esl...

takeprofit

Thành viên mới
xin chào bác vha08 và các bạn ở trong đây!
em có 1 thắc mắc là esl có thể nhảy lớp được không,em hiện đang lớp esl30 và em muốn có thể nhảy lớp esl dc không...chứ học từng lớp,từng lớp lên thì không đúng như là người ta nói mỹ là đất cơ hội...và cho em hỏi có phải là phải finish xong lv 8 của esl thì em mới được vô college hay là không?em đã đi hỏi và tất cả đều trả lời là không....xin mọi người tư vấn cho em.
nếu có gì thì góp ý cho em là em sai chỗ nào!đừng im lặng.tks mọi người...

vha08

Support
Ðề: esl...

Tuỳ theo mỗi trường. Có trường cho thi College Placement Test/ COMPASS Test nhiều lần trong một semester, có trường chỉ cho 1 lần. Điểm thi càng cao thì sẽ đựoc xắp vào lớp ESL cao hoặc regular English.

Thi CPT/COMPASS Test lại nếu điểm cao thì sẽ đựoc học lớp cao hơn

vnseach

Thành viên tích cực

như bác vha08 nói , bạn có điểm test cao thì sẽ được xếp lớp cao, nếu ko thì phải leo thang từ từ .

KO nhất thiết phải lv 8 mới vào được College, bạn vào College yếu anh văn thì sẽ lấy lớp anh văn nhiều hơn (từ thấp tới cao) .

Rất nhiều người 1 chữ tiếng anh cũng vào được college đấy thôi (tất nhiên có người theo phiên dịch khi đăng ký ) , từ đó lấy các lớp ESL từ thấp tới cao rồi tới mấy môn khác.

Chúc bạn mau thành công

takeprofit

Thành viên mới
xin các bạn giúp mình!

Tình hình là spring term này mình mới vô esol lv 3 thôi,mình đăng ký FAFSA 2012-2013,mình tính là summer term là lên lv 4,cũng là lúc FAFSA bắt đầu tính cho năm 2012-2013,mà giờ FAFSA vừa gửi 1 lá thư là mình chưa hội tụ đủ yêu cầu của nó và không cho mình FAFSA,vậy giờ mình phải làm sao?.FAFSA 2012-2013 không cho bây giờ,thì nguyên năm đó nó không cho mình phải không.=.= vậy bây giờ phải làm sao đây các bạn?

Tình hình là spring term này mình mới vô esol lv 3 thôi,mình đăng ký FAFSA 2012-2013,mình tính là summer term là lên lv 4,cũng là lúc FAFSA bắt đầu tính cho năm 2012-2013,mà giờ FAFSA vừa gửi 1 lá thư là mình chưa hội tụ đủ yêu cầu của nó và không cho mình FAFSA,vậy giờ mình phải làm sao?.FAFSA 2012-2013 không cho bây giờ,thì nguyên năm đó nó không cho mình phải không.=.= vậy bây giờ phải làm sao đây các bạn?
Cháu nói chuyện không rõ ràng, thì làm sao ngừoi khác có thể giúp cháu
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=10116