F4 tháng 10.1999

david

Thành viên mới
Xin các anh giúp dùm trường hợp của em, F4 tháng 10.1999, trước đây em đã có án tù 2 năm vì lý do dân sự... Trường hợp như em sau này nộp hồ sơ có vấn đề gì rắc rối không ạ? Có cần làm giấy tờ gì trước không ? Xin cảm ơn !

Chào bạn,

Bạn phải cho biết án dân sự là án liên quan đến vấn đề gì?

Thân chào bạn. Chúc bạn gặp nhiều may mắn.

david

Thành viên mới
Dạ thưa anh, nguyên trước đây tôi có làm ăn và sau đó mất khả năng chi trã nên bị tạm giam. cảm ơn anh.

Dạ thưa anh, nguyên trước đây tôi có làm ăn và sau đó mất khả năng chi trã nên bị tạm giam. cảm ơn anh.
Chào bạn,

Theo tôi, với tội như vậy, bạn sẽ không bị cấm nhập cảnh vào Mỹ. Nếu trên lý lịch tư pháp của bạn có ghi tiền án thì Lãnh sự quán Hoa Kỳ có thể yêu cầu bạn nộp giấy tờ về tòa án để xem bạn bị tội gì và bị xử bao nhiêu năm tù.

Thân chào bạn. Chúc bạn gặp nhiều may mắn.

david

Thành viên mới
Nếu vậy thì tôi cũng yên tâm phần nào, vì tội cũa em cũng không phải vì cố ý gây ra mà. Xin gửi lời cảm ơn đến anh Hùng Việt !

Duy Thai

Thành viên tích cực
Xin các anh giúp dùm trường hợp của em, F4 tháng 10.1999, trước đây em đã có án tù 2 năm vì lý do dân sự... Trường hợp như em sau này nộp hồ sơ có vấn đề gì rắc rối không ạ? Có cần làm giấy tờ gì trước không ? Xin cảm ơn !
Xin chào.
Nếu bạn bị án dân sự,án này không đến nỗi nghiêm trọng ,có thể bạn sẽ bị 1 chút rắc rối tuỳ theo quan đểm nhìn nhận của người PV.Bạn không cần làm giấy tờ gì hết về án của bạn.Mỗi án của bạn đều được ghi rõ trong LLTP.Chúc may mắn