Đã có visa F1 nhưng cháu có nhiều thắc mắc, mong mọi người giúp cháu ạ

Phoenix Tears

Thành viên mới
Tình hình vào ngày 28/10 vừa qua, cháu pv và đã có đc visa du học Mỹ.
Cháu học trường Edmonds Community College, ngành Business Administration, bang Washington.
Cháu có những thắc mắc sau, mong mọi người giúp đỡ ạ :(
- i20 của cháu ngày 30/03/2015 nhập học. Thì khoảng chừng nào cháu mới đi qua Mỹ đc ạ ?
- Cháu có thể bay thẳng tới Miami (nơi ở của người thân), rồi đến ngày nhập học cháu qua Washington dc ko ạ ?
- Cháu có thể chuyển trường luôn đc ko? Hay phải học ở đó ít thời gian mới đc chuyển ?
Đây là những thắc mắc làm cháu rất hoang moang :2: mong mọi người giúp đỡ chỉ bày cho cháu, cháu xin chân thành cám ơn!

princeton911

Thành viên mới
Ðề: Đã có visa F1 nhưng cháu có nhiều thắc mắc, mong mọi người giúp cháu ạ

Bạn ơi,

1/ Lãnh sự họ có ghi thời gian bạn bắt đầu được phép đến HK trên passport luôn đó.
2/ Chú vha có bài hướng dẫn chuyển trường ở mục du học rồi đó bạn.
3/ Bạn nên tới trường trình diện trước đi, đi lung tung có chuyện gì thì khổ. Người thân của bạn thăm lúc nào mà chẳng được.
4/ Bạn nên cẩn thận những việc sẽ làm với tấm vé bạn có được để tránh ảnh hưởng những người đi sau nhé.

Ps: Cho mình hỏi sao bạn xin được thị thực trước hơn 120 ngày hay vậy?

Phoenix Tears

Thành viên mới

Bạn ơi,

1/ Lãnh sự họ có ghi thời gian bạn bắt đầu được phép đến HK trên passport luôn đó.
2/ Chú vha có bài hướng dẫn chuyển trường ở mục du học rồi đó bạn.
3/ Bạn nên tới trường trình diện trước đi, đi lung tung có chuyện gì thì khổ. Người thân của bạn thăm lúc nào mà chẳng được.
4/ Bạn nên cẩn thận những việc sẽ làm với tấm vé bạn có được để tránh ảnh hưởng những người đi sau nhé.

Ps: Cho mình hỏi sao bạn xin được thị thực trước hơn 120 ngày hay vậy? ������
Thật rất cám ơn bạn!
(cho mình hỏi tí nữa là: Trình diện trường trước ngày nhập học hay sao bạn? )
Mình cũng ko biết, chắc do may mắn. Mình pv bằng Tiếng Việt luôn.

princeton911

Thành viên mới

Vấn đề ngày được đến HK bạn nên trực tiếp email hỏi lại trường cho chắc. Hehe. Theo luật chung chỉ đến trước tối đa là 30 ngày trước start date ghi trên I-20 đó bạn.