F4 ngày ưu tiên 15.7.1999

BinBon

Thành viên tích cực
Ðề: F4 ngày ưu tiên 15.7.1999

Chào LinDa!
Vậy là mình yên tâm rồi , BinBon cám ơn LinDa thật nhiều nhé!
LinDa đã khám sức khỏe chưa, ở đâu vậy, có suông sẻ không, có thể cho mình biết vài điều... để rút kinh nghiệm cho mình.

Chúc LinDa may mắn!

linda

Ban điều hành

Gia đình linda ngày 18/1 mới khám sức khoẻ, khám ở BV Chợ Rẫy. Khi có thư mời phỏng vấn bạn nên đi chích ngừa trước sau đó chỉ cần một người mang tất cả Passport, 2 thư mời phỏng vấn, mỗi người 1 hình 4 x 6 nền trắng ( ghi đầy đủ họ tên, ngày tháng năm sinh và case # sau mỗi tấm hình) và giấy chích ngừa màu vàng đến PHÒNG KHÁM SỨC KHOẺ XUẤT CẢNH Bv Chợ Rẫy nộp và chờ lấy giấy hẹn ( bỏ hết tất cả giấy tờ vào 1 tập hồ sơ nộp luôn), họ sẽ xếp lịch khám theo ngày phỏng vấn. Họ giữ giấy chích ngừa màu vàng, 2 thư mời phỏng vấn, hình và trả passport lại cùng với tờ giấy màu xanh có ghi ngày, giờ đến khám trên đó. Khi đi khám chỉ mang theo passport và tiền là đủ.

BinBon

Thành viên tích cực

Chào Linda! Cho BinBon hỏi khi mình ghi họ tên và ngày tháng năm sanh thì ghi theo cách của Vietnam hay MỸ. Chúc gia đình Linda mọi việc tốt đẹp nhé!

Thành

Thích đủ thứ ...

Khi bạn gửi hình cho NVC thì ghi họ, tên, ngày, tháng, năm sinh ghi theo DS230.

Khi khám sức khoẻ thì ghi theo cách Việt Nam thường ghi.

chulambi

Thành viên tích cực

Chào BDH và các anh chị! Cho mình hỏi khi nộp giấy tờ cho NVC thì Giấy document cover sheet để bên trên thì phải có cả 2 cái hả?( 70$ và 400$). Thân chào

chulambi

Thành viên tích cực

Cảm ơn linda nhiều nhé ! 1 tờ lên hồ sơ mỗi người hay chỉ cần 1 tờ lên trên của đương đơn chính. Uả mà I 864 linda điền và nộp hả?. Thân chào

linda

Ban điều hành

Cảm ơn linda nhiều nhé ! 1 tờ lên hồ sơ mỗi người hay chỉ cần 1 tờ lên trên của đương đơn chính. Uả mà I 864 linda điền và nộp hả?. Thân chào
mỗi người đều có 1 bộ hồ sơ, trên mỗi bộ đều có 1 tờ ở trên. I-864 là cuả người bảo lãnh bên Us điền và nộp, bên VN linda chỉ điền DS230 và nộp các giấy tờ liên quan thôi. :1:

Chúc thành công !

ng2van

Thành viên tích cực

Gia đình linda ngày 18/1 mới khám sức khoẻ, khám ở BV Chợ Rẫy. Khi có thư mời phỏng vấn bạn nên đi chích ngừa trước sau đó chỉ cần một người mang tất cả Passport, 2 thư mời phỏng vấn, mỗi người 1 hình 4 x 6 nền trắng ( ghi đầy đủ họ tên, ngày tháng năm sinh và case # sau mỗi tấm hình) và giấy chích ngừa màu vàng đến PHÒNG KHÁM SỨC KHOẺ XUẤT CẢNH Bv Chợ Rẫy nộp và chờ lấy giấy hẹn ( bỏ hết tất cả giấy tờ vào 1 tập hồ sơ nộp luôn), họ sẽ xếp lịch khám theo ngày phỏng vấn. Họ giữ giấy chích ngừa màu vàng, 2 thư mời phỏng vấn, hình và trả passport lại cùng với tờ giấy màu xanh có ghi ngày, giờ đến khám trên đó. Khi đi khám chỉ mang theo passport và tiền là đủ.
Xin BĐH và Linda đưa 1 copy bài này vào mục Khám SK tại Chợ Rẫy (trong Bước 3: Chuẩn bị phỏng vấn) để ACE dễ tìm tham khảo. Vì tôi phải lần mò hơn 30 phút mới tìm ra được đó nha. Cảm ơn Linda vì bài viết ngắn nhưng rất có ích này.Thân ái.