Dự đoán lịch visa tháng 8 năm 2011

duongutsg

Thành viên tích cực
Các bạn ơi ! Lạ quá !

Hic , đúng là :
Hồ sơ như nước sông Đà
Visa nhỏ giọt như cà phê phin
Visa tháng 8/2011 nay đã biến mất trong visa buletin ! Xem lại đi các bạn ơi ! Duy ơi !

Ông vào google, gõ "visa buletin" , rồi sẽ thấy kỳ cục !
hoặc từ http://www.travel.state.gov/visa/bulletin/bulletin_5518.html
ông chọn visa buletin để xem lịch thì thấy không có tháng 8/2011 !!!
thử xem !
Do website bị trục trặc thui, lịch visa như vậy là chính xác rùi, có mơ nũa cũng vậy thôi, chấp nhận sự thật thì sẽ thấy mọi việc bình thường hơn

http://www.travel.state.gov/visa/bulletin/bulletin_5518.html

cuti

Thành viên tích cực
đâu còn hy vọng đâu , F4 tăng có 1 tháng ar ! thấy mà buồn ! visa ơi là visa !
Đúng như em dự đóan visa tháng 8/2011 đứng im hoặc chỉ tăng đúng 1 tháng, bây giờ các bạn có thể dự đóan ngày PV cho mình được rồi, cứ theo công thức 1 tháng tăng 1 tháng, nếu ai có PD 1/2001 + 9 tháng chờ đế lượt thì sẽ được kêu PV vào 4/2012... ôi chờ đi nhé các bạn, hãy tập tính kiên nhẫn chờ chờ và chờ... rồi giấy tờ mốc meo lên đến ngày có giấy PV thì NVC sẽ yêu cầu các bạn làm lại giấy tờ từ đầu... hi hi hi, xui cho gia đình nào lúc hs được open việc làm đóng thuế đầy đủ, bây giờ NBL mất nhà, mất việc, thì lúc PV rớt là cái chắc! Ôi nước Mỹ, nước Mỹ của tôi sao mà xa vời quá! chán nản quá các bác ạ!

Hoahongdo

Thành viên tích cực
Mình đoán đúng rồi , lịch F2A tăng 4 tháng . Không biết tháng 9 thì làm sao đây, sao mình lo quá à ? Không biết hồ sơ năm 2009 đến bao giờ mới có giấy pv đây .

thaoson

Thành viên tích cực
Tình hình hiện nay có dấu hiệu lạc quan hơn,mình đoán lịch visa tháng 9: F2A sẽ tiếp tục tăng từ 5 tới 7 tháng....mỗi F tăng 3 tháng:113:

Chỉnh sửa cuối:

meomeo211

Thành viên tích cực
Tình hình hiện nay có dấu hiệu lạc quan hơn,mình đoán lịch visa tháng 9: F2A sẽ tiếp tục tăng từ 5 tới 7 tháng....he he he !!!
Mình cũng mong như lời bạn nói.hichic,PD nhà mình là tháng 12/2008 nèl001

KhaNhi

Thành viên mới
sao chưa có topic dự đoán t9 nhỉ? tình hình tăng 1 tháng hoài oải nha, chắc 2 năm nữa mới đc đi mỹ quá, hồ sơ compeleted tháng 12/2010 => 12/2013 mới đến diện f4 -2002 đi hở:24:

HOANGTAD

Thành viên mới
Mình F4 PD 1/5, tiếp tục hi vọng, cuộc sống còn ý nghĩa khi ta còn hi vọng:1:... cũng chỉ còn khoảng 2 tuần nữa lại có đợt phát thư phỏng vấn mới, hi vọng F4 tăng nhiều, tài khóa mới cũng chỉ còn một tháng nữa, mọi người cố gắng trau dồi tiếng Anh, để lúc qua được khỏi hối hận là : giá như lúc đợi lịch visa mình đừng suốt ngày ngóng nó mà tập trung vào viêc học thì... blah blah blah...

Hoahongdo

Thành viên tích cực
Dự đoán lịch visa tháng 8 năm 2011.

Trong phần cuối có nói đến vấn đề F1
"D. STEMBER VISA AVAILABILITY
Heavy applicant demand for numbers in the Family First preference could require retrogression of some of the September Family First preference cut-off dates. This action may be necessary to keep visa issuances within the respective annual preference numerical limits. If this were to occur they could be expected to return to the previous cut-off date for October, the first month of the new fiscal year."

Do nhu cầu số lượng trong diện ưu tiên của gia đình thứ nhất (F1)là rất lớn, vì vậy có thể dẫn đến yêu cầu thụt lùi ngày đáo hạn trong tháng 9 của diện F1. Hành động này có thể là cần thiết để giữ cho việc cấp thị thực trong phạm vi giới hạn tương ứng vớ số lượng thị thực hàng năm. Nếu điều này xảy ra, thì có thể được dự kiến ​​sẽ trở về ngày đáo hạn trước đây trong tháng Mười, trong tháng đầu tiên của năm tài khóa mới.

-Như vậy có khả năng ngày cut-off date sẽ tăng trở lại mốc cũ cho tất cả các diện vào tháng đầu tiên của năm tài khóa mới. Hy vọng điều này sẽ đúng.
Theo các bạn thì sao?

waiting

Thành viên tích cực
Trong phần cuối có nói đến vấn đề F1
"D. STEMBER VISA AVAILABILITY
Heavy applicant demand for numbers in the Family First preference could require retrogression of some of the September Family First preference cut-off dates. This action may be necessary to keep visa issuances within the respective annual preference numerical limits. If this were to occur they could be expected to return to the previous cut-off date for October, the first month of the new fiscal year."

Do nhu cầu số lượng trong diện ưu tiên của gia đình thứ nhất (F1)là rất lớn, vì vậy có thể dẫn đến yêu cầu thụt lùi ngày đáo hạn trong tháng 9 của diện F1. Hành động này có thể là cần thiết để giữ cho việc cấp thị thực trong phạm vi giới hạn tương ứng vớ số lượng thị thực hàng năm. Nếu điều này xảy ra, thì có thể được dự kiến ​​sẽ trở về ngày đáo hạn trước đây trong tháng Mười, trong tháng đầu tiên của năm tài khóa mới.

-Như vậy có khả năng ngày cut-off date sẽ tăng trở lại mốc cũ cho tất cả các diện vào tháng đầu tiên của năm tài khóa mới. Hy vọng điều này sẽ đúng.
Theo các bạn thì sao?
cám ơn thông tin của bạn, nhưng.....dù bạn đã dịch sang tiếng việt, mình vẫn chẳng hiểu nội dung đoạn trích này ...ic ic ...hơi bị chậm hiểu, bạn nào có thể nói kặn kẻ chút cho mình hiểu với ....tks trước nhé

phucloclydo

Thành viên tích cực
cám ơn thông tin của bạn, nhưng.....dù bạn đã dịch sang tiếng việt, mình vẫn chẳng hiểu nội dung đoạn trích này ...ic ic ...hơi bị chậm hiểu, bạn nào có thể nói kặn kẻ chút cho mình hiểu với ....tks trước nhé
có nghĩa là số lượng bảo lãnh cho f1 quá đông, tháng sau f1 có khả năng bị luồi thêm nửa. nhưng tài khóa mới lịch vía sẽ tăng mạnh để các diện cùng quay lại mốc cũ.