Dự đoán lịch visa tháng 8 năm 2011

KrayKen

Thành viên tích cực
còn 4 ngay nữa là có lịch rồi!

Ơn trời! F3 xin hay quay lại mốc 6/2002.
l001l001l001l001
mình chỉ mong đền 2/2002 là quá đủ cho mình :D, pd mình 12/2/2002, tính đến nay hồ sơ hoàn thành cũng 8 tháng rùi chứ ít gì nữa :(

nhocloudy

Thành viên tích cực
waiting for the next month!!!
Happiness or unhappiness ?
hix! h hông học hè chỉ sợ vô năm bị đì chối xáng :((

Killerqhk

Thành viên tích cực
Mình tận ngày 5 tháng 12 năm 2001 nè bạn. Giá như mình biết được khoảng lúc nào mình sẽ đi để mình tập trung vào học nghề, học anh văn... chứ bây giờ cứ đi làm chẳng đi học nghề gì được. Qua đó không biết làm gì để lấy tiền đi học nữa
Bạn này giống mình, lúc nộp DS230 xong thì nghe tin đồn nhảm là trong 6 tháng sẽ PV nên nghỉ học ở nhà chơi bời hốt cú chót @.@. Ai ngờ chờ hết 6t mà ko thấy gì nên mò lên 4rum tìm hiểu và biết sự thật đau lòng(nhà mình F4 3/2001) :((. Cuối cùng bây giờ đi làm luôn 8-} .

truonghai601

Thành viên mới
Bạn này giống mình, lúc nộp DS230 xong thì nghe tin đồn nhảm là trong 6 tháng sẽ PV nên nghỉ học ở nhà chơi bời hốt cú chót @.@. Ai ngờ chờ hết 6t mà ko thấy gì nên mò lên 4rum tìm hiểu và biết sự thật đau lòng(nhà mình F4 3/2001) :((. Cuối cùng bây giờ đi làm luôn 8-} .
Mình cũng y chang bạn nè . Lúc gởi hồ sơ qua Mỹ người ta cũng nói trong vòng 6 tháng sẽ đi nên nghỉ học ở nhà chơi , chờ hoài ko thấy tin tức gì mò lên vietditru xem thì mới biết lịch visa bị lùi . Bây giờ mình cũng đang đi làm , hy vọng trong năm nay sẽ đi đc. Gia đình mình F4 PD 15/6/2000 . Chúc mọi người buổi tối vui vẻ .:6::6::6:

thongoc

Thành viên tích cực
Nếu theo như bình thường thì từ lúc hồ sơ opened đến lúc lên máy bay là 6 đến 8 tháng là đúng đó bạn. Nhưng mà hồ sơ mình ngay cái khúc bị lùi nên đành hóng thôi. Chả biết đến bao giờ. Có lẽ mình sẽ canh đến khi nào lịch vía sắp đến nhà mình thì mình sẽ tập trung vào anh văn và học 1 nghề gì đó để sang mỹ đi làm lấy tiền đi học tiếp, chứ bằng đại học ở việt nam đâu được mỹ công nhận.

sebastian

Thành viên kinh nghiệm
Nếu theo như bình thường thì từ lúc hồ sơ opened đến lúc lên máy bay là 6 đến 8 tháng là đúng đó bạn. Nhưng mà hồ sơ mình ngay cái khúc bị lùi nên đành hóng thôi. Chả biết đến bao giờ. Có lẽ mình sẽ canh đến khi nào lịch vía sắp đến nhà mình thì mình sẽ tập trung vào anh văn và học 1 nghề gì đó để sang mỹ đi làm lấy tiền đi học tiếp, chứ bằng đại học ở việt nam đâu được mỹ công nhận.
có một số bằng đh đc Mỹ chấp nhận. Bạn vào mục Hướng nghiệp trên diễn đàn để đc bác Vha08 tư vấn xem sao.

lie_Z

Thành viên tích cực
có một số bằng đh đc Mỹ chấp nhận. Bạn vào mục Hướng nghiệp trên diễn đàn để đc bác Vha08 tư vấn xem sao.
chính xác là nó cũng châp nhận nhưng sẽ yêu cầu bạn học thêm vài sems nữa

wonsngo

Thành viên tích cực
hihhi Mình Mừng Quá chị 2 mình bên Mỹ mới báo tin Là Mình Có giấy Phỏng Vấn Ngày 9/8 Mình diện F2a Pd 16/05/08 hihihi Chờ gần 1 năm giờ mừng quá:6::6::6::6::6:

buikhoa26

Thành viên tích cực
NVC chơi ác quá, PD e 02/01/2002, NVC mở tới PD của e, đợi e làm hồ sơ xong rồi giảm VB l001l001

sally

Thành viên mới
hihhi Mình Mừng Quá chị 2 mình bên Mỹ mới báo tin Là Mình Có giấy Phỏng Vấn Ngày 9/8 Mình diện F2a Pd 16/05/08 hihihi Chờ gần 1 năm giờ mừng quá:6::6::6::6::6:
Chúc mừg nhé!
:1::1::1::1::1::1:

phucloclydo

Thành viên tích cực
học ở các trường đại học quốc tế thì họa may Mỹ chấp nhận chứ mấy trường như kinh tế ngoại thương hay đặc biệt là xã hội nhân văn thì gần như Mỹ bỏ hết. Chị e học hết 4 năm kinh tế ra tưởng qua bên đó sài ai dè chỉ để chưng thôi giờ vẫn phải đi làm công nhân.
muốn Mỹ cho đi học tiếp thì trình độ tiếng anh phải đủ để làm 1 bài test coi trình độ mình tới đâu .
Nếu trình độ mình chỉ tới lớp 1 thìnpha3i đi học lớp 1. Nói thì hơi quá chứ vấn đề chỉ là tiếng anh nếu tiếng anh mình tương sứng với trình độ đại học thì mình có thể học tiếp. hết năm 4 đại học ở vn trình độ chỉ bằng năm 2 hay 3 của Mỹ thôi. nói chung cái cơ bản cần nhất vẫn là english thôi bây giờ nếu rảnh thứn 7 chủ nhật thì đi heọc english

Hoahongdo

Thành viên tích cực
Dự đoán lịch visa tháng 8 năm 2011.

Mình mới vào diễn đàn nên mình thân chào tất cả cô chú, các bạn và các anh chị . Theo mình thì mình đoán là lịch visa tháng 8 này tăng lên 4 tháng . Vậy là chắc rằng những hồ sơ năm 2009 thì đến tháng 10 qua tài khoá mới có giấy phỏng vấn quá à.Theo các bạn thì sao?

babiekute

Thành viên tích cực
f4 không tăng nhìu vậy đâu.hs nhà mình tháng 4-2000 mà h chưa có gì cả đây nè
Bạn ngày mấy tháng 4-2000 vậy? Bạn mà chưa có gì rục rịch nữa thì VB tháng 8/2011 này F4 chắc là chỉ tăng đến 08APR00, mình và gia đình cũng đang mong cho nó tăng nhanh dùm 1 tí. Mình đến năm 2002, hix...Mong sao NVC mở tài khóa mới VB sớm quay về mốc cũ 01JAN02 và tiến xa hơn thế nữa!!!

Hoahongdo

Thành viên tích cực
Dự đoán lịch visa tháng 8 năm 2011.

Theo mình thì mình đoán là lịch visa tháng 8 này của F2A tăng lên 4 tháng . Vậy là chắc rằng những hồ sơ năm 2009 thì đến tháng 10 qua tài khoá mới có giấy phỏng vấn quá à.Theo các bạn thì sao?
Từ hồi mở hồ sơ đến giờ dáng lẽ ra là từ 6 tháng đến 1 năm là phỏng vấn rồi vậy mà .... chán ghê vậy đó. Lịch visa ơi lịch visa....

thanhhoang

Thành viên mới
Tháng này mà lịch trở lại như cũ thì em sẽ giết trâu kiếm tiền đi khám sức khoẻ a' :p

phucloclydo

Thành viên tích cực
thôi, tưởng chừng các diện f(1,2a,2b,3,4) tháng này gần như là có kết quả rồi, vì mấy ngày nay nvc nghỉ lể quốc khánh nên sẽ không cấp thêm thư mời phỏng vấn nửa.

còn hồ sơ f2a năm 2009 theo đà này thì nvc sẽ bắt đầu giải quyết hs 2009 vào 2 tháng cuối của tài khóa tức là tháng 9 với tháng 10. lấy trung bình tháng trước với tháng này cộng lại chia 2 thì mỗi tháng tăng 5 tháng rưỡi. nhưng mấy tháng sau thì có thể chậm hơn tí.