Dự đoán lich visa tháng 6/2012

andykid09

Thành viên mới
Ðề: Dự đoán lich visa tháng 6/2012

Thông báo tin mừng vs anh em là mình phỏng vấn đâu rùi, hehe, may mắn thay gia đình mình vào tuyên thề, lăn văn tay rùi đưa bằng chứng ra, anh mẽo nhìn sơ wa, trả lại, ko nói 1 tiếng nào, cũng thấy chả hỏi, 2p sau anh phiên dịch bảo chúc mừng anh chi =)), nghĩ là sẽ hỏi nhìu lắm, ai dè chả nói 1 câu vs gia đình mình ^^. btw, chúc lich vi sa tăng 3-4 tháng
Chắc là do hồ sơ PV còn lại nhiều quá nên LSQ tiết kiệm thời gian cho đi nhanh để giải quyết hết ấy mà:24::24::24:,
Chúc mừng gia đình bạn đã PV thành công,hy vọng VB tháng này tăng mạnh.

KrayKen

Thành viên tích cực

Chắc là do hồ sơ PV còn lại nhiều quá nên LSQ tiết kiệm thời gian cho đi nhanh để giải quyết hết ấy mà:24::24::24:,
Chúc mừng gia đình bạn đã PV thành công,hy vọng VB tháng này tăng mạnh.
ko đâu bạn à, trước mình là 6 người thì 4 người đều rớt rùi, đa số người rớt thì bị hỏi nhiều lắm, có bà cô Sơ bị pv cả nửa tiếng, cúi cùng cũng chỉ được giấy xanh thui/

xxpotay01

Thành viên tích cực

Tháng này tại sao tất cả các diện đều có thư phỏng vấn còn F4 thì chưa có ... NVC bị làm sao thế ... sấp lễ đến nơi rồi mà còn chưa có thì phải chờ đợi mấy bác NVC nghĩ lễ nữa sao ... sao cứ kéo dài thế này :20::20:

W

watea

Guest

Hôm nay 25 rồi mọi thứ vẫn im lặng nhỉ ...:2:

AC nào có thông tin gì mới không share lên đi !

Ôi NVC

duycuong1978

Thành viên tích cực

Nvc im lặng một cách đáng sợ.
Có anh chị nào có tin vui chưa?
Cầu chúc toàn thể anh chị mau chóng nhận được tin vui từ nvc.

cascadeur

Thành viên tích cực

Xem ra hết tuần này cũng chẳng có tin tức gì rồi.Chắc đầu tháng NVC mới làm việc quá.Dạo này NVC phát thư trễ quá:2::2::2:

W

watea

Guest

Rõ ràng càng ngày việc di dân sang Mỹ Quốc càng khó khăn .....

Phải chờ đỡi tiếp thôi ....:2:

tranthanh

Thành viên tích cực

ACE vui lòng cho mình hỏi, mình là diện f4 tháng 4-2002. Nhưng hiện nay lý lịch tư pháp đã hết hạn, vậy mình có phải đi làm lý lịch tư pháp lại hay phải chờ khi nào gần đến lịch phỏng vấn rồi mới đi làm lại vì lý lịch tư pháp chỉ có thời hạn có 1 năm thôi.
Theo mình tính thì theo tiến độ cấp vi sa như hiện nay thì có thể đến tháng 9-2013 mới đến lượt mình phỏng vấn.
Có ACE nào giống trường hợp của mình không xin góp ý dùm.
Chân thành cảm ơn.
Mình dự đoán lịch vi sa tháng này chỉ tăng như tháng rồi.

zeldavn

Thành viên tích cực

ACE vui lòng cho mình hỏi, mình là diện f4 tháng 4-2002. Nhưng hiện nay lý lịch tư pháp đã hết hạn, vậy mình có phải đi làm lý lịch tư pháp lại hay phải chờ khi nào gần đến lịch phỏng vấn rồi mới đi làm lại vì lý lịch tư pháp chỉ có thời hạn có 1 năm thôi.
Theo mình tính thì theo tiến độ cấp vi sa như hiện nay thì có thể đến tháng 9-2013 mới đến lượt mình phỏng vấn.
Chân thành cảm ơn.
Chào bạn,

Thời gian làm LLTP mất khoảng 1 tháng đến 1 tháng rưỡi là có.

Bạn ước lượng khoảng tháng 9/2013 bạn phỏng vấn thì khoảng 06/2013 bạn làm LLTP là vừa rồi. Đừng làm quá sớm mất công phải làm lại.

Thân

jacknguyen

Thành viên tích cực

Sau khi xem qua lịch sử tốc độ giải quyết của visa bulletin qua các năm thì rút ra được 1 kết luận khách quan: càng về sau này tốc độ tăng của Visa Bulletin sẽ "chắc chắn" càng "chậm" hơn bởi vì mỗi năm NVC chỉ cấp được 226,000 visa cho toàn thế giới (nhưng theo thống kê thực tế thì không có năm nào NVC xài hết con số này) trong khi số lượng hồ sơ tồn đọng thì càng ngày càng tăng theo cấp số nhân, số hồ sơ tồn đọng đã được tính bằng hàng "triệu". Chợt nhìn qua bảng cấp visa của Phillipin và Mexico thì mới thấy giật mình: F4 chờ 25 năm, F3 chờ 18 năm...nhưng chính phủ Hoa Kỳ không đưa ra một biện pháp nào để giải quyết sự tồn đọng này bởi vì có lẽ rằng dù có giải quyết cho đi nhanh hơn thì cũng không đem lại được lợi ích gì cho đất nước họ (ngẫm nghĩ lại thì cũng phải thông cảm cho chính phủ Mỹ khi tỉ lệ thất nghiệp còn khá cao, kinh tế còn trì trệ...). Chỉ mong sao vấn đề di trú được thực sự "cải cách" khi tổng thống mới nhậm chức. Tóm lại, càng suy nghĩ về vấn đề này, càng thấy mòn mỏi và nhức đầu, tự hứa với lòng là không thèm quan tâm tới nó nữa, nó có gửi thư kêu đóng tiền hay mời đi phỏng vấn gì đi nữa thì cũng khong them...het

sisi

Thành viên tích cực

Ôi ! thiệt là thê thảm quá,chờ lịch VS tăng cho nhiều vô cũng chẳng thấy thư từ gì:l001l001l001l001l001l001l001l001l001l001l001l001l001l001l001

TungNguyen

Thành viên tích cực

Hic F1 hôm qua có người nhận thư phỏng vấn nữa rồi,mà sao F4 ko thấy gì hết vạy trời:20::20::20::20::20::20::20:

PhienDa

Thành viên mới

Hic F1 hôm qua có người nhận thư phỏng vấn nữa rồi,mà sao F4 ko thấy gì hết vạy trời:20::20::20::20::20::20::20:
ủa bạn, F1 nào có thu phỏng vẩn vậy? và lịch pv cho tháng 6/2012 ah?

orion_tuan

Thành viên tích cực

Chân thành cảm ơn.
CHờ thư PV rùi mới biết mình cần bổ túc không nhé. Đưng lo sớm quá.

thieuminh72

Thành viên tích cực

Ôi ! thiệt là thê thảm quá,chờ lịch VS tăng cho nhiều vô cũng chẳng thấy thư từ gì:l001l001l001l001l001l001l001l001l001l001l001l001l001l001l001
XNC tổ chức offline vui quá xá vui , NVC thấy vậy cũng off theo luôn rồi .....dzot lẹ

veyon

Thành viên mới

Tuần sau anh em XNC được ghỉ lễ 30/4-1/5 đừng đi đâu chơi xa nhé , ở nhà ngồi chờ nhận thư mời phỏng vấn của NVC nhé :6:.

W

watea

Guest

Có tin tức gì mới không AC ơi ! :1: