Financial Aid có cover cho khóa học ESL ở Community College ko?

nicole91

Thành viên mới
Tôi đã placement test cho khóa ESL ở Community College và dc xếp vào ESL40 (Intermiety Low), tôi đang hoàn tất hồ sơ xin FA của trường có thể khóa Spring 2012 tôi sẽ nhập học vì tôi đang đợi đúng 1 năm để học phí rẻ hơn, bây giờ tôi đang kím job part time để làm thêm :2:. Tôi có nghe nói xin FA thì học phí sẽ dc free tất cả học phí ( tối đa dc free 12 unit) điều đó có đúng ko? trình độ ESL của tôi như vậy ( Intermiety Low) có dc FA cover tiền học phí ko? (Tại tôi nghe nói FA ko có cover cho khóa học ESL :2:)

Cháu bỏ thời gian ra đọc các bài tôi đã viết, xong xuôi rồi đặt câu hỏi xin định hướng cho tương lai của cháu. Đừng có chạy lung tung trên diễn đàn, hỏi không rõ ràng.

Cháu bỏ 2 ngày đọc các bài do tôi và các bạn khác trên diễn đàn viết. Khi đọc xong đặt câu hỏi cho riêng cháu. Tôi sẽ theo đó giúp cháu việc học và xin việc làm ở San Jose, CA.

nicole91

Thành viên mới
Ðề: Financial Aid có cover cho khóa học ESL ở Community College ko?

Thưa chú Vha08 cháu đã gần như hoàn thành Financial Aid 2011-2012. Và theo cháu biết thì sẽ cho 5550$ và cháu dc cho thêm 500$ (Fed Supp Ed Op Gra ) cháu ko hiểu tiền đó là tiền gì? Tổng cộng cháu dc cho là 6050$ cho cả 3 mùa ( Fall 2011, Spring 2012, Summer 2012). NHưng cháu dự định học fulltime cho khóa học ESL (12 unit), nhưng khi lên hỏi thì học phí tăng 214$/unit. Cháu tính ra 12 unit = 2568$ ( Trong khi Pell grant cho 2775$/ mùa, theo cháu biết thì học mùa nào thì FA cho mùa đó) như vậy thì cháu chỉ vừa đủ tiền học phí chưa tính tiền xăng và tiền sách:2:, nhưng phải trích trước số tiền lớn như vậy thì quá nhiều ( trích tiền nhà ra đóng học phí trc), trong khi phải đợi FA gửi tiền về sau. :2:. Cháu cũng ko biết Pell Grant là cho theo 1 năm hay cho theo từng mùa :2: ? Cháu dag muốn học mùa Fall nhưng đang phân vân về những vấn đề này. Xin chú Vha08 tư vấn cho cháu, mùa Fall sắp khai giảng rồi ạh.

Financial aid là gởi về cho trường, trường trừ tiền học phí ra còn dư bao nhiêu mới đưa lại cho cháu. FAFSA đã approved rồi thì cháu chỉ việc đăng ký lớp học thôi, chuyện lấy tiền từ Pell Grant là chuyện của phòng financial aid của trường.

nicole91

Thành viên mới

Thưa chú! Cháu đang ở dạng OUT OF STATE. Đúng t12 thì cháu mới đúng In State. Anh của cháu thì đang ở Texas, cũng ở dạng Out Of State, cũng xin FA nhưng phải bỏ tiền túi ra đóng học phí trc, học khoảng 1 tháng thì FA mới gửi tiền về, Còn cháu đang ở CA San Jose, đăng kí học Mission College, Cháu ko biết bang CA và TX có giống nhau ko? Ko biết cháu có cần lên trường hỏi lại vụ tiền học và FA ko?

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm

đã accept và đã dc approved rồi. Nó ghi thiếu nợ bao nhiêu tiền, kệ nó. FA đã cover hết rồi (nếu tiền FA > học phí). Bạn chỉ cần đăng kí xếp lớp và đi học. CHuyện học phí ko cần quan tâm nữa. Cho dù nó có hiện cái warning: nếu ko đóng tiền học, sẽ drop lớp, cũng ko sao. Bạn muốn make sure, thì đăng kí lớp, để 3 ngày (là tối đa rồi) mà nó ko drop lớp bạn đã đăng kí + tiền nợ vẫn hiện đó, thì đúng là FA đã cover hết rồi, bạn ko cần phải lo nữa.
Note: điều kiện là tiền FA cho > học phí. FA cho mùa nào thì học mùa đó. Ví dụ: FA cho mùa spring 2012 mà đăng kí mùa fall 2011 thì dĩ nhiên ko dc.

nicole91

Thành viên mới

đã accept và đã dc approved rồi. Nó ghi thiếu nợ bao nhiêu tiền, kệ nó. FA đã cover hết rồi (nếu tiền FA > học phí). Bạn chỉ cần đăng kí xếp lớp và đi học. CHuyện học phí ko cần quan tâm nữa. Cho dù nó có hiện cái warning: nếu ko đóng tiền học, sẽ drop lớp, cũng ko sao. Bạn muốn make sure, thì đăng kí lớp, để 3 ngày (là tối đa rồi) mà nó ko drop lớp bạn đã đăng kí + tiền nợ vẫn hiện đó, thì đúng là FA đã cover hết rồi, bạn ko cần phải lo nữa.
Note: điều kiện là tiền FA cho > học phí. FA cho mùa nào thì học mùa đó. Ví dụ: FA cho mùa spring 2012 mà đăng kí mùa fall 2011 thì dĩ nhiên ko dc.
Bạn Kid ơi! Tôi xin dc FA cho năm 2011-2012...Và cho mùa Fall 2011 là 2775$ và Spring 2012 là 2775$. Tại vì tôi chưa đủ instate. Học phí Cali too high, tầm 224$/unit.....Nếu như tôi ko học mùa Fall, chắc chắn là tôi học mùa Spring 2012, nhưng nếu như năm sau tôi học khóa Summer 2012 thì tôi có thể lấy tiền Pell Grant của khóa Fall 2011 dc ko? Hay tôi chỉ lấy dc Pell Grant của khóa Spring 2012. Tại theo tôi biết thì xin FA cho 2011-2012 total : 5550$ cho cả 3 mùa ( Fall 2011, Spring 2012, Summer 2012)