Đem ít quà qua có được ko

roseknight

Thành viên tích cực
em định đem một ít bò khô sang làm quà biếu ko biết qua hải quan có làm khó ko

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Đem ít quà qua có được ko

em định đem một ít bò khô sang làm quà biếu ko biết qua hải quan có làm khó ko
Bò khô, mang đi được nhưng qua đến cửa khẩu Us, bị quăng thùng rác hết, đem các loại chả Cá thì ok :113:

langvuon

khoai nướng

Bò khô, mang đi được nhưng qua đến cửa khẩu Us, bị quăng thùng rác hết, đem các loại chả Cá thì ok :113:
Mực một nắng mang được mà bò khô lại không mang được :10: . Không biết là tại bò điên hay tại ở Mỹ nhiều bò quá rồi :confused:

roseknight

Thành viên tích cực

Như vậy là ko được hả anh!Bọc kĩ cũng ko được hả a? hjx buồn quá định đem ít qua nhậu :(( vậy còn cái gì ko đẹp qua được nữa anh (đồ ăn)

Yenbui54

Thành viên tích cực

Bên này bò khô ăn ngon hơn VN nhiều ,hợp vệ sinh .Không sợ nhiễm bệnh .Mang dấu diếm coi chừng ,nếu Hải quan bắt được họ thấy bản mặt đáng GHÉT như Binhminh,Asm,hoangmau họ phạt ,còn không thì tịch thu vào sot rác và cho đi .

Asm

Giám đốc nhà máy pháo

Bên này bò khô ăn ngon hơn VN nhiều ,hợp vệ sinh .Không sợ nhiễm bệnh .Mang dấu diếm coi chừng ,nếu Hải quan bắt được họ thấy bản mặt đáng GHÉT như Binhminh,Asm,hoangmau họ phạt ,còn không thì tịch thu vào sot rác và cho đi .
bác này lâu quá quên mất phong tục " oánh hội đồng " của quê ta òi:33::33::33::33:

langvuon

khoai nướng

Nếu vậy thì không cần mang bò theo làm gì, dù sao lên máy bay cũng không được mang theo chất lỏng. Hic, lúc đó mấy "bản mặt đáng GHÉT như Binhminh,Asm,hoangmau" cũng thành tội nghiệp (do thiếu chất lỏng) :24:

thanhnv

Thành viên tích cực

@roseknight:

Để cho dễ, bạn cứ tính như thế này. Con vật gì mà biết bay hay bò trên cạn là cấm mang dzô Mỹ, con vật nào biết bơi biết lặn thì ok. À quên ko tính con dzịt nhe bạn. Nếu bạn mang khô bò, tui nghĩ bạn nên mang khô mực hoặc khô cá chỉ chẳng hạn chứ khô bò như a phuthohoa nói là đúng đó. Khô bò bên này ngon hơn đó bạn.

Asm

Giám đốc nhà máy pháo

3 cái bản mặt này đâu cần mang theo chất lỏng, trên máy bay cho chất lỏng miễn phí đó, họ thấy 3 cái mặt này sợ quá nên đưa hết trơn luôn để cả 3 nằm yên nhấm mắt không quậy nữa.
Bác yenbui54, xem thử ai được "oánh hội đồng" trước nhé, qua đây mau lên ASM. :41::41::41:
hờ hờ bác cứ dọa iem , em cóa thèng em be bé :43::43::43:làm bodyguard roài mà có bị oánh trước là BM và HM hờ hờ iem còn nâu ném :36::36::36::36: chờ hồi sau xiem sẽ rõa hehe:36::36:

Asm

Giám đốc nhà máy pháo

Nếu vậy thì không cần mang bò theo làm gì, dù sao lên máy bay cũng không được mang theo chất lỏng. Hic, lúc đó mấy "bản mặt đáng GHÉT như Binhminh,Asm,hoangmau" cũng thành tội nghiệp (do thiếu chất lỏng) :24:
hehe khoảng 2003 iem đi China cùng với đoàn các bác Miền tây đi hội thảo , Đúng là dân thứ thiệt boarding còn kẹp nách chai đế lên máy bay dzô dzô , hùi đóa chưa cấm chất lỏng , phê phê 1 bác cao hứng lên mở cửa thoát hiểm lúc đó máy bay đang ở cao độ 10Km , hic may mà tiếp viên phát hiện kịp ngăn lại , làm pà con hú vía hehe :43::43:bác nhoẻn miệng cười rất dễ thương " Qua tưởng đó cửa phòng vệ sinh ":43::43::43: ôi thời oanh liệt nay còn đâu , giờ đi vài hãng còn có Beer uống còn đa phần cấm tiệt, hic thôi thì mình chơi chocolate whiskey vậy hehe

@PTH chơi mà chạy , hehehe :10::10::10: dám chửi iem chơi mà kêu thèng mẹp ra lấy thịt đè người lém ah:113::113:

Yenbui54

Thành viên tích cực

Lên máy bay của hãng Korea ,nhiều khi khôn lanh một chút uống Beer thoải mái luôn ,trong máy bay thường có khoảng 8-10 chiêu đãi viên hàng không ,thường thì họ chỉ cho 2 chai beer cho mỗi hành khách ,cho nên khi xin beer nên xin theo kiểu mỗi một lần xin một người ,lần sau xin người khác .Bảo đảm kỳ này vỏ chai sẽ đầy dưới chân Binhminh,Asm,Hoangmau luôn (nói đùa cho vui ,đừng giân nhé).

ilovexu_202

Thành viên tích cực

Ặc, Mĩ thì thứ gì cũng cấm, chứ Việt Nam mình có cấm cái gì đâu. Bác em từ Mỹ về đây chơi, đem cả thùng thịt bò tươi mà có sao đâu. Mỹ chỉ thích vẽ chuyện, thế mới biết, Việt Nam mình muôn năm hơn nhiều, mỗi tội dễ quá nên dễ chết thôi:10:

Quoc.Taynam

Thành viên tích cực

Mỹ khó thiệt đó , hôm tháng 7 ba má chồng mình VN chơi mang theo thịt bò tươi về HQ VN đâu có nói gì đâu . .

nguyenthang0428

Thành viên mới

hehe khoảng 2003 iem đi China cùng với đoàn các bác Miền tây đi hội thảo , Đúng là dân thứ thiệt boarding còn kẹp nách chai đế lên máy bay dzô dzô , hùi đóa chưa cấm chất lỏng , phê phê 1 bác cao hứng lên mở cửa thoát hiểm lúc đó máy bay đang ở cao độ 10Km , hic may mà tiếp viên phát hiện kịp ngăn lại , làm pà con hú vía hehe :43::43:bác nhoẻn miệng cười rất dễ thương " Qua tưởng đó cửa phòng vệ sinh ":43::43::43: ôi thời oanh liệt nay còn đâu , giờ đi vài hãng còn có Beer uống còn đa phần cấm tiệt, hic thôi thì mình chơi chocolate whiskey vậy hehe

@PTH chơi mà chạy , hehehe :10::10::10: dám chửi iem chơi mà kêu thèng mẹp ra lấy thịt đè người lém ah:113::113:
Ở độ cao 10km do chênh lệch áp suất trong và ngoài máy bay nên cửa thoát hiểm k mở manual đc đâu bác
Bác check đi tất cả các trường hợp mở của thoát hiểm ở vn và nc ngoài đa số là ở mặt đất