Định hướng

emily_le

Thành viên mới
Xin chào tất cả các ACE của diễn đàn, em thuộc diện F4 và sẽ fly to cái vùng đất mà mọi người luôn gọi là " vùng đất hứa - US" trong vài tháng tới. Hiện tại em vừa nghiệp bằng B.A in Business English và cũng có một công việc tạm ổn tại một công ty Luật. Nhưng hiện tại em chưa có định hướng được cho mình sang Mỹ sẽ có thể tìm được công việc nào thích hợp và có thêm thời gian để học thêm. Mong các ACE đi trước và co 1kinh nghiệm chỉ bảo định hướng giúp em. Nếu với bằng cấp và kinh nghiệm e có được bên Việt Nam thì em sẽ có thể tìm được việc làm ổn không ạ!:13:

sonlam

Cựu Ban điều hành
Ðề: Định hướng

Xin chào tất cả các ACE của diễn đàn, em thuộc diện F4 và sẽ fly to cái vùng đất mà mọi người luôn gọi là " vùng đất hứa - US" trong vài tháng tới. Hiện tại em vừa nghiệp bằng B.A in Business English và cũng có một công việc tạm ổn tại một công ty Luật. Nhưng hiện tại em chưa có định hướng được cho mình sang Mỹ sẽ có thể tìm được công việc nào thích hợp và có thêm thời gian để học thêm. Mong các ACE đi trước và co 1kinh nghiệm chỉ bảo định hướng giúp em. Nếu với bằng cấp và kinh nghiệm e có được bên Việt Nam thì em sẽ có thể tìm được việc làm ổn không ạ!:13:
ở đây có 1 trang web tuyển dụng cũa tp Houston bạn vào xem thử những công viêc này xem có thích hợp với bạn không , hy vọng nó có ích với bạn.và nhờ ACE nào bên Mỹ tư vấn thêm http://translate.google.com/translate?hl=vi&sl=en&u=http://www.houstonjobs.com/&prev=/search%3Fq%3Dsearch%2Bjob%2Bhouston,%2Btx%26hl%3Dvi%26biw%3D1024%26bih%3D677&rurl=translate.google.com.vn&twu=1

thipham

Thành viên mới
Ðề: Định hướng

Mình nghĩ là qua đây bạn phải học đại học lại, vì bằng cấp bên VN đối với bên này cũng ko có giá trị. Mình thấy ai qua đây cũng phải đi học lại hết. Nếu tiếng Anh bạn đã giỏi rồi thì không cần mất nhiều thời gian học ESL, nhưng 1 tấm bằng BA hay BS của 1 trường đại học ở Mỹ là rất cần thiết để kiếm việc làm. Học ở đây bạn sẽ không phải quá lo lắng về vấn đề học phí vì bạn có thể vay tiền nhà nước để đi học. Chúc bạn may mắn.