Dự đoán lịch Visa tháng 9.2011

Rot

Thành viên tích cực
Wow ! Ở philipines đã có PD : 28/11 fv ngày 16/9..vậy visa t9 sẽ giải quyết hết pd 2008 và có thể qua tháng 1/2009 nữa ...so happy !!! :6:

orion_tuan

Thành viên tích cực
Yên tâm. Việc định cư là có lợi cho nước Mỹ. Nhưng vì số lượng visa cho 1 tài khoá có hạn.
Cũng có thể việc open nhiều hồ sơ là để thu sớm 1 khoảng tiền visa. Sau này cũng đâu vào đó.
Các bạn đã đóng tiền và chờ đợi. Sau này khi PV thì họ cũng hiểu cho bạn.

duc

Thành viên tích cực
Mày ngày nay không vào được trang xuatnhapcanh. Sáng nay vừa thức dậy là mình online xem tình hình thế nào, wowwwwwwwww thật ngạc nhiên, vậy là F2A sẽ tiếp tục tăng trong tháng 9 rồi, mình mừng quá!!!!!

Duy

Thành viên tích cực
Hy vọng Sẽ còn tiếp thư phỏng vấn nữa cho đến tuần sau, tháng này cuối tài khóa 2011 có thể lịch VB Sept 2011 sẽ chậm khỏang 15/08 mới công bố

duc

Thành viên tích cực
Hy vọng Sẽ còn tiếp thư phỏng vấn nữa cho đến tuần sau, tháng này cuối tài khóa 2011 có thể lịch VB Sept 2011 sẽ chậm khỏang 15/08 mới công bố
Hy vọng trong tuần sau có nhiều anh chị em nữa sẽ nhận thư phỏng vấn để tháng cuối cùng năm tài khóa lịch visa sẽ tiến một phát nhanh chóng.

Hoahongdo

Thành viên tích cực
Dự đoán lịch visa tháng 9 năm 2011.

Với tình hình như bây giờ thì mình mong các bạn đoán dùm mình xem tháng 3 năm 2009 khi nào mới có thư mời pv vậy, mình diện F2A? Cám ơn các bạn.

dhdinh

Thành viên mới
Với tình hình như bây giờ thì mình mong các bạn đoán dùm mình xem tháng 3 năm 2009 khi nào mới có thư mời pv vậy, mình diện F2A? Cám ơn các bạn.
sắp đến rồi chuẩn bị đi là vừa:1::1:

sophienhatvo

Thành viên tích cực
:confused::confused::confused::confused:F3 nhà mình không ai nhận được thư pv hết sao . Híc! buồn quá không lẽ không tăng được 15 days an ủi sao :20::20:

Duy

Thành viên tích cực
@Hoahongdo
Mình tin là F2A PD 03/2009 qua lịch VB tháng 10 là tháng đầu tài khóa 2012 chắc chắn sẽ đến lượt phỏng vấn . Tình hình có vẻ sáng sủa hơn trước rồi . Thân chào

dhdinh

Thành viên mới
Em có thắc mắc là lịch visa bị lùi,nếu tính tuổi CSPA thì tính theo lịch visa hiện tại hay trước kia mấy bạn, mình diện f2a ngày sinh 26/10/1989 pd :22/1/2010 bị quá 21 tuổi rồi:2: có bị chuyển qua f2a không nhờ mấy anh chị chỉ giúp

Hoahongdo

Thành viên tích cực

@Hoahongdo
Mình tin là F2A PD 03/2009 qua lịch VB tháng 10 là tháng đầu tài khóa 2012 chắc chắn sẽ đến lượt phỏng vấn . Tình hình có vẻ sáng sủa hơn trước rồi . Thân chào
Cám ơn bạn nhiều . Vậy là trong tháng tới mình nhận thư mời pv à? Vậy là vui mừng quá , mình gần sắp pv rồi. Theo bạn lịch visa tháng 9 này đi hết năm 2008 không vậy?

Hoahongdo

Thành viên tích cực

"F. VISA AVAILABILITY IN THE COMING MONTHS

Family-sponsored: From early 2009 through September 2010, the level of demand for numbers in the Family-sponsored preference categories was very low. As a result, the cut-off dates for most Family preference categories were advanced at a very rapid pace, in an attempt to generate demand so that the annual numerical limits could be fully utilized. As readers were advised in previous Visa Bulletins providing projections of visa availability (e.g., April 2009, January 2010, May 2010, July 2010), such cut-off date advances could not continue indefinitely, and at some point they could slow, stop, or in some cases retrogress."

Cái này là sao hả các bạn, mình không hiểu rõ lắm. Có phải sắp tới các hồ sơ năm 2009 sẽ được giải quyết nhanh ko vây ở diện F2A?

gialanhmh

Thành viên tích cực
Tin vui cho cả nhà F4 đây..bên Vietditru hồ sơ PD: 10/04/2000 đã nhận được thư pv ngày 07/09/2011...vậy là hso tăng k phải đứng yên...l001

AndyLam101176

Thành viên tích cực
sao F3 tháng này ịm re vậy mấy bác:20: . Bác nào nhận được thư PV rồi thì báo cho mọi người biết nha đừng chơi trò " năm mười" để mọi người đau tim nha

trucvan

Thành viên mới
nợ của quốc hội Mỹ gần đạc mức trần rồi kìa bà con, chính phủ đang đề nghị cắt giảm chi tiêu trong khi tình trạng thất nghiệp tăng tới mức kỉ lục từ đầu năm tới nay. rồi di trú không biết sẽ ra sao nửa.
___
ước gì chiều nay ra đường xe cán cái rụp đào thai qua mỹ khỏi chờ visa
___
bạn dầu thai xuống dưới thì có. đừng đặt nặng việc " USA " quá làm bạn mất đi sự cân bằng trong cuộc sống hằng ngày.. .

waiting

Thành viên tích cực
Tin vui cho cả nhà F4 đây..bên Vietditru hồ sơ PD: 10/04/2000 đã nhận được thư pv ngày 07/09/2011...vậy là hso tăng k phải đứng yên...l001

hahaha...vậy F4 ít nhất tăng được ......02 ngày

MỪNG QUÁ NHỈ ? :24:

hannah

Thành viên mới
Em có thắc mắc là lịch visa bị lùi,nếu tính tuổi CSPA thì tính theo lịch visa hiện tại hay trước kia mấy bạn, mình diện f2a ngày sinh 26/10/1989 pd :22/1/2010 bị quá 21 tuổi rồi:2: có bị chuyển qua f2a không nhờ mấy anh chị chỉ giúp
Tại thời điểm ngày đáo hạn visa đầu tiên nếu tuổi CSPA của bạn dưới 21 tuổi ( lúc đó tuổi của bạn đã được khóa và không tăng theo thời gian ) thì bạn vẫn ở diện F2a. Mình cũng giống bạn đó yên tâm mà chờ ngày VB rồi sẽ có thư PV thôi nha.
Thân chào

lie_Z

Thành viên tích cực
bạn dầu thai xuống dưới thì có. đừng đặt nặng việc " USA " quá làm bạn mất đi sự cân bằng trong cuộc sống hằng ngày.. .
mỗi người mỗi hoàn cảnh khác nhau thôi bạn ơi .
@ p/s F4 tháng này chắc cũng ráng lết 1 tháng như mấy tháng trc thôi chứ chắc cũng ko dc nhìu .

quytuquay

Thành viên tích cực
Đọc các thông báo của các anh chị trên diễn đàn, thật sự là một tin vui.
Nhưng tình hình kinh tế mỹ bây giờ không biết khi mình qua bên đó có kiếm được việc làm không. Chán thật