FAFSA-con can giup do.

Lolapham

Thành viên mới
Chào mọi người và bác vha.
Con qua mỹ được 15 ngày, con đã sign up trường saint louis community college, con đã có SSN, nhưng vẫn chưa có green card, con điền FAFSA nhưng bị vướng một số chỗ, mong mọi người và bác vha hướng dẫn.
_Con muốn học summer 2012, thì con chọn niên khoá 2011-2012 phải không ạ? FAFSA sẽ cho ntn ạ?
_Vậy nếu vào fall 2012, thì con phải apply them 1 cái FAFSA 2012-2013 nữa hay sao?
_Are you a U.S. citizen? No, but I am an eligible noncitizen _phần này đúng không ạ?
_When you begin the 2012-2013 school year, what degree or certificate will you be working on? 1st bachelor's degree.
_Enter the name, city, and state of your high school, then click Confirm.
Phần này e học ở vn thì điền ntn ạ?
Mình mong mọi người giúp đỡ, cám ơn mọi người nhiều lắm.

Lolapham

Thành viên mới
Ðề: FAFSA-con can giup do.

Câu cuối cùng con mình có đọc trên diễn đàn và đã biết cách làm rối giờ chỉ rối rắm 3 câu này, mọi người giúp mình với.
Con muốn học summer 2012, thì con chọn niên khoá 2011-2012 phải không ạ? FAFSA sẽ cho ntn ạ?
_Vậy nếu vào fall 2012, thì con phải apply them 1 cái FAFSA 2012-2013 nữa hay sao?
_Are you a U.S. citizen? No, but I am an eligible noncitizen _phần này đúng không ạ?
_When you begin the 2012-2013 school year, what degree or certificate will you be working on? 1st bachelor's degree.

Cháu muốn học mùa hè 2012 thì apply FAFSA cho 2011-2012. Đồng thời cũng apply luốn cho 2012-2013

_Enter the name, city, and state of your high school, then click Confirm.
Phần này e học ở vn thì điền ntn ạ?
Điền tên trường THPT ở Việt Nam, rồi chọn tiểu bang là "Foreign country" nó nằm kế vần "Florida"

Các câu kia cháu trả lời như vậy là đúng rồi

Lolapham

Thành viên mới

Con cám ơn chú vha, nhung con vẫn chờ thẻ xanh vẫn chưa về nữa nên con chưa hoàn tất fafsa được.

Lolapham

Thành viên mới

Chào chú Vha và mọi người. Con đang điền fafsa 2011-2012 cho summer, thì có phần khai parent finacial, họ kêu con khai income tax return 2010, nhưng hbua ba mẹ con làm i864 thì đã nộp hết cho lsq, vậy bây giờ con làm cách nào để khai phần income đây? con vẫn còn giữ tax return 2009, bây giờ con phải làm sao đây ạ?
Posted via Mobile Device

Lolapham

Thành viên mới

Bác Vha ơi, bác giúp con với, tax return 2010,2011 cuả ba mẹ con thì đã nộp chung với i864 rồi. FAFSA có kêu con dùng irs tool thì con đã làm xong fafsa 2011-2012 rồi. Còn fafsa 2012-2013, con cũng dùng irs tool nhưng nó cứ báo information does not match hoài, nên con vẫn chưa finish cái income của ba mẹ con được, nên vẫn chưa submitt fafsa 2012-2013 được. Chú có cách nào giúp con không chú?:2:

vha08

Support

Trên giấy thuế 2011 của ba mẹ cháu mẫu 1040 câu số 37 "Adjusted gross income" là bao nhiêu, điền con số này vào là xong. Nếu ba mẹ cháu chưa khai thuế thì mẫu W-2 (Cộng gross income của ba + mẹ - $5500 = ?) điền vào phần estimate adjusted income trên FAFSA. Hoặc đơn giản hơn nữa là chọn "Will file"/ "Going to file" là xong

YIM vha08 vào yahoo liền đi, tôi cho cháu 30 phút để giúp cháu điền FAFSA