Dành cho ACE xuatnhapcanh.com @Riêng Một Góc Trời !

Thành

Thích đủ thứ ...
Thân tặng các ACE đã ra đi và chuẩn bị lên đường bài hát này nghe chơi nhen :6:
[YOUTUBE]4Ybdmpzk1PY[/YOUTUBE]
http://www.youtube.com/watch?v=4Ybdmpzk1PY
Video xem tốt nhất ở chế độ HD 720p, đường truyền chậm có thể chọn chế độ 480p.như trong hình.

Riêng một góc trời
Sáng tác: Ngô Thuỵ Miên

Tình yêu như nắng, nắng đưa em về, bên giòng suối mơ
Nhẹ vương theo gió, gió mang câu thề, xa rời chốn xưa
Tình như lá úa, rơi buồn, trong nỗi nhớ
Mưa vẫn mưa rơi, mây vẫn mây trôi, hắt hiu tình tôi

Người vui bên ấy, xót xa nơi này, thương hình dáng ai
Vòng tay biếc nuối, bước chân âm thầm, nghe giọt nắng phai
Đời như sương khói, mơ hồ, trong bóng tối
Em đã xa xôi, tôi vẫn chơi vơi, riêng một góc trời

Người yêu dấu, người yêu dấu hỡi
Khi mùa xuân vội qua chốn nơi đây
Nụ hôn đã mơ say, bờ môi ướt mi cay, nay còn đâu

Tìm đâu thấy, tìm đâu thấy nữa
Khi mùa đông về theo cánh chim bay
Là chia cách đôi nơi, là hạnh phúc rã rời, người ơi

Một mai em nhé, có nghe Thu về, trên hàng lá khô
Ngàn sao lấp lánh, hát câu mong chờ, em về lối xưa
Hạ còn nắng ấm, thấy lòng sao buốt giá
Gọi tên em mãi, trong cơn mê này, mình nhớ thương nhau...​

Ðề: Riêng Một Góc Trời !

Không biết nói gì hơn, cám ơn Anh Thành rất nhiều. Hic:20::20::20:

thanhnv

Thành viên tích cực
Ðề: Riêng Một Góc Trời !

@admin

Xem lại thấy nhớ quá. Mới đó mà đã hơn một năm rồi. Từ lần off chia tay bác hongtran rồi thì ACE mình phát động phong trào off quá mạng hả cha nội. Thôi coi như là kỷ niệm đẹp :)

Liệu

Cựu Ban điều hành
Ðề: Dành cho ACE xuatnhapcanh.com @Riêng Một Góc Trời !

Mèn đét ui, cha nụi Thành này chơi ác quá, đúng là ác tăng có khác ... khà ..khà ....

Nói thật nha, tui coi đến 3 lần lựng ... và đừng cười tui nhá (cay cay cái mũi đó mà .... hehehhe .....).

Đoạn đầu cái cờ líp này là các ACE đã vù qua US rùi và các gương mặt thân quen hiện vẫn gặp nhau thường xuyên tại Nam CA: Bác Út Lê, Bác Ánh, Bác Tuấn "râu", Bác Quyền, Bác PhiDen, Bác TuvanNguyen, VC BinhMinh, Leo và .... tui nữa .... khặc khặc ....

Các Bác còn lại: Bác HongTran, Bác Thanhnv, Bác Trai, Yman v.v... vẫn alo 888 với nhau hàng tuần.

Một số các ACE còn lại như Chị Yến, Chị Tramgv, Bác Siphu, TrungHai, TuongVan .... thì ... ít liên lạc và hy vọng sẽ gặp nhau trong 1 thời gian gần nhất. Riêng Bác HoangMau, quaidan thì gặp hoài trên cờ lip offline ở SG nên hổng có ý kiến ... hehehheh ....

Đoạn sau thì chịu thua, hổng biết ai với ai cả, chỉ biết Bác 199 và Eodi "LacTanTan" mà thôi :p:p:p

Chúc ACE còn ở VN đang chờ tới lượt NVC phát giấy PV và LSQ mời vào uống trà được mọi sự như ý và GĐ được bình an, hạnh phúc.

P/s: Cám ơn Ác tăng nhá, 1 lip rất hay và Rồ mán tịch

colua

Thành viên tích cực

E hèm !

Cám ơn bác Thành đã tạo ra 1 góc nhỏ trong sân vườn. Sống động thật, từ khi "vô tình" tôi gặp được 2 bác, cho đến bây giờ mỗi lần gặp nhau vẫn còn "lưu luyến" đấy.

Tôi vẫn phục bác có cái TÂM, chả thế mà cứ "ăn cơm nhà, đi vác...ngà voi" chiến đấu, giúp đỡ và chia sẻ với các ACE trên diễn đàn hết mình.

Kỷ niệm là những cái gì đã qua, nhưng khó quên trong lòng mỗi người, không thế mà cứ nhắc đến "ngày xưa" thì : "nước mũi trào lên mắt" cảm động vô cùng.

Cuộc sống rồi rày đây mai đó, chẳng ai ở đâu mà lâu được mãi NHƯNG trong tâm hồn mỗi người anh em chúng ta vẫn còn vương đọng lại "những gì đã qua"

luckyseafood

Ban điều hành

Biết nói gì đây, thôi thì cho mình gởi tới bác Thành lời tri ân và mến phục.

Ngày ấy thật đẹp, thật chan chứa tình người.

Bây giờ, chỉ biết lo cày để mau chóng lấy vacation, về VN quyết rủ bác Thành chiến đấu một (hay vài) bữa ra trò.

Sao mong quá vậy ta. Có ai hiểu lòng tôi không?

Chỉ còn "Riêng một góc trời"

Thành

Thích đủ thứ ...

Lại một đêm.....Thành không ngủ được.:2::2::2:
ai sẽ thấu hiểu cho lòng Thành đây :confused::confused::confused:
Trời, hết "chân Thành" rùi bi giờ tới "lòng Thành" hả bác :24:

@admin

Xem lại thấy nhớ quá. Mới đó mà đã hơn một năm rồi. Từ lần off chia tay bác hongtran rồi thì ACE mình phát động phong trào off quá mạng hả cha nội. Thôi coi như là kỷ niệm đẹp :)
Hơn 1 năm gì cha, từ ngày gặp " 3 Lờ " tới giờ gần đúng 2 năm rồi cha ui :p

Tìm hong thấy, tìm hong thấy...... hình ảnh của bác Thành nhà ta dạ :100:
Tìm là cái giề, muốn thì cứ A lô nhen :24:

Mèn đét ui, cha nụi Thành này chơi ác quá, đúng là ác tăng có khác ... khà ..khà ....

Nói thật nha, tui coi đến 3 lần lựng ... và đừng cười tui nhá (cay cay cái mũi đó mà .... hehehhe .....).
Trời, mới vậy mà cay mũi rồi hả, để vài bữa quởn tui chơi bài "Ướt Mi" cho khóc đã luôn :20:

Kỷ niệm là những cái gì đã qua, nhưng khó quên trong lòng mỗi người, không thế mà cứ nhắc đến "ngày xưa" thì : "nước mũi trào lên mắt" cảm động vô cùng.
Lâu lâu làm một bài cho các bác "nhớ về em" chứ hả :6:

Bây giờ, chỉ biết lo cày để mau chóng lấy vacation, về VN quyết rủ bác Thành chiến đấu một (hay vài) bữa ra trò.
Sao mong quá vậy ta. Có ai hiểu lòng tôi không?
Bác nghe Bác laoquau nói chưa kìa... Ăn thua có gan không ah :24:

Utle1153

Thành viên tích cực

Biết nói gì đây khi lòng tràn đầy xúc động, xem lại hình ảnh kỉ niệm. Thôi thi cho Mình gởi đến Bác Thành lời tri ân và lòng mến phục. Chúc Bác nhiều sức khoẻ và đầy sáng tạo, cho diễn đàng XNC càng thêm phong phú.