner, or attorney) will be notified of an appointment date as soon as the numbers have been received. The applicant should NOT make any travel arrangements, sell property, or give up employment until the US Embassy or Consulate General has issued a visa.

An immigrant visa is usually valid for six months from the date it is issued. It may be used to apply for admission into the United States any time during its validity.

We updated the mailing/email address for this case. Please continue to notify the NVC of any change of mailing/email address, or change in personal situation that may affect the principal applicant's entitlement to a visa.

Case Number: HCM2009577084
Petitioner's Name: LE, VAN TUONG
Principal Applicant's Name: LE,NGOC
Preference Category: F4
Your Priority Date: 15May2000
Foreign State Chargeability: VIETNAM
CONSULATE GENERAL OF THE UNITED STATES, VISA UNIT
4 LE DUAN, QUAN 1
THANH PHO HO CHI MINH
VIETNAM

Sincerely,
Sky

National Visa Center
Written Inquiry Unit
Serco Inc, Support Contractor

NVCInquiry@state.gov

This email is Sensitive but Unclassified based on the definitions provided in 12 FAM 540.
Any information in this transmission pertaining to the issuance or refusal of visas or permits to enter the United States shall be considered confidential under Section 222(f) of the Immigration and Nationality Act (INA) [8 US C. Section 1202]. Access to and use of such information must be solely for the formulation, amendment, administration, or enforcement of the immigration, nationality, and other laws of the United States under INA 222(f) and as specified in FAM guidance. If you have received such information in error, do not review, retransmit, disclose, disseminate, use, or take any action in reliance upon this information, and contact the sender as soon as possible
Nội dung của email này là hồ sơ của nhà anh/chị đang chờ để xếp một ngày hẹn. Có nghĩa là tháng này lịch visa của F4 chỉ mới tới ngày 08/03/2000 trong khi hồ sơ của anh/chị là 15/5/2000 chưa tới ngày đáo hạn nên ng ta chưa thể cho mình một cái hẹn. Anh/chị phải đợi thêm lịch visa tháng tới xem F4 có vượt qua đc ngày PD của nhà mình hay ko. Chỉ khi nào lịch visa vượt qua ngày PD của mình thì ng ta mới cho mình đi phỏng vấn. Nói tóm lại là hồ sơ của anh/chị chưa đc xếp ngày phỏng vấn.

Anh/chị theo dõi lịch visa hàng tháng để biết khi nào hồ sơ nhà mình đáo hạn. Cũng sắp có lịch visa tháng 7 rồi, chúc anh/chị sớm có tin vui!:6:

salem

Thành viên tích cực

Nội dung của email này là hồ sơ của nhà anh/chị đang chờ để xếp một ngày hẹn. Có nghĩa là tháng này lịch visa của F4 chỉ mới tới ngày 08/03/2000 trong khi hồ sơ của anh/chị là 15/5/2000 chưa tới ngày đáo hạn nên ng ta chưa thể cho mình một cái hẹn. Anh/chị phải đợi thêm lịch visa tháng tới xem F4 có vượt qua đc ngày PD của nhà mình hay ko. Chỉ khi nào lịch visa vượt qua ngày PD của mình thì ng ta mới cho mình đi phỏng vấn. Nói tóm lại là hồ sơ của anh/chị chưa đc xếp ngày phỏng vấn.

Anh/chị theo dõi lịch visa hàng tháng để biết khi nào hồ sơ nhà mình đáo hạn. Cũng sắp có lịch visa tháng 7 rồi, chúc anh/chị sớm có tin vui!:6:
cám ơn bạn nhiều nhiều nha:1:

thuytrinh

Thành viên tích cực

co lich visa rồi.....F3 tăng 1 tháng 15 ngày :20::20::20::20:
tang kiểu này thi chít...........

Mi@Fa

Thành viên tích cực

Lịch Visa F4 tháng 7 tiếp tục dậm chân tại chỗ...buồn!!!
08/03/2000,Vũ Như Cẩn.

Chỉnh sửa cuối: