Dự đoán lịch visa tháng 8 năm 2011

waiting

Thành viên tích cực
Bạn ngày mấy tháng 4-2000 vậy? Bạn mà chưa có gì rục rịch nữa thì VB tháng 8/2011 này F4 chắc là chỉ tăng đến 08APR00, mình và gia đình cũng đang mong cho nó tăng nhanh dùm 1 tí. Mình đến năm 2002, hix...Mong sao NVC mở tài khóa mới VB sớm quay về mốc cũ 01JAN02 và tiến xa hơn thế nữa!!!

nghe sao mà buồn thế này!
vậy là sao tháng này F4 chỉ tăng 1 tháng thôi ???
mình 5/2001, không biết khi nào mới được lên máy bay đây ! chán ơi là chán ! ic ic ..... Visa ơi là visa

Hoahongdo

Thành viên tích cực
thôi, tưởng chừng các diện f(1,2a,2b,3,4) tháng này gần như là có kết quả rồi, vì mấy ngày nay nvc nghỉ lể quốc khánh nên sẽ không cấp thêm thư mời phỏng vấn nửa.

còn hồ sơ f2a năm 2009 theo đà này thì nvc sẽ bắt đầu giải quyết hs 2009 vào 2 tháng cuối của tài khóa tức là tháng 9 với tháng 10. lấy trung bình tháng trước với tháng này cộng lại chia 2 thì mỗi tháng tăng 5 tháng rưỡi. nhưng mấy tháng sau thì có thể chậm hơn tí.
Cám ơn bạn nhiều nhe. Vậy là vui mừng quá hồ sơ F2A của năm 2009 sắp được kêu phỏng vấn rồi trong vòng 1 ; 2 tháng nữa , phải không bạn? Nhưng theo bạn những tháng kế tiếp sau tháng 8 này có lùi hay ngưng nữa không bạn?

Hoahongdo

Thành viên tích cực
Dự đoán lịch visa tháng 8 năm 2011.

Cám ơn các bạn nhiều nhe. Vậy là vui mừng quá hồ sơ F2A của năm 2009 sắp được kêu phỏng vấn rồi trong vòng 1 ; 2 tháng nữa , phải không các bạn? Nhưng theo các bạn những tháng kế tiếp sau tháng 8 này có lùi hay ngưng nữa không các bạn?

meomeo211

Thành viên tích cực
thôi, tưởng chừng các diện f(1,2a,2b,3,4) tháng này gần như là có kết quả rồi, vì mấy ngày nay nvc nghỉ lể quốc khánh nên sẽ không cấp thêm thư mời phỏng vấn nửa.

còn hồ sơ f2a năm 2009 theo đà này thì nvc sẽ bắt đầu giải quyết hs 2009 vào 2 tháng cuối của tài khóa tức là tháng 9 với tháng 10. lấy trung bình tháng trước với tháng này cộng lại chia 2 thì mỗi tháng tăng 5 tháng rưỡi. nhưng mấy tháng sau thì có thể chậm hơn tí.
PD nhà mình là tháng 12/2008.mình không hiểu lắm về chuyện tài khoá mới nhưng bạn có thể đoán thử dùm mình có thể khoảng tháng mấy thì mình được phỏng vấn không,có cơ hội trong năm nay không hay phải đợi qua tết hã bạn.Hichic

phucloclydo

Thành viên tích cực
PD nhà mình là tháng 12/2008.mình không hiểu lắm về chuyện tài khoá mới nhưng bạn có thể đoán thử dùm mình có thể khoảng tháng mấy thì mình được phỏng vấn không,có cơ hội trong năm nay không hay phải đợi qua tết hã bạn.Hichic
giờ thì hơi sớm để dự đoán, nhưng nếu lịch visa tháng này nhẩy lên tới tháng 8 2008 thì có khả năng nhà bạn sẽ dc phỏng vấn trong năm nay. Đại khái một tài khóa cũng như 1 năm học, (nhưng không chia học kì) 1 tài khóa bắt đầu vào tháng 10 của nắm củ và kết thúc vào tháng 9 của năm sau đó.ví dụ tài khóa 2011 sẽ bắt đầu vào tháng 10 của năm 2010 và kết thúc vào tháng 9 của năm 2011. nhưng nếu lịch vía của diện f2a tăng theo đà này thì hồ sơ nhà bạn sẽ được giải quyết trong năm nay. mình theo dỏi lịch mấy tháng nay cộng lại chia ra lấy trung bình thì mỗi tháng lịch tăng 3 tháng rưỡi.
Còn muốn biết lịch mấy tháng sau có bị luồi nửa hay không thì diễn đàn nhà mình có ai còn cất giữ toàn bộ lịch vía của năm 2007 lấy ra coi rồựi tự xuy đoán chứ mỗi người mỗi ý tuỳ theo luận cứ của mình.
theo mình thì lịch visa sẽ chạy qua khỏi mốc 2 năm mới lùi lần nửa. ví dụ mốc cũ của diện f4 là năm 2002 thì lịch visa của diện này sẽ vược mốc cũ 2 năm (tức là lịch visa của f4 chạy tới năm 2004 mới bị thụt luồi lại 2002) chứ từ đây cho tới mốc cũ f4 sẽ không bị thụt lùi nửa.

phongtrương

Thành viên mới
còn có 2-3 ngày nữa là có lịch ,sao mấy tháng rồi mình không thấy gì khi gần đến ngày có lịch ,tháng nầy mình nôn nao lạ thường ,nghi quá tháng nầy chắc F4 tăng nhiều l001l001l001l001l001 nam mô a di đà phật

phucloclydo

Thành viên tích cực
hồi nãy lên nhận dc mail của bà chị bên Mỹ gửi về đồn nvc giải quyết f4 tới cuối tháng 6 kìa bà con

Duy

Thành viên tích cực
Upcoming month's visa bulletin: August 2011 (He He)

This month's visa bulletin: July 2011 - Hic Hic

Archived visa bulletins: Xưa rồi

R

ruabo

Guest
Tin nóng sốt đây, F2A tăng hơn 6 tháng trong tháng 7 này nha bà kon. Ai có nhà ...lo bán nhà..... ai có việc làm ...xin nghĩ đi ....ai còn của thì lo gom đi nha..... chuẩn bị dzọt rồi ....Mọi chuyện sẽ trở lại như củ sau 3 tháng đầu của tài khoá mới ... chúc mừng F2A. :24:

Daidoan0206

Thành viên mới
Tin nóng sốt đây, F2A tăng hơn 6 tháng trong tháng 7 này nha bà kon. Ai có nhà ...lo bán nhà..... ai có việc làm ...xin nghĩ đi ....ai còn của thì lo gom đi nha..... chuẩn bị dzọt rồi ....Mọi chuyện sẽ trở lại như củ sau 3 tháng đầu của tài khoá mới ... chúc mừng F2A. :24:
Hi Ruabo! tin này nóng sốt thiệt đó, nhưng mà chính xác không? hay bạn động viên anh em nhà F2a, nếu đúng thì mình mừng rồi. Mình có hs Hcm2010508141, Pd aug.22.2008, complete 28.04.2011 Dù sao thì cũng xin cám ơn bạn đã động viên mọi người. Thân!

Chỉnh sửa cuối:

ongchudzom

Thành viên mới
Chia se

[
Rat thong cam, nen tiep tuc hoc anh van, hoc that nhieu de su dung sau nay. dung nan chi, roi se den ngay ra di that su ma thoi:6:

phucloclydo

Thành viên tích cực
Tin này ở đâu vậy bác. Hay là phùm phùm cho vui nửa

catandpuppy

Thành viên tích cực
Diện F2A tháng 7 tăng là đúng rồi
F2A : 22 MAR 2008 ( 22.03.2008 ) --> Tăng 7 tháng 14 ngày
Giờ đang chờ lịch tháng 8 mà.
Bạn ruabo đùa vui ghê áh.

ZzTRANHIENzZ

Thành viên mới
hồ sơ F4

xin chào mọi người.con có 1 bà dì ruột có bảo lãnh mẹ con vào năm 2000. ngày ưu tiên là 31/5/2000. hồ sơ hoàn thành vào tháng 10 năm 2010.rồi bên mỹ kêu đợi thư phỏng vấn...đợi đến bây giờ lun.Mọi người cho con hỏi là những câu hỏi phỏng vấn diện F4 này dễ ko ah(hồ sơ đầy đủ,thư từ,hình ảnh đều có)?:p:p:p

Hoahongdo

Thành viên tích cực
Dự đoán lịch visa tháng 8 năm 2011.

Các bạn cho mình hỏi là:có phải là theo quy định của NVC thì từ ngày hồ sơ completed đến ngày phỏng vấn tối đa là 1 năm phải không, tuy rằng phải theo lịch visa ở tất cả các diện , và có khi nào kéo dài đến 1 năm mấy 2 năm không? Mong các bạn tư vấn dùm mình, cám ơn nhiều.
Mình đoán là lịch visa tháng 8 này tăng 4 tháng vì có những người tháng 8 năm 2008 chưa có giấy phỏng vấn ở diện F2A.

thanhtam

Thành viên mới
Các bạn cho mình hỏi là:có phải là theo quy định của NVC thì từ ngày hồ sơ completed đến ngày phỏng vấn tối đa là 1 năm phải không, tuy rằng phải theo lịch visa ở tất cả các diện , và có khi nào kéo dài đến 1 năm mấy 2 năm không? Mong các bạn tư vấn dùm mình, cám ơn nhiều.
Mình đoán là lịch visa tháng 8 này tăng 4 tháng vì có những người tháng 8 năm 2008 chưa có giấy phỏng vấn ở diện F2A.
Không có quy định nào về thời gian chờ đợi tối đa. Trước đây, thường là 6-8 tuần từ ngày HS hoàn tất nhưng hiện nay do có quá nhiều HS như thế đang chờ PV nên thời gian có thể kéo dài, nhanh chậm tùy lịch visa, không ai có thể nói trước.

Mình đoán VB tháng 8 tăng đến 22.07.08 cho F2A vì thấy có HS PD 01.08.08 mà chưa nghe tin họ được thư mời. PD xa nhất tới nay trên các diễn đàn di trú là 06.07.08. Dĩ nhiên tăng càng xa càng tốt nhưng thực tế được đến đâu thì mừng đến đó vậy! Chúc may mắn với tất cả các ACE.

buikhoa26

Thành viên tích cực
HS mình hoàn tất được 4 tháng rồi mà nhìn lịch Visa bùn quá :2::2: K biết bao giờ 1/2002 mới tới nữa @@ Chắc ăn thêm 2 cái tết nữa quá, haizz :20::20:
@ Phudodydo: Tin chính xác k vậy bạn ?

KrayKen

Thành viên tích cực
HS mình hoàn tất được 4 tháng rồi mà nhìn lịch Visa bùn quá :2::2: K biết bao giờ 1/2002 mới tới nữa @@ Chắc ăn thêm 2 cái tết nữa quá, haizz :20::20:
@ Phudodydo: Tin chính xác k vậy bạn ?
hd mình hoàn thành gấp đôi của bạn mà cũng chưa thấy gì nà@@

Conan1309

Thành viên mới
Mừng quá cả nhà ơi. Sáng nay bên Mỹ gọi về, thông báo gia đình e đã nhận giấy PV, ngày 10/8/2011 đi PV. Hồ sơ của em PD là 7/2001 :)). E liền chạy lên đây thông báo tin vui cho cả nhà :6: