[Hồ sơ F2A, 2B] Diện vợ chồng F2A có PD từ ngày 15/04/2015-31/05/2015

Status
Không mở trả lời sau này.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Goi NVC goi so nao vay ban? Giup minh moi
Anh co the cho em xin so dien thoai de lien lac voi NVC duoc khong ah? Em cam on.
Đây là số điện thoại của NVC: 603-334-0700.

Khi post bài bạn cần phải viết tiếng việt có dấu đầy đủ, vì đây là quy định chung.
Bạn đừng để phạm quy, và hợp tác tốt với diễn đàn.

ramieallan

Thành viên mới
Đây là số điện thoại của NVC: 603-334-0700.

Khi post bài bạn cần phải viết tiếng việt có dấu đầy đủ, vì đây là quy định chung.
Bạn đừng để phạm quy, và hợp tác tốt với diễn đàn.
Dạ, khi gọi có bấm đầu số mã vùng không ah? Em gọi tổng đài báo số máy không đúng ah. Hay vì hết giờ làm việc ah. Em cám ơn câu trả lời của chị.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Hi ban,
co nhan duoc Thu pv chua ban?
@ramieallan,
BĐH đã có nhắc nhở bạn ở bài post trên. Bạn nên chú ý cách post bài của mình. Nếu vẫn còn tiếp tục như thế, thì nick của bạn sẽ được xử lý.

killernhh

Thành viên mới
Ðề: Diện vợ chồng F2A có PD từ ngày 15/04/2015-31/05/2015

Chào mọi người, vợ mình hôm nay đi bổ sung giấy lý lịch tư pháp thì đã được thông báo là chấp thuận. Mừng quá các bạn ơi. Mình cũng xin chia sẻ 1 số câu hỏi mà người PV hỏi vợ mình:
1. Họ có hỏi những câu liên quan gia đình như họ tên thành viên gia đình chồng nên mình sẽ không nhắc lại phần đó nha.
2. Gia đình chồng sang Mỹ năm nào?
3. Quen nhau năm nào? ở đâu?
4. Bố mẹ chồng làm nghề gì?
5. Chồng đang làm gì?
6. Đám cưới có ai bên Mỹ về?
7. Tại sao lại không về?
Lúc này họ nói cho xem hình đám cưới. Họ chỉ xem có 3 tấm và dừng lại ở tấm vợ chồng mình cầm ly rượu chụp chung với bàn gia đình chồng và hỏi:
8. Đây là ai? (họ chỉ 2 người trong số những người ngồi chung bàn)
9. Có tấm hình nào khác chụp chung với 2 người họ chỉ trong đám cưới không?
10. Tại sao vợ chồng mình lại cầm ly rượu nhỏ hơn ly bia? (thú thật nghe vợ kể mình đang căng thẳng cũng phải cười!!!)
11. Quen nhau lâu vậy sao ko đám cưới trước? (vì vợ chồng mình quen nhau tận dưới cấp 2)
Đến đây thì họ đưa giấy xanh cho vợ mình để bổ túc giấy lý lịch tư pháp. Mọi người lưu ý là trong suốt quá trình phỏng vấn, người PV chỉ hỏi xem vợ mình đúng 4 tấm hình (3 tấm đám cưới và 1 tấm hình chụp chung gia đình không phải ở đám cưới). Mình nghĩ chắc tại giờ ps nhiều quá nên hình ảnh không còn là bằng chứng thuyết phục nữa. Mọi người chuẩn bị pv nên lưu ý để chuẩn bị tinh thần "chiến đấu". Vợ kể trước khi vợ pv thì có 1 chị gái cũng bị hỏi những câu hỏi tương tự, chị ta hơi lụp chụp và bị nhận giấy xanh bổ túc tường trình quan hệ.
Mong mọi người chuẩn bị thật tốt tâm lý để pv. Chúc mọi người may mắn.

Dieu Nguyen Xuan

Thành viên tích cực

Ban Dieu Nguyen Xuan: Đã có lịch xét đến 15.04 rồi bạn à. Mình nghĩ nếu lịch tháng sau tăng 1 tháng thì sẽ xét đến 15.05 vì vậy hết lễ bạn gọi cho NVC là có thư đó ( vì thường có thư trước 1 tháng 15 ngày) bạn. Chúc các bạn năm mới hạnh phúc và thịnh vượng.
Không biết là tháng này có lịch phỏng vấn không nữa!!!

Dieu Nguyen Xuan

Thành viên tích cực

Chưa gọi luôn. Lát nữa gọi thử xem.
Những người ở nước khác như Mexico India có cùng ngày ưu tiên với mình 11/5/2015gọi cho NVC họ đã có ngày phỏng vấn trong tháng 4 rồi!!! Giờ mình thì chưa có hi

Chỉnh sửa cuối:

Ngaymoitotdep

Thành viên tích cực

Chưa bạn à. Mình đang chờ thư. Bạn được nhận thư luôn hay gọi lên NVC vậy bạn @Dieu Hien?

UyenPhan

Thành viên mới

Chào bạn Uyên. Vậy lúc nào bạn Uyên có giấy báo phỏng vấn thì thông báo để các bạn biết với bạn nhé?
Chào bạn mình đã nhận được giấy phỏng vấn rồi nè bạn. Mừng quá ak

UyenPhan

Thành viên mới

Chồng Mình có PD ngay 11/5/2015. Đã Có Giấy Phỏng Vấn Rồi Nhe các Bạn ơi.

Status
Không mở trả lời sau này.