Dự đoán Visa tháng 07/2012

obamasmartest

Thành viên mới
Ðề: Dự đoán Visa tháng 07/2012

nghe bạn nói hồ sơ f4 năm 2002 được mở ,có nghĩa là sao .không lẻ tháng 7 này f4 trở về mốc củ , có phải như vậy không giải thích giúp mình với.:114:
như F3 vừa rồi đc mở đấy,nhưng cũng ko trở về mốc cũ.hix.chỉ biết nguyện cầu thui bạn à.l001l001l001

thieuminh72

Thành viên tích cực

nghe bạn nói hồ sơ f4 năm 2002 được mở ,có nghĩa là sao .không lẻ tháng 7 này f4 trở về mốc củ , có phải như vậy không giải thích giúp mình với.:114:
cái nầy thì tui hỏng biết chỉ có ông Obama hây NCV biết thui bạn ơi . hi vọng là lịch visa sẽ chạy nhanh vậy thôi

ChiCuong_pth

Thành viên tích cực

Nhìn lại lịch Visa thì : Từ tháng 7 đến tháng 10 năm 2010 giải quyết cho (F4)năm 2001. Do lịch Visa bị lùi lại 2năm . Nên từ tháng 7 đến tháng 10 năm 2012(hết năm tài khoá 2012) sẽ giải quyết hết cho năm 2001. Bắt đầu tài khoá mới 2013 sẽ giải quyết cho (F4)2002. Hy vọng dự đoán của mình chính xác

Luxubu

Thành viên tích cực

Mình xin dự đoán F2A tăng đến 01/04/2010 hy vọng là về giống mốc cũ . Cầu mong những gì mình đoán là đúng để mình được nhận thư phỏng vấn trong tháng 7 này . :6:l001l001l001l001l001l001l001l001l001l001l001l001l001
Ngay uu tien cua ban ngay may vay thuongnguyen?

Kevin

Thành viên mới

Nhìn lại lịch Visa thì : Từ tháng 7 đến tháng 10 năm 2010 giải quyết cho (F4)năm 2001. Do lịch Visa bị lùi lại 2năm . Nên từ tháng 7 đến tháng 10 năm 2012(hết năm tài khoá 2012) sẽ giải quyết hết cho năm 2001. Bắt đầu tài khoá mới 2013 sẽ giải quyết cho (F4)2002. Hy vọng dự đoán của mình chính xác
Chính xác,mình cũng suy nghĩ như vậy.

johnny90

Thành viên mới

mình send cho NVC hoi ngày phỏng vấn ,NVC send lại mà mình dôt tiếng anh ,mong mí pác dịch dùm :(

Dear Sir/Madam:

Your inquiry has been received at the National Visa Center (NVC).

The National Visa Center (NVC) received your inquiry regarding the immigrant visa petition: HCMxxx filed by AAA on behalf of BBB.

Immigrant visa petition HCMxxx is currently on a list of completed cases awaiting the availability of visa numbers. This petition will be eligible for an immigrant visa interview when a visa number is available per the Department of State's Visa Bulletin. The current edition of the visa bulletin is available on the following website:

http://travel.state.gov/visa/bulletin/bulletin_1360.html

The visa bulletin contains a list of cut-off dates divided by foreign state chargeability and preference category. Only petitions with a priority date earlier than the cut-off date are eligible for a visa and consular processing. This petition's priority date, foreign state of chargeability, and preference category are given below:

Please note that the applicant(s) on this case should not make commitments such as disposing of property, resigning employment, or confirming travel arrangements at this time.

johnny90

Thành viên mới

Mail của NVC gửi bạn tạm hiểu là: hồ sơ đã hoàn tất, chừng nào hồ sơ đáo hạn thì bạn sẽ đc lên lịch pv cấp visa. Lịch VB hiện tại ở link dưới, bạn theo dõi lịch VB hằng tháng để biết chừng nào hồ sơ đáo hạn hen:
http://travel.state.gov/visa/bulletin/bulletin_1360.html
mình f4 8/1/2001 mà chưa nhận dc thư nên mới send mail hỏi mà NVC trả lời zi =(((((((((((((((((((((((((

Luxubu

Thành viên tích cực

mình đoáng F2A tăng hai tháng rưỡi...

tới 15/03/2010
Nêu lich visa tăng đúng như mấy ban đoán,minh sẽ ăn chay 1 tuần,minh chán cảm giác chờ đoi va lo lắng này lắm rồi,:2:

dinh19902003

Thành viên tích cực

Mình gửi thư hỏi ngày pv để xem mình có được giải quyết diện F2a ko. Vì bây giờ mình 22 tuổi rồi thì NVC gửi thư cho mình như sau. Nội dung có nghĩa gì
Dear Sir/Madam,

Thank you for your confirmation.

The case’s priority date is still not current for visa processing. Consular officers are only currently authorized to process applications in this category F-2A with priority dates before November 15, 2009.

In order to obtain up-to-date information on current priority dates for this visa category, please visit the State Department’s Web Site at http://travel.state.gov/visa/bulletin/bulletin_1360.html.

If you have further inquiries, please DO NOT reply to this email but
submit your inquiry to:
http://hochiminh.usconsulate.gov/contact/ivinquiries.html (for
Immigrant Visa inquiry) or
http://hochiminh.usconsulate.gov/contact/nivinquiries.html (for
Nonimmigrant visa inquiry). We WILL NOT respond to any inquiry sent
directly to this email address.

Sincerely,
Information Team
Consular Section
U.S. Consulate General HCMC
Website: http://hochiminh.usconsulate.gov

obamasmartest

Thành viên mới

The case’s priority date is still not current for visa processing. Consular officers are only currently authorized to process applications in this category F-2A with priority dates before November 15, 2009.
ngày ưu tiên của trường hợp này hiện chưa đến lượt.viên chức hiện giờ chỉ đc uỷ quyền giải quyết cho diện F2A ngày ưu tiên trước 15/11/2009.
dịch thế đúng ko ta?nếu đúng thì bạn chưa đến lượt.

dinh19902003

Thành viên tích cực

ngày ưu tiên của trường hợp này hiện chưa đến lượt.viên chức hiện giờ chỉ đc uỷ quyền giải quyết cho diện F2A ngày ưu tiên trước 15/11/2009.
dịch thế đúng ko ta?nếu đúng thì bạn chưa đến lượt.
Pd của mình 3/5/2010 mình hỏi xem mình có bị quá tuổi ko thôi

baby trang

Thành viên mới
xin giup do

Chao cac anh chi em trong dien dan !
Hom qua gia dinh minh co di chich ngua, sau khi xet nghiem mau , bac si noi la chong minh bi nhiem viem gan sieu vi B (chong minh la duong don chinh) , va khong co cho chich viem gan sieu vi B nua, con minh thi de khang tot, nen cung khong co cho chich, bac si chi cho vo chong minh chich :soi, quai bi , robella gi do, sau do thi cho lay ket qua va ve, xin hoi cac anh chi trong dien dan, benh viem gan sieu vi B nay co anh huong gi den viec phong van khong? co bo gio khong cap vía cho minh vi ly do nay khong? vi minh khong thay bac si cho uong thuoc gi het, ma chong minh thi lo lang. Xin cac anh chi cho y kien giup minh nhe, cam on cac anh chi nhieu nhe. Gia dinh minh dien F4.