Em sẽ dần buông anh ra..

• Thread starter trungnguyen0307
  • Ngày gửi
T

trungnguyen0307

Guest
Em sẽ dần buông anh ra..
lily112
(nghethuatsong.info) - Hôm nay trời u ám, như chính tâm hồn em vậy. Em viết những dòng này trong biết bao cảm xúc rối bời, về anh, về tình cảm 2 đứa mình, và cả về người con gái đó nữa...

Mối tình đầu của e đi qua trong đau đớn và nhìu nước mắt, e thiết nghĩ mối tình thứ 2 mình sẽ ko bi lụy như vậy nữa, nhưng bây giờ chính e lại đang rơi vào cái cảm giác yếu đuối đó. Nó khiến e sợ, khiến e suy tư, khiến e rối bời...

Chúng ta đến với nhau ko êm ả như bao người khác, chúng ta đến bên nhau vì e đã ở bên a lúc a bị người đó từ chối, còn e thì vẫn chưa nguôi ngoai vết thương của mối tình đầu. Hơn thế nữa, chúng ta đến bên nhau... trên niềm đau của một người khác. Thật trái ngang khi người con gái trước đây từng từ chối a cuối cùng lại nhận ra tình cảm dành cho a, khi e và a chỉ vừa mới bắt đầu mối quan hệ. Sau những vướng mắc, sau những suy tư, lựa chọn, những biến cố, cuối cùng a đến bên e và vẫn coi người ấy là chị, vẫn duy trì 1 tình cảm chị em thân thiết như xưa.

Em hiểu vì mình đã gián tiếp gây ra nỗi đau cho một người khi đến bên a nên trong e luôn tồn tại suy nghĩ sẽ để a chia sẻ tình cảm của a cho người đó, nhưng rồi...e thấy mình dần vô hình và biến mất trước người đó. E cố gắng ko ghen nhưng vẫn phải ghen, vẫn phải hỏi a về tình cảm dành cho người đó. E thấy ánh mắt a hạnh phúc khi nhìn người đó cười, thấy a quan tâm người đó hơn cả e, a tâm sự với người đó rất nhiều. Và một lần vô tình anh nói, e ko phải là người tốt nhất đối với a. Lời nói đó khiến tim e đau nhói, mọi cố gắng của e để thay thế người đó trong anh vụn vỡ.

Vậy mà e vẫn cứ bước, vẫn tiếp tục với suy nghĩ một ngày a sẽ nhận ra và hiểu được tình cảm của e. Nhưng sao bước chân ngày một thêm nặng nề khi e biết được rằng a cảm thấy sự quan tâm của e dành cho a là quá mức...Có lẽ là vậy thật, khi iu, e chỉ biết dành tất cả cho người mình iu, e ko nghĩ phải giữ lại cho mình 1 chút tình cảm như những người bạn của e đã nói. E đã không nghĩ đó là thái quá cho 1 sự quan tâm.

A nói e hãy tin tưởng a, và e sẽ vẫn như vậy, dù trong lòng e vẫn thấy mình đang dần xa a. Có lẽ a ko bao giờ hiểu e, những cảm nhận của e, những điều khiến e phiền muộn. Bây giờ thì e đã thực sự mệt mỏi, đã thực sự thấy chân chùn bước. E ko muốn biết mối quan hệ chị em kia là gì và đang ở mức nào, e chỉ muốn a hãy dừng lại để suy nghĩ, đâu là người a thực sự muốn quan tâm, đâu là tình cảm thật của a, là e- bạn gái a hay là người đó- một người "chị". Hãy suy nghĩ khi chưa quá muộn, khi chưa một ai phải đau khổ quá nhiều...

Em sẽ không giữ a, vì e biết nếu cái gì đã không thuộc về mình thì cho dù mình cố níu giữ nó cũng sẽ ra đi.

Và từ nay, e sẽ buông a ra 1 chút, e sẽ làm như điều a mún, bớt quan tâm đến a, để a có cơ hội quan tâm đến e, dù có thể điều này sẽ khiến e dần xa a hơn...
---------------------------------------

Last edited by a moderator: