Du học sinh và việc Chuyển trừong

xin chao anh,
em doc thong tin tren dien dan nen email cho anh hoi tham va nho anh giup do.

em la du hoc sinh, hien dang hoc o bang oregon. em muon chuyen truong qua bang khac, va muon hoc truong community college cho gia re. quan trong nhat la em muon chuyen qua bang nao de xin viec lam (cho du hoc sinh), va cuoc song sinh hoat phi re mot chut.

em da hoc duoc hon 2 nam. nhung hien gio hoan canh gia dinh em kho khan, gia dinh em khong the lo cho em duoc nua. em muon tim viec lam de vua hoc vua lam. o bang oregon nay lanh leo quanh nam, khong the xin duoc viec lam.
em dang rat roi tri, mong nho anh giup do.
xin cam on anh.
Dung.

Ðề: Du học sinh và việc Chuyển trừong

Nộp đơn xin học ở Texas: HCC học phí rẻ khí hậu nóng
Chọn học trừong nào là quyền của cháu, không ai cấm đựoc

F4ChoDaiCo

Cựu Ban điều hành
Ðề: Du học sinh và việc Chuyển trừong

em la du hoc sinh, hien dang hoc o bang oregon. em muon chuyen truong qua bang khac, va muon hoc truong community college cho gia re. quan trong nhat la em muon chuyen qua bang nao de xin viec lam (cho du hoc sinh), va cuoc song sinh hoat phi re mot chut.
em da hoc duoc hon 2 nam. nhung hien gio hoan canh gia dinh em kho khan, gia dinh em khong the lo cho em duoc nua. em muon tim viec lam de vua hoc vua lam. o bang oregon nay lanh leo quanh nam, khong the xin duoc viec lam.
em dang rat roi tri, mong nho anh giup do.
xin cam on anh.
Bạn ơi, mình hồi xưa cũng đã từng là du học sinh giống bạn nè. Nếu mình chưa có bằng cấp ở Mỹ và chưa có thẻ xanh thì xin việc làm lương cao thì quả là 1 công trình lớn đó bạn. Bạn cố gắng học xong lấy bằng cử nhân rồi tính tiếp bạn nhé. Còn việc làm thì hiện tại ở đâu trên đất Mỹ cũng chậm chạp cả. Ngay cả công dân Mỹ còn thất nghiệp mà bạn. Mình nghĩ là khg khó để bạn làm 1 việc bồi bàn trong nhà hàng người Việt để nhận tiền mặt vì bạn khg có SS# và khg được làm việc legally.