Đem máy tính xách tay qua Mĩ được ko

roseknight

Thành viên tích cực
Hi XNC,
Cho em hỏi em có thể đem máy tính xách tay qua Mĩ được ko? nhưng máy tính của em thì đang xài Win 7 (bản lậu). Vậy khi đi thì em có cần phải chạy về win bản quyền và format tất cả ổ cứng ko ? do trong đó có nhiều dữ liệu cần dùng . thank

baophan

Cựu Ban điều hành
Ðề: Đem máy tính xách tay qua Mĩ được ko

Hi XNC,
Cho em hỏi em có thể đem máy tính xách tay qua Mĩ được ko? nhưng máy tính của em thì đang xài Win 7 (bản lậu). Vậy khi đi thì em có cần phải chạy về win bản quyền và format tất cả ổ cứng ko ? do trong đó có nhiều dữ liệu cần dùng . thank
Nếu đem theo không được thì mình "trông" hộ em nó cho bạn nhé :24:
Cứ mang theo vô tư đi bạn ơi, người nhà mình đi bao nhiêu người rồi, qua tới bên đó có ai xét hỏi gì đâu, "chở củi về rừng mà" :21:

roseknight

Thành viên tích cực

Nếu đem theo không được thì mình "trông" hộ em nó cho bạn nhé :24:
Cứ mang theo vô tư đi bạn ơi, người nhà mình đi bao nhiêu người rồi, qua tới bên đó có ai xét hỏi gì đâu, "chở củi về rừng mà" :21:
Nhưng mà mình xài bản win lậu có sao ko? sợ nó phạt quá. Mình nên để trong hành lý xách tay hay là để trong hành lý ký gởi bạn.

love_always

Thành viên tích cực

Nhưng mà mình xài bản win lậu có sao ko? sợ nó phạt quá. Mình nên để trong hành lý xách tay hay là để trong hành lý ký gởi bạn.
Laptop bạn nên xách tay, để trong hành lý kí gởi thì ko chắc laptop của bạn an toàn đến nơi đâu ,laptop ko bị tính kg, và cũng ko ai kiểm tra laptop của bạn xài win gì hết.

langvuon

khoai nướng

Các hảng hàng không khuyến cáo hành khách không nên gửi hàng điện tử, những vật dễ vỡ, nữ trang, tiền bạc, tài liệu quan trọng hoặc những gì quý hiếm theo dạng ký gửi hành lý.
Máy tính xách tay và điện thoại di động bây giờ được xem là vật dụng bất ly thân. Nhưng chú ý là tắt nguồn điện thoại vì không được dùng khi đang bay.
Thông thường, các hãng hàng không sẽ cho bạn mang theo laptop lên máy bay mà không hề tính thêm cân nặng. Ngoài ra, hiện nay, hầu hết các sân bay trên thế giới cũng đều có hệ thống wifi giúp bạn sử dụng internet một cách dễ dàng. Bạn có thể dùng laptop để trò chuyện cùng người thân, đọc báo trong khi chờ chuyến bay kế tiếp.
Có lẽ không có công ty phần mềm nào tuyển nhân viên để chuyên vào các sân bay để kiểm tra phần mềm lậu :10:
Mang 1 trái sầu riêng hay 1 hũ mắm lên máy bay còn khó hơn mang theo laptop đó.

Asm

Giám đốc nhà máy pháo

Bổ túc thêm tí xíu, tại phi trường bên Mỹ tôi có lần bị bắt phải mở cell phone và laptop xem máy có hoạt động không trước mặt hải quan (đa số các máy điện tử như máy chụp hình, quay phim), cho nên phải chuẩn bị battery đầy đủ, nếu mở máy không hoạt động coi chừng bị giữ lại không cho mang theo, chắc sợ tôi dấu cái gì bên trong máy quá, may mắn kỳ đó không có dấu vàng trong đó. :21::21::21:
em thì bị nó vịn cái túi máy ảnh, bắt bỏ hết đồ trong túi xong nó kẹp 1 miếng như bông gòn quét quét vào bên trong rồi đưa vào một cái máy . chả biết là gì sau này hỏi mới biết là máy ngửi để kiểm tra ma túy hehe hên là mình chơi ken nên máy không hửi được hahahaha, cái này chắc do em và anh phuthohoa mặt gian quá nên nó dzịn hehe:10::10: