Dự đoán lịch Visa tháng 9.2011

lie_Z

Thành viên tích cực
đúng rồi ngày chấp thuận càng trễ thì lúc trừ tuổi ra càng nhìu thì người trên 21t càng có cơ hội dc đi theo gia đình, khi hồ sơ completed thì tuổi sẽ dc đóng nhưng ko ngờ phải chờ đợi miệt mài thế này .còn 2 tháng visa nữa là bắt đầu tài khoá mới .2 tháng sau mình dự đoán cũng ko khả quan gì mấy , nhìu người cho rằng nó dồn hết visa của năm để phát nhưng theo mình nghĩ thay vì nó dồn hết vào cuối tài khoá thì nó chia theo từng tháng để phân phát visa hợp lý hơn, ko bị tình trạng thắt cổ chai nếu dồn visa mà PV ,nhưng dự đoán vẫn là dự đoán , hy vọng mỹ nó có động thái công bằng chút cho những hồ sợ completed.

Duy

Thành viên tích cực
Theo mình biết Mỗi năm Quốc hội Mỹ chấp thuận cấp 226.000 visa . Tài khóa năm nào sử dụng hết năm đó, quốc gia nào không sử dụng hết thì san sẽ cho nước khác . Diện nào visa dư dả không xài hết cũng chuyển qua cho diện bị thiếu (hiện nay thì diện nào cũng thiếu và lùi hết nên chẳng có diện nào dư cả). Ngày Open hồ sơ thường là 6 tháng trước khi lịch VB đáo hạn . Do lịch bị lùi 2 năm nên F4 phải chờ tới khi lịch quay lại mốc cũ và vượt qua 01/01/2002 thì may ra F4 mới mở tiếp tục các hồ sơ có PD kể từ tháng 07/2002 . Bây giờ chỉ có nước cầu mong số lượng hồ sơ đã bị ứ đọng là ít may ra lịch VB tiến nhanh hơn trong tài khóa 2012

lie_Z

Thành viên tích cực
theo mình biết thì hồ sơ completed tồn đọng khá nhìu , diện F4 , ông chú mình hơn gia đình mình 6tháng , nguyên cả 1 gia đình lớn gồm 4 5 hộ bị kẹt lại ,rồi bạn mình tháng 4/01 , nhưng cũng may mỹ có luật nếu gia đình nào có nhìu hồ sơ sẽ dc PV chung 1 năm thì dc gộp lại pv đi chung nên cũng có thể gỡ gạt dc phần nào .

nhatpham2007

Thành viên tích cực
sao den gio nay ma kg thay ai co giay phong van gi het hen ?ngay nao minh cung online check ,ma chua thay ai co giay pv het .hong biet thang nay nhu the nao nua .hy vong tang dai 1 nam cho moi thanh vien deu duoc vui ve.thoai mai .

catandpuppy

Thành viên tích cực
Theo mình thì đến giữa ngày mai (thứ 2 tính theo giờ Hoa Kỳ) thì hội F nhà ta mới bắt đầu nhận được tin vui phỏng vấn. Mong là tháng này sẽ có nhiều hồ sơ nhận được thư phỏng vấn và lịch vísa tháng sau sẽ tăng tốc để về đích. Cùng cầu mong cho hội nhà F được vui vẻ và hạnh phúc.

nhatpham2007

Thành viên tích cực
vay trua mai minh se theo doi,canh,rinh nvc gui giay pv cho ace dien dan .de duoc hoi hop xem cac dien F tang nhieu (giong nhu hoi hop xem 1 tran da banh vay ) de ace duoc vui ve,hanh phuc .chu minh thay Nvc moi thang dang 1 lan lich visa cung hap dan va hoi hop khong kem 1 tran cau nay lua ..he..he.

pipi_vn

Thành viên tích cực
Hi

Các bạn cũng đừng quá mong chờ nhiều ở lich visa tháng 9.bởi vì ở cuối tài khóa nên NVC sẽ dồn hồ sơ và tăng nhiều cho các diện trong tài khóa mới.chắc chắn T10 chúng ta sẽ cùng nhau nhận thư mời pv.
Mình F4 10/2000.
Trong thời gian chờ đợi này các bạn cũng đừng nản lòng mà hãy tận hưởng những tháng ngày còn lại của mình ở VN trước khi được đặt chân đến quê hương thứ 2.
Mình sẽ đến INDIANAPOLIS ai đến đấy thì làm wên nhé!...
Bạn nè..vậy theo bạn tháng 1-2011 khoảng tháng mấy có thư pv? thanks !:1:

Duy

Thành viên tích cực
Nãy giờ tự nhiên mạng internet nghẽn quá trời , Hic , chắc NVC gửi thư mời phỏng vấn post nhiều quá nên tải không kịp . Từ đây đến sáng mai, hic , làm tiếp mấy lon nữa chờ thư PV tới . Hic . Chờ quài mệt quá . Níu mờ hổng có thư mời thì ...làm hết thùng luôn cho...bay qua thế giới bên kia luôn cho rồi . Khỏi chờ khỏi mong . 100%

Thành

Thích đủ thứ ...
Nãy giờ tự nhiên mạng internet nghẽn quá trời , Hic , chắc NVC gửi thư mời phỏng vấn post nhiều quá nên tải không kịp . Từ đây đến sáng mai, hic , làm tiếp mấy lon nữa chờ thư PV tới . Hic . Chờ quài mệt quá . Níu mờ hổng có thư mời thì ...làm hết thùng luôn cho...bay qua thế giới bên kia luôn cho rồi . Khỏi chờ khỏi mong . 100%
Trời, cao thủ l001l001l001

nhatpham2007

Thành viên tích cực
Da co ace nao nhan dc thu moi pv chua dza ? Post Len cho ace mung di. Hoi hop wa tung thang. Ngoi doi den sang xem Sao ?srry e tẽt chat bang dt k viet tv co dau dc.

Thành

Thích đủ thứ ...
Da co ace nao nhan dc thu moi pv chua dza ? Post Len cho ace mung di. Hoi hop wa tung thang. Ngoi doi den sang xem Sao ?srry e tẽt chat bang dt k viet tv co dau dc.
làm tiếp mấy lon nữa chờ thư PV tới . Hic . Chờ quài mệt quá . Níu mờ hổng có thư mời thì ...làm hết thùng luôn cho...bay qua thế giới bên kia luôn cho rồi . Khỏi chờ khỏi mong . 100%
Có chú này làm chắc gần hết thùng, đi ngủ roài :p

R

ruabo

Guest
Ăn ngon ngủ kỹ đi bà con, cái gì đến ...nó sẽ đến thôi. Chắc chắn là các diện sẽ tăng mà, nhưng vấn đề là tăng ít hay nhiều thôi . Thôi đi ngủ đi nha. Mai mình nói LSQ gởi thư cho các bạn cho . Tội ghê luôn ! :2:

duyng90

Thành viên tích cực
F3 nhà mình 27/8/01-03/9/10 ... Mình có gửi mail hỏi NVC ngày pv 3 ngày truớc nhưng ngay lập tức chỉ nhận được Auto Response thôi ... Mình có nên tiếp tục gửi mail hỏi ngày pv từ thời điểm này cho tới lúc công bố VB không ???
Chúc các bạn mau nhận thư pv nhé !!!

teresa

Thành viên tích cực
hy vọng trong hom nay hoặc ngày mai mọi người sẽ được đón nhận cơn mưa thư PV của NVC " F3-22/08/2001 đang hồi hộp chờ thư PV "

Chỉnh sửa cuối:

langvuon

khoai nướng
F3 nhà mình 27/8/01-03/9/10 ... Mình có gửi mail hỏi NVC ngày pv 3 ngày truớc nhưng ngay lập tức chỉ nhận được Auto Response thôi ... Mình có nên tiếp tục gửi mail hỏi ngày pv từ thời điểm này cho tới lúc công bố VB không ???
Chúc các bạn mau nhận thư pv nhé !!!
Bạn đừng nên gửi liên tiếp cho NVC các e mail có cùng nội dung. Cố gắng chờ đợi email trả lời chính thức của NVC bạn nhé, thời gian có thể từ 10 ngày đến 14 ngày.

nhatpham2007

Thành viên tích cực
Các bạn đừng lo lắng quá, thường NVC bắt đầu phát thư PV vao ngày 26,27 hàng tháng nè . Chắc ngày mai or thứ năm sẽ có tin vui nè :6:
lam mung hut va buon ngu qua chung luon.thuc 2 ngay 2 dem cho doi xem lich visa ra sao ?ban gi trong day noi ngay 24 or 25.gio ban noi 26 va 27 .thuc them 2 ngay 2 dem nua xem sao ?hy vong la lich visa tang 1 nam cho da hen.