Du học ngành vật lý trị liệu

Chung Minh Anh

Thành viên mới
Em năm nay 20 tuổi vừa mới lấy IELTS xong và đang có ý định đi du học Mỹ. Em muốn sau khi tốt nghiệp có cơ hội làm việc tại nước Mỹ nên em quyết định chọn nghành vật lý trị liệu vì em nghe nói nó có thể đáp ứng được mục đích của em. Tuy nhiên em vẫn đang thắc mắc là hóa với sinh em dường như rất tệ thì có theo học được nghành này không ?, em thiên về hướng ngoại và nghành em thích là Communication nhưng nghành này không có cơ hội cao xin được việc làm sau khi tốt nghiệp ở Mỹ. Mong anh có thể giải đáp giúp em ạ. Em xin chân thành cảm ơn !.

phambaothi

Thành viên mới
Xin chào Chung Minh Anh,
Em cũng đang tìm hiểu về học sau đại học tại Mỹ. em muốn học lên cao học để bằng đại học của em không lãng phí.
Em học IBA, ielts 7.0, hiện đang là sv năm 3
Nhưng em thấy nếu em học tiếp các ngành liên quan đến kinh doanh/kinh tế thì khá khó xin việc ở Mỹ.
Và em cũng thích ngành truyền thông, em có ý định học lên truyền thông vì em được nhận xét là khá talkative (theo nghĩa tốt).
Vậy em có thể theo học ngành vật lý trị liệu như anh/chị ko ạ? và em cũng học rất tệ hóa và sinh.
Em có khả năng về Toán.
Nếu được em có thể nghe tư vấn từ phía anh/chị không ạ?

pat2211

Thành viên mới
Xin chào Chung Minh Anh,
Em cũng đang tìm hiểu về học sau đại học tại Mỹ. em muốn học lên cao học để bằng đại học của em không lãng phí.
Em học IBA, ielts 7.0, hiện đang là sv năm 3
Nhưng em thấy nếu em học tiếp các ngành liên quan đến kinh doanh/kinh tế thì khá khó xin việc ở Mỹ.
Và em cũng thích ngành truyền thông, em có ý định học lên truyền thông vì em được nhận xét là khá talkative (theo nghĩa tốt).
Vậy em có thể theo học ngành vật lý trị liệu như anh/chị ko ạ? và em cũng học rất tệ hóa và sinh.
Em có khả năng về Toán.
Nếu được em có thể nghe tư vấn từ phía anh/chị không ạ?
Hi, mình nghĩ nếu có khả năng về toán bạn có thể thử master về Statistic, học xong xin việc rất dễ (data scientist/actuary) mà lương cũng khá. Đầu vào của mấy trường khoảng 40-50 thì khá dễ nếu bạn có thể tự trả tuition và living cost.

phambaothi

Thành viên mới
Hi, mình nghĩ nếu có khả năng về toán bạn có thể thử master về Statistic, học xong xin việc rất dễ (data scientist/actuary) mà lương cũng khá. Đầu vào của mấy trường khoảng 40-50 thì khá dễ nếu bạn có thể tự trả tuition và living cost.
Cám ơn PAT, mình không hiểu ở "đầu vào khoảng 40-50" là bạn đang nói về vấn đề gì. cám ơn bạn đã suggest cho mình về ngành học này, mình sẽ tìm hiểu về nó. Và mình vẫn đang tìm hiểu về 1 bang lý tưởng để sống với mức thu nhập của người VN mình khi chỉ làm những công việc làm thêm để trang trải cuộc sống. Và mình cũng thích nơi nào đừng quá vắng và buồn. nếu được bạn có thể gợi ý cho mình một số bang phù hợp không? Cám ơn bạn nhiều ^^

phambaothi

Thành viên mới
Các bạn có thể add mình qua skype thithi.bee
Mình rất cần những lời khuyên từ phía các bạn, còn 1 năm nữa thôi chắc bây giờ chuẩn bị còn chưa kịp.