DU HỌC SINH Nhập cảnh vào mỹ trước 30ngày ( 45 ngày) ghi trong I20 có sao không?

thehien_0302

Thành viên mới
Em cần qua mỹ gấp gặp người thân, mn cho em hỏi du học sinh nhập cảnh vào mỹ trước 30ngày ( 45 ngày) ghi trong I20 có sao không? Ai biết tư vấn cho em với, cám ơn Mọi người nhiều!

Phoenix Tears

Thành viên mới
Ðề: DU HỌC SINH Nhập cảnh vào mỹ trước 30ngày ( 45 ngày) ghi trong I20 có sao không?

Em cần qua mỹ gấp gặp người thân, mn cho em hỏi du học sinh nhập cảnh vào mỹ trước 30ngày ( 45 ngày) ghi trong I20 có sao không? Ai biết tư vấn cho em với, cám ơn Mọi người nhiều!
Mình cũng i như bạn. Có ai giải thích giùm ko ạ? :(
Bạn học trường nào và ngày nhập học là ngày mấy?

hoxuantu

Thành viên mới
Ðề: DU HỌC SINH Nhập cảnh vào mỹ trước 30ngày ( 45 ngày) ghi trong I20 có sao không?

Cho phép nhập cảnh trước 30 ngày trên I-20 nhé các bạn, ko sao cả. Mình trước cũng thế, trường nhập học 12-8, mình nhập cảnh ngày 16-7.

datn256

Thành viên tích cực

Khi bạn được cấp visa, LSQ Hoa Kỳ đã đính kèm trong passport của bạn 1 tờ giấy nhỏ, về thời hạn mà bạn được phép nhập cảnh vào Hoa Kỳ đó là trước 30 ngày kể từ ngày nhập học. Mỹ là nước làm việc theo luật, vì thế bạn nên nhập cảnh sau 30 ngày để tránh những rắc rối không đáng có cũng như có thể bị từ chối nhập cảnh tại phi trường.

huy.hoang711

Thành viên tích cực

Cho phép nhập cảnh trước 30 ngày trên I-20 nhé các bạn, ko sao cả. Mình trước cũng thế, trường nhập học 12-8, mình nhập cảnh ngày 16-7.
Bạn này nói ngược. Bạn nhập cảnh ngày 16-7 tức là trước khi nhập học chỉ có 25-26 ngày thôi.

hoxuantu

Thành viên mới

Ý mình là trước trong vòng 30 ngày thì ko sao cả, còm nếu trc 31 ngày là ko dc.

bạn được quyền xuất cảnh trước 30 ngày với I20 của bạn. trong trường hợp bạn mua vé máy bay quá 30 ngày thì bạn không được lên máy bay tại sân bay ở Việt Nam! đâu(như vậy để không có trường hợp bạn bay qua đến Mỹ mà Mỹ không cho phép bạn nhập cảnh đó).@_@