Dự đoán Visa tháng 2-2013

haitrieu

Thành viên tích cực
Ðề: Dự đoán Visa tháng 2-2013

Hi vọg sau khi nghỉ lễ xong visa tăng vù vù cho các F

orion_tuan

Thành viên tích cực

Hôm nay, tôi trịnh trọng tuyên bố với mọi người rằng:
là hôm nay,
vào lúc này,
lúc 3h48 pm,
ngày 30/12/2012

tôi chưa thấy tin tức gì về lịch visa.
Chúc mừng năm mới nhé các bạn.

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Hôm nay, tôi trịnh trọng tuyên bố với mọi người rằng:
là hôm nay,
vào lúc này,
lúc 3h48 pm,
ngày 30/12/2012

tôi chưa thấy tin tức gì về lịch visa.
Chúc mừng năm mới nhé các bạn.
Chào bạn Tuan_chocopie , mình thấy bạn rất nhiệt tình chia sẻ thông tin trên 4rum.Tks bạn nhiều.
Bạn am hiểu nhiều,tiện cho mình hỏi ké 1 câu,thời gian từ khi approve đến lúc hoàn thành hồ sơ diện F2A mất khoảng bao lâu vậy bạn,và có khi nào lịch visa đến ưu tiên của mình mà hồ sơ chưa hoàn tất kịp không?Mình biết bạn ko thuộc diện này nhưng nếu biết trả lời giùm mình nha.Thanks much!

orion_tuan

Thành viên tích cực

Họ sẽ PV, nhưng k cấp visa vì giấy tờ chưa đầy đủ.

sangcaoson

Thành viên tích cực

ủa anh orion ơi..mình chưa hoàn tất hồ sơ cũng được phỏng vấn hả anh

không phải đâu bạn.bạn phải hoàn tất hồ sơ rồi phải đợi ngày hồ sơ của bạn đáo hạn nữa thì mới nhận được thư PV.hi`hi`

Cảm ơn Tuấn! Còn 1 vế nữa mà: time từ App->finish mất bao lâu vậy bạn?
cái đó là còn tùy vào bạn có nộp đầy đủ giấy tờ cho NVC hay không nữa.có người trong vài tháng là hồ sơ hoàn tất.có người mất vài năm mới hoàn tất.quan trong là bạn phải quan tam đến hồ sơ của mình.Thân@_@

xpro_123

Cựu Ban điều hành

cái đó là còn tùy vào bạn có nộp đầy đủ giấy tờ cho NVC hay không nữa.có người trong vài tháng là hồ sơ hoàn tất.có người mất vài năm mới hoàn tất.quan trong là bạn phải quan tam đến hồ sơ của mình.Thân@_@
Cảm ơn bạn nhiều.

orion_tuan

Thành viên tích cực

Cảm ơn Tuấn! Còn 1 vế nữa mà: time từ App->finish mất bao lâu vậy bạn?
Khó mà biết đc, có người nhanh, có người chậm.
Ý của bạn chính xác là: thời gian từ lúc open tới khi complet. Chứ k phải app. Nhanh kỉ lục là 1-1.5 tháng. Chậm là 6 tháng.

orion_tuan

Thành viên tích cực

Mình chỉ biết khi họ mở, họ sẽ liên lạc với NBL, NDBL. Và có 1 số giấy tờ họ cần phải nộp cho NVC, ví như các bản chính của NBL, các bản sao của NĐBL. Nhưng khi PV, họ sẽ cần các bản chính của NĐBL. Về việc hoàn tất thì NVC chỉ cần những thông tin cần thiết để họ làm. Ví như có người chưa đóng visa cũng hoàn tất.
Nếu giấy tờ đầy đủ, biết chuẩn bị trước, khi họ yêu cầu, NBL nộp liền là có. Lúc trước tớ tự làm, vì k rành mí, khi hồ sơ mở, họ yêu cầu gửi, thì mất 1 tháng để họ nhận đc, đường bưu điện gửi qua Mỹ mất 1 tháng.
Có những người biết trước. Trước khi hồ sơ mở, họ đã gửi qua cho NBL hết rùi. Xong nhanh.

vuthangsi

Ban điều hành

ủa anh orion ơi..mình chưa hoàn tất hồ sơ cũng được phỏng vấn hả anh
Bạn tham khão ở đây để biết quá trình thực hiện một hồ sơ di trú .
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/400-Tổng-hợp-kinh-nghiệm-hoàn-tất-hồ-sơ-từ-A-Z
Các diện bảo lảnh F ,Căn cứ vào lịch visa hằng tháng ,để biết khi nào hồ sơ đáo hạn ,được gọi phỏng vấn .

orion_tuan

Thành viên tích cực

I. Hồ sơ chuẩn bị đến hạn

Những hồ sơ chuẩn bị đến hạn các bạn sẽ đuợc National Visa Center (NVC) gửi đến địa chỉ của người bảo lãnh (bên Hoa Kỳ) và người được bảo Lãnh (bên Việt Nam) cùng một lúc. Thông thường thì người bên Hoa Kỳ sẽ nhận được thư trước, người bên VN sẽ nhận được sau đó khoảng 2 tuần. Chính vì vậy nên có một số Anh, chị có kinh nghiệm đã hướng dẫn như sau:
Khi người nhà bên Us thông báo về đã nhận được DS 3032 thì người nhà bên Us hãy nhanh chóng Scan giấy này ra thành 1 file .Jpg với kích thước là: A4 (tiêu chuẩn giấy làm đơn), sau đó gửi ngay file này về VN cho người được bảo lãnh bằng email.
Người bảo lãnh bên VN sau khi nhận được email có file .Jpg, các bạn có thể in ra giấy khổ A4, sau đó điền nội dung vào, xem hướng dẫn và mẫu đơn tại đây: bấm vào đây để xem mẫu đơn và hướng dẫn điền DS 3032

Sau khi điền và ký tên các bạn có thể gửi thẳng đến địa chỉ của NVC bằng thư bưu điện (gửi bảo đảm). Các bạn nên Scan lại mẫu đã điền và ký tên của bạn ra thành file (.Jpg kích thước 800x600 pixels) và gửi kèm theo email cho NVC luôn nhé. Bấm vào đây để lấy mẫu thư và hướng dẫn.

Như vậy là các bạn đã hoàn thành bước đầu tiên và rất quan trọng đó là xác định cho National Visa Center (NVC) biết được địa chỉ liên lạc chính xác của hồ sơ các bạn. Xin mời các bạn xem những bước tiếp theo...

II. Đóng tiền Online 88$ & 230$ Khi người bảo lãnh bên Us nhận được DS 3032 thì nhận được luôn giấy đóng lệ phí mẫu đơn bảo trợ tài chánh I-864 (88$) trong giấy có Invoce ID, người nhà bên Us có thể login vô trang web sau để đóng tiền: Bấm vào đây xem hướng dẫn đóng tiển online.

Chỗ này có ai k hiểu k?

orion_tuan

Thành viên tích cực

Vào xem DS-3032 nhé. Hihi. Sưu tầm của mấy người có kinh nghiệm. Và ai muốn làm giấy tờ nhanh, mình chỉ cho nhé.
SĐT: 0126 3251 335, ai rảnh nạp cho mình 10k vì điện thoại thường hay hết tiền.
Hjhjhj. Có tiền lên internet mà k có tiền sử dụng đt.

thanhhoang

Thành viên mới

hum nay em mần lại mấy cái thư ấy nó có cái mục này nầy!!!If a period of one year passes without contacting the NVC (by e-mail, telephone, or mail), all
submitted fees and documents will expire. Upon expiration, the fees and documents would need to
be resubmitted in order to continue the immigration process.!!!! thế thì mình có phải mần zi ko ta hay chỉ phải ngồi đợi ngày đáo hạn thôi !!! giấy tờ của em cũng hoàn tất dc hơn 2 năm rồi

thanhtrung

Thành viên tích cực

ko biết 3 -4 ngày nữa có lịch visa ko nhỉ , hồi tháng trước mới 5 tay là có rùi

cold_blood_boy178

Thành viên tích cực

Dự đoán
F1, F2A, F2B mỗi diện tặng 1.5 tháng
F3, F4 mỗi diện tăng 1 tháng