Du học sinh chuyển trường sau khi kết thúc mùa fall

krisswagg3108

Thành viên mới
Hi chú vha08 và mọi người,

Con đang là du học sinh mỹ tại trường cao đẳng cộng đồng ở Massachusetts. Con đang ở với người thân là gia đình dì ruột. Lúc đầu qua đây thì thấy bình thường bởi vì ai cũng là gia đình nhưng mà ở tới tháng 10 (cũng đc 2 tháng rồi) thì xung đột xảy ra nhiều lắm. Con với dì tính cách khác nhau cãi nhau miết, dì tính hơi ngang ngược, chỉ muốn người khác làm theo ý dì chứ không biết người ta bị tổn thương. con muốn chuyển ra ngoài sau khi học xong mùa fall này.
Tháng 12 này khoảng ngày 16-18 là con thi final xong là kết thúc học kì mùa thu. Con có liên lạc với trường, kể cho trường nghe về tình hình của con. Trường đồng ý giúp con transfer, đã vậy còn khuyến khích động viên con rất nhiều.

Bang con muốn chuyển đi là bang New Jersey. Deadlines của trường đó cho học kì mùa xuân là ngày 4 tháng 1 năm 2015. Bây giờ con cần gấp rút để làm thủ tục chuyển trường.

Con muốn biết cách thức và từng bước để chuyển trường.
Bây giờ đầu tiên con nên làm gì?
Chứng nhận ngân hàng của ba mẹ có cần phải chứng minh lại không?
Cần bao nhiêu thời gian để chuyển trường?

Mong mọi người giúp đỡ cho con/em.

Bây giờ con/em đang trong thời gian hoảng loạn ạ.
Cảm ơn mọi người.

Chỉnh sửa cuối:

huy.hoang711

Thành viên tích cực
Ðề: Du học sinh chuyển trường sau khi kết thúc mùa fall

Thường các trường CC nhận hồ sơ trễ lắm, nếu làm ngay từ giờ thì vẫn còn kịp, và việc chuyển trường trong nước cũng khá dễ dàng.

Đầu tiên em phải xác định sẽ học trường nào trước, lên web xem họ yêu cầu gì.
Sau đó nộp đúng các loại giấy tờ mà họ yêu cầu là được, thường sẽ mất khoảng 1 tháng thư từ qua lại nếu em đang ở trong nước Mỹ.
Về giấy tờ tài chính, em nói ba mẹ làm lại cái mới theo mức mà trường yêu cầu, ở saigon thì ra quận 1 gửi DHL, 3 ngày là tới, 1tr2 một lần gửi.

krisswagg3108

Thành viên mới

Thường các trường CC nhận hồ sơ trễ lắm, nếu làm ngay từ giờ thì vẫn còn kịp, và việc chuyển trường trong nước cũng khá dễ dàng.

Đầu tiên em phải xác định sẽ học trường nào trước, lên web xem họ yêu cầu gì.
Sau đó nộp đúng các loại giấy tờ mà họ yêu cầu là được, thường sẽ mất khoảng 1 tháng thư từ qua lại nếu em đang ở trong nước Mỹ.
Về giấy tờ tài chính, em nói ba mẹ làm lại cái mới theo mức mà trường yêu cầu, ở saigon thì ra quận 1 gửi DHL, 3 ngày là tới, 1tr2 một lần gửi.
cảm ơn sự giúp đỡ của anh ạ. vậy giấy tờ chứng minh ngân hàng có đc scan không ạ ?
thank you.

Chỉnh sửa cuối:

PhuongChau

Diễn đàn XNC

cam on su giup do cua anh ah. neu nhu giay to ngan hang me em scan qa thoi thi co dc k ah?
hay la gui ban goc cho nguoi ta luon?

thank you.
Khi post bài bạn cần phải viết tiếng việt có dấu, vì đây là quy định chung của diễn đàn.
Bạn đừng để phạm quy, để người xem dễ đọc và tư vấn.

huy.hoang711

Thành viên tích cực

Trước giờ anh toàn nộp bản gốc, em phải email hỏi trường hỏi họ có chấp nhận hay không. Em hỏi nó luôn là các giấy tờ nào cần bản gốc thì gửi đi một lần luôn.

krisswagg3108

Thành viên mới

Trước giờ anh toàn nộp bản gốc, em phải email hỏi trường hỏi họ có chấp nhận hay không. Em hỏi nó luôn là các giấy tờ nào cần bản gốc thì gửi đi một lần luôn.
dạ okay. thanh you anh nhiều