Dự đoán lịch visa tháng 7 năm 2011

eric_le

Thành viên mới
Ðề: Dự đoán lịch visa tháng 7 năm 2011

nếu trể thì ba mẹ bạn bảo lảnh cho bạn theo diện f2b (hình như 8 năm) nếu ba mẹ bạn có quốc tịch thì từ f2b chuyện qua f1 (ko giới hạn vía thì phải) mà ba mẹ bạn chắc chỉ chờ quốc tịch trong vòng 4 năm thôi. vậy là ba mẹ qua bển xong là 5 năm sau bạn có thể đi được nếu không lập gia đình. "lỡ có yêu ai thì ráng chờ nhau nha đây cũng là thử thách cho 2 bạn"
Diện F2B 8 năm nhưng mình vẫn được giữ ngày PD là : 09/01/2003. Mà lịch VB thì đã tới 04/2003. Có nghĩa là sau khi ba mẹ có thẻ xanh(khoang 1 thang) thì 6 thang sau minh duoc phỏng vấn diện F2B :6:

hồi tối này nằm mơ thấy đang mở máy coi lịch vía tháng 7.
f1 tăng 2 tháng, f2a tăng 3 tháng, f3 tăng 3 tháng f4 tăng hình như là mấy quên rồi, mà cũng nhiều lắm. tự nhiên thức khuya dậy sớm trong chờ lịch vía riết thành quen luôn.
ối trời! admin ơi, kêu bang quản trị trang web coi lại đi. Mình đánh chữ visa phải đánh chữ vi cách ra sa rồi xóa khoản trắng, đánh liên tục nó hiện ra như vầy nè "vía". Nếu ghi là "lịch vía tháng 7" thì người ta lại tưởng mình cúng cô hồn, ối trời ạ hihi.
Chử visa, bạn phải gỏ chử S 2 lần là ok, gỏ chử tiếng việt trong XNC không ổn định lắm, nhiều chử nhảy tùm lum khi bỏ dấu, những chữ nào không bỏ dấu được thì cứ viết không bỏ dấu, đánh tiếp chử khác, xong rồi trở lại bỏ dấu là ok.

phucloclydo

Thành viên tích cực

hồi nãy nghe bài chị bên Mỹ gọi về đồn: tháng sau quốc hội Mỹ sẽ bơm tiền cho diện f nhà mình.
Thôi thì trên tinh thần tháng sau visa tăng chậm đi, tăng 2 tháng cũng là tốt rồi, đu cao thì té đau.

ngoc hoa

Thành viên tích cực

Diện F2B 8 năm nhưng mình vẫn được giữ ngày PD là : 09/01/2003. Mà lịch VB thì đã tới 04/2003. Có nghĩa là sau khi ba mẹ có thẻ xanh(khoang 1 thang) thì 6 thang sau minh duoc phỏng vấn diện F2B :6:
Có đúng là sẽ đc giữ lại ngày PD đó ko vậy bạn? Cái ngày đó là dành cho hồ sơ F4 của nhà bạn do ba mẹ bạn là đương đơn chính. Nhưng tới khi ba mẹ bạn bảo lãnh cho bạn diện F2B thì bạn lại là đương đơn chính, đâu có liên wan gì đâu. Theo mình nghĩ nếu đc giữ lại cái ngày PD và có thể dễ dàng bảo lãnh như bạn nói thì chắc ng ta sẽ ko đau đầu và tốn công trong chuyện khiếu nại CSPA đâu. Ko biết như thế nào là đúng nhỉ? Mong nhận đc sự giải thích củacác anh chị trong diễn đàn!:1:

thongoc

Thành viên tích cực

@bạn eric_le: bạn ơi, bạn có thể nói rõ cho mình biết ba mẹ bạn qua Mỹ diện gì, và làm thủ tục gì để hồ sơ F2b của bạn giữ lại ngày ưu tiên được không?
Nhà mình có người anh lớn sinh năm 1985 bị kẹt lại ko đi theo đợt này được, mình cũng có tìm hiểu về việc giữ lại ngày ưu tiên. Nhưng nghe nói là tỉ lệ thành công rất thấp ( gần như là ko thể giữ lại ngày ưu tiên được).
Mong bạn chia sẽ kinh nghiệm bản thân cho mình và một số bạn trong trường hợp tương tự được rõ nhé!
Cảm ơn bạn!

Duy

Thành viên tích cực

Chờ đợi Vía NVC July 2011 kết hợp cúng Cô hồn rằm tháng 7 luôn. He He. l001l001l001:mad::mad::mad:

lie_Z

Thành viên tích cực

hồi nãy nghe bài chị bên Mỹ gọi về đồn: tháng sau quốc hội Mỹ sẽ bơm tiền cho diện f nhà mình.
Thôi thì trên tinh thần tháng sau visa tăng chậm đi, tăng 2 tháng cũng là tốt rồi, đu cao thì té đau.
chuyện đó bên nhà mình mọi người gọi về cách đây mấy tháng rồi , đúng là tháng sau như bạn nói , hy vọng sẽ có bước tiến lớn .mình nghĩ nếu tài khoá vừa rồi bên mỹ xài hao quá thì khoá này nó sẽ giải quyết hết hồ sơ còn tồn đọng trc khi mở hồ sơ mới .(mở nhìu nhanh mà PV thì chậm mà ít thì khác nào tình trạng thắt cổ chai ).

teresa

Thành viên tích cực

nhớ lại lịch vb tháng 7 năm 2010 là tư 22-6-2001 lên 1-9 -20101 lên 2 năm 15 ngày. mà lúc đó sô' lượng visa cung cấp cho tháng đó là 23,500 .còn tháng 7 năm nay nvc đưa ra sô' lương vía cho tháng 7 là 33,775 . thì ko bít tháng 7 này có gì thay đổi ko nưã . câ`u trơi' cho vb tăng mạnh cho bà con mưng'.

orion_tuan

Thành viên tích cực

Các bạn dự đoán nhiều lần thế nào cũng đúng đó. Nhất là ai dự đoán đứng yên là xac suất rất lớn. Ec ec.
Dự đoán mà không trúng. Phải là: Tháng 7/2011, sự hy vọng tăng so với tháng 6/2011.

eric_le

Thành viên mới

@bạn eric_le: bạn ơi, bạn có thể nói rõ cho mình biết ba mẹ bạn qua Mỹ diện gì, và làm thủ tục gì để hồ sơ F2b của bạn giữ lại ngày ưu tiên được không?
Nhà mình có người anh lớn sinh năm 1985 bị kẹt lại ko đi theo đợt này được, mình cũng có tìm hiểu về việc giữ lại ngày ưu tiên. Nhưng nghe nói là tỉ lệ thành công rất thấp ( gần như là ko thể giữ lại ngày ưu tiên được).
Mong bạn chia sẽ kinh nghiệm bản thân cho mình và một số bạn trong trường hợp tương tự được rõ nhé!
Cảm ơn bạn!
Điều 203(h)(3) đó tạm dịch như sau:

“GIỮ LẠI NGÀY ƯU TIÊN - Nếu tuổi của một trẻ tính ra…trên 21 tuổi …, đơn xin bảo lãnh của trẻ sẽ tự động chuyển qua diện thích hợp và trẻ sẽ giữ lại ngày ưu tiên gốc được cấp khi [USCIS] nhận được đơn bảo lãnh lúc đầu.”
Ngày 16 tháng 6 năm 2006, trong vụ cô Maria Garcia, BIA đã đưa ra hướng dẫn liên quan đến ý nghĩa của điều luật này.

Maria và gia đình của cô là công dân của nước Mexio. Bác của Maria (là chị của mẹ cô) là một công dân Mỹ nộp đơn năm 1983 để bảo lãnh cho mẹ cô và toàn thể gia đình theo diện F4. Lúc đó, Maria mới được 9 tuổi. Do thời gian chờ đợi lâu trong diện này, ngày ưu tiên của Maria đến lượt được giải quyết trong tháng 6 năm 1996, lúc cô 22 tuổi. Do đó, cô quá tuổi để được cấp visa cùng với những thành viên khác trong gia đình. Mẹ cô, khi trở thành thường trú hợp pháp, đã nộp đơn để bảo lãnh cô theo diện F2B category (con trưởng thành còn độc thân của thường trú nhân). Diện F2B cũng phải chờ nhiều năm.

Khi Sở Nhập tịch và Di trú Hoa Kỳ (USCIS) tìm cách trục xuất Maria về lại Mexico, luật sư của cô, ông Lawrence Rushton, đã lập luận rằng Maria đáng lẽ phải được phép điều chỉnh tình trạng chiếu theo Đạo luật CSPA.

Quan tòa về di trú không đồng ý với lập luận của luật sư Rushton và khẳng định là cô phải bị trục xuất.

Quyết định của quan tòa về di trú đã bị hủy bởi BIA.

BIA nghiên cứu ngôn từ của Điều 203(h)(3) của Đạo luật INA, và khẳng định rằng diện thích hợp (appropriate category) nêu trong điều luật là diện F2B vì Maria, 32 tuổi, vẫn còn là con độc thân của thường trú nhân. BIA cũng khẳng định rằng luật cho phép Maria được giữ lại ngày ưu tiên năm 1983 khi bác của cô là công dân Mỹ nộp đơn bảo lãnh cho mẹ cô và toàn thể gia đình. Vì điều luật này cho phép Maria được xin điều chỉnh tình trạng chiếu theo điều 245(i), BIA gửi trả lại hồ sơ cho quan tòa về di trú để xét đơn xin điều chỉnh tình trạng của Maria chiếu theo Đạo luật CSPA.

Trong lúc chờ phản ứng của USCIS hay Bộ Ngoại Giao Hoa Kỳ đối với giải thích của BIA, các bạn có thể phải làm đơn bảo lãnh cho con quá tuổi của các bạn theo diện F2B và xin cho chúng được giữ lại ngày ưu tiên gốc trong hồ sơ bảo lãnh của các bạn. Trong đơn xin giữ lại ngày ưu tiên, các bạn nhớ nêu lên vụ cô Maria Garcia. Tôi không hiểu tại sao hơn một năm nay, USCIS hay Bộ Ngoại Giao Hoa Kỳ không lên tiếng về giải thích của BIA đối với Điều 203(h)(3) của Đạo luật INA.

Mình cũng mới tham khảo mấy cái này được vài ngày, có cô chú nào biết nhiều hơn thi mong sẽ giải thích cho bạn rõ hơn
Bạn tham khảo thêm link này
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=205

phucloclydo

Thành viên tích cực

Có đúng là sẽ đc giữ lại ngày PD đó ko vậy bạn? Cái ngày đó là dành cho hồ sơ F4 của nhà bạn do ba mẹ bạn là đương đơn chính. Nhưng tới khi ba mẹ bạn bảo lãnh cho bạn diện F2B thì bạn lại là đương đơn chính, đâu có liên wan gì đâu. Theo mình nghĩ nếu đc giữ lại cái ngày PD và có thể dễ dàng bảo lãnh như bạn nói thì chắc ng ta sẽ ko đau đầu và tốn công trong chuyện khiếu nại CSPA đâu. Ko biết như thế nào là đúng nhỉ? Mong nhận đc sự giải thích củacác anh chị trong diễn đàn!:1:
Còn lâu nvc mới cho bạn giữ nguyên ngày phỏng vấn đó. Vì bạn quá tuổi thì đương đơn phụ sẽ bị hủy, mà bị hủy thì phải làm lại từ đầu.
Mình muốn biết là gia đình bạn đ4a chờ lịch phỏng vấn này bao lâu rồi, vả lại em muốn cô bác anh chị giải thích cho em hiệu là hồ sơ diện f4 đăng kí thì chờ khoản bao lâu thì advance nếu bạn đ4a được advance hồ sơ rồi thì bạn xin bỏ bớt khoản thời giang chờ advance với comblete thì thời giang có thể rút ngắn lại 2 hay 3 năm nửa, cái đó họa may được chứ còn vụ giữ nguyên ngày phỏng vấn thì hihi chắc khó à nha.

nam461987

Thành viên tích cực

Còn lâu nvc mới cho bạn giữ nguyên ngày phỏng vấn đó. Vì bạn quá tuổi thì đương đơn phụ sẽ bị hủy, mà bị hủy thì phải làm lại từ đầu.
Mình muốn biết là gia đình bạn đ4a chờ lịch phỏng vấn này bao lâu rồi, vả lại em muốn cô bác anh chị giải thích cho em hiệu là hồ sơ diện f4 đăng kí thì chờ khoản bao lâu thì advance nếu bạn đ4a được advance hồ sơ rồi thì bạn xin bỏ bớt khoản thời giang chờ advance với comblete thì thời giang có thể rút ngắn lại 2 hay 3 năm nửa, cái đó họa may được chứ còn vụ giữ nguyên ngày phỏng vấn thì hihi chắc khó à nha.
advance là cái gì???

HLong

Thành viên mới

Chào eric_le mình thấy khả năng giữ lại ngày ưu tiên cũ là hoàn toàn không được,mời bạn tham khảo thêm trong thư của USCIS trả lời các điều kiện cần có để xin giữ ngày ưu tiên cũ sau:
http://vietditru.com/bb/viewtopic.php?f=16&t=6494

eric_le

Thành viên mới

Chào eric_le mình thấy khả năng giữ lại ngày ưu tiên cũ là hoàn toàn không được,mời bạn tham khảo thêm trong thư của USCIS trả lời các điều kiện cần có để xin giữ ngày ưu tiên cũ sau:
http://vietditru.com/bb/viewtopic.php?f=16&t=6494
còn cô trong bài này cũng diện f4 muh
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=205
minh nghĩ mướn luật sư kiện thì còn có cơ hội

Duy

Thành viên tích cực

Người quen bên Mỹ hôm nay có điện về báo tháng 9 này có cuộc họp và bỏ phiếu tại Quốc hội Mỹ có liên quan đến vấn đề cải tổ di trú. Khả năng là vẫn như trước đây, không có gì thay đổi (như vậy là có lợi cho chúng ta). Sau khi thông qua thì mọi việc mới trở lại bình thường và lịch visa sẽ tăng nhanh trở lại mốc cũ . Có vẻ như từ đây đến cuối tài khoá FY2011 sẽ khó có thay đổi gì lớn. Chỉ có bị chậm đi thôi, rồi tất cả sẽ được lần lượt giải quyết.

miss

Thành viên mới

Cho mình dự đoán với. f3 tháng này sẻ trở về mốc cũ 6/2002 các bạn ủng hộ mình nha

phucloclydo

Thành viên tích cực

Chào bà con. Hôm nay có mấy điều muốn tâm sự với bà con: hồi thứ 7 này mình đi về quê chơi, nhà người quen trong vườn sâu không có internet. Mình về đó chơi chỉ ăn trái cây uốn nước giến, tấm sông thả diều.... vui lắm, tạm Quên đi cuộc sống rộn rã nơi thành thị " và đặc biệt là tạm quên đi khoãn thời giang chờ vía ròng rã" thật nhẹ nhàn. Thôi thì cứ trên tinh thần là mỗi diện tăng ít nhất 1 tháng rưỡi, tăng hơn 1 tháng rưỡi là được rồi, Không mơ quay lại móc củ nửa vì thấy xa quá, hễ cứ nhẹ như mấy ngày nay thì tốt biết mấy.
đó là đôi điều tâm sự với mọi người cho thư giãn tinh thần.

nguyenchauanh

Thành viên tích cực

Cho mình dự đoán với. f3 tháng này sẻ trở về mốc cũ 6/2002 các bạn ủng hộ mình nha
mặc dù biết dự đoán của bạn rất là là khó thành sự thật, nhưng tui cũng ủng hộ bạn hai tay hai chân luôn. . .:113:

phucloclydo

Thành viên tích cực

Còn khoản 16 hay 17 ngày nửa là lục đục có lịch rồi. Nôn quá đi bà con cô bác.