Form DS230

minhhao06

Thành viên tích cực
Xin chào Ban ĐH và các bạn
Trong vòng tháng 10 này tôi đi phỏng vấn mà tờ Form DS230 của tôi do bên My gởi về từ tháng 05/ 2010 đả điền hoàn tất trước đó ( còn một tờ Form DS230 gởi cho Trung Tâm (NVC). Vậy tôi có cần phải điền lại Form DS230 mới không? có nghĩa là tôi có cần thiết phải điền lại Form và ký tên cho gần với ngày đi phỏng vấn không? và có ảnh hưởng gì với tờ Form còn lại không? Rất mong sự hồi đáp của các bạn Thành thật cảm ơn nhiều.

onenainainai

Cựu Ban điều hành
Ðề: Form DS230

Xin chào Ban ĐH và các bạn
Trong vòng tháng 10 này tôi đi phỏng vấn mà tờ Form DS230 của tôi do bên My gởi về từ tháng 05/ 2010 đả điền hoàn tất trước đó ( còn một tờ Form DS230 gởi cho Trung Tâm (NVC). Vậy tôi có cần phải điền lại Form DS230 mới không? có nghĩa là tôi có cần thiết phải điền lại Form và ký tên cho gần với ngày đi phỏng vấn không? và có ảnh hưởng gì với tờ Form còn lại không? Rất mong sự hồi đáp của các bạn Thành thật cảm ơn nhiều.
Chào bạn,
Bộ Ds-230 bạn khai từ lúc đầu cho tới bây giờ nếu không có gì thay đổi cần phải điều chỉnh lại thì không cần phải khai lại bộ Ds-230 mới.

minhhao06

Thành viên tích cực

Xin cho tôi hỏi thêm một chi tiết nhỏ là trong phần khai tên con ghi sai họ có cần điều chỉnh lại không? có nghỉa là mình sửa lại cho đúng phần đó vậy khi đối chiếu với Form đả gửi đi thì có ảnh hưởng gì không? Tôi là đương đơn phụ còn bộ tờ khai của đương đơn chính thi hoàn toàn chính xác

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm

Chào anh,
Cái nào sai thì anh làm lại cái đó, chỉnh lại cho chính xác. Khi họ đối chiếu với form cũ, họ ko coi có đúng hay ko, mà họ coi có thay đổi hay ko, nếu có thay đổi họ sẽ lấy form mới, trả form cũ mà họ ko cần biết là form mới có đúng hay ko. Việc xét đúng sai, sau đó họ mới check lại sau. Vì thế, anh hãy điền lại thật chính xác nha!

youandme8110

Thành viên tích cực

ACE cho em hỏi:

Tên đầy đủ của em là: Hoàng Thị Thu Thảo

DS230 của em ( đã nộp cho NVC) ghi là:

Part I :

Last name : Hoàng First name : Thảo Middle name : Thi Thu

Part 2:

Last name : Hoàng First name :Thu - Thảo Middle name : Thi

Em xin hỏi, bây giờ em thấy có sự khác nhau giữa cách ghi tên của hai part, vậy có ok k? Part nào ghi đúng?

Em có nên xin đổi lại DS230 mới cho trùng khớp cách ghi tên của hai part, lúc sơ vấn k?

Và ngoài bộ DS230 đã nộp cho NVC, lúc đi PV em có nên mang 1 bộ Ds 230 nữa và ký sẳn vào Part I , Và để trống Part 2 để ký trước mặt NV LS hay không?

Hay là họ sẽ đưa em part 2 lúc em nộp cho NVC để em ký?

Kính mong ACE hướng dẫn

thaohoa

Thành viên mới

Chào chị Thảo. Hồ sơ chị nhờ LSư làm mà chị cũng có bộ đơn DS 230 à. LS làm xong gởi về cho chị thêm 1 bộ phải không? Hồ sơ của em LS họ điền hết nên em không có mẩu đơn DS 230. Mong chị nói rõ cho em được biết với để em chuẩn bị. Cám ơn chị nhiều. Chúc chị mọi điều may mắn.

youandme8110

Thành viên tích cực

khi nào bạn PV luật sư sẽ gửi về cho bạn 1 bộ hồ sơ photo, trong đó có bô bảo trợ tài chính, bằng quốc tịch và ds230. Để bạn cầm theo khi đi PV, phòng khi NV LS có hỏi thì đưa ra, đa số là k có hỏi tới đâu, nhưng mình vẫn cầm theo.

Khi nhận hồ sơ bạn phải kiểm tra kỷ từng chi tiết, nhiều khi xảy ra sơ sót để chỉnh kịp thời. May mà Y&M đọc kỷ nên phát hiện ra, phần sai sót đó, còn kịp điều chỉnh, noi chung là còn kiểm soát được tình huống.

Kinh nghiệm rút ra từ Y&M, Giấy tờ phải phải xem như là tiền bạc, qua tay là phải check kỹ lại, đừng ỷ y, cho dù có nhận được giấy hồng cũng phải kiềm hãm sự sung sướng lại, mà banh mắt ra đọc kỹ, phải đúng tên mình hay không?:21::21:

thaohoa

Thành viên mới

khi nào bạn PV luật sư sẽ gửi về cho bạn 1 bộ hồ sơ photo, trong đó có bô bảo trợ tài chính, bằng quốc tịch và ds230. Để bạn cầm theo khi đi PV, phòng khi NV LS có hỏi thì đưa ra, đa số là k có hỏi tới đâu, nhưng mình vẫn cầm theo.

Khi nhận hồ sơ bạn phải kiểm tra kỷ từng chi tiết, nhiều khi xảy ra sơ sót để chỉnh kịp thời. May mà Y&M đọc kỷ nên phát hiện ra, phần sai sót đó, còn kịp điều chỉnh, noi chung là còn kiểm soát được tình huống.

Kinh nghiệm rút ra từ Y&M, Giấy tờ phải phải xem như là tiền bạc, qua tay là phải check kỹ lại, đừng ỷ y, cho dù có nhận được giấy hồng cũng phải kiềm hãm sự sung sướng lại, mà banh mắt ra đọc kỹ, phải đúng tên mình hay không?:21::21:
Cám ơn sự chia sẽ chân thành của chị. Em sẽ học các cẩn thận mà chị đã chia sẽ. Chúc chị mọi điều may mắn:113:

youandme8110

Thành viên tích cực

ACE cho em hỏi:

Tên đầy đủ của em là: Hoàng Thị Thu Thảo

DS230 của em ( đã nộp cho NVC) ghi là:

Part I :

Last name : Hoàng First name : Thảo Middle name : Thi Thu

Part 2:

Last name : Hoàng First name :Thu - Thảo Middle name : Thi

Em xin hỏi, bây giờ em thấy có sự khác nhau giữa cách ghi tên của hai part, vậy có ok k? Part nào ghi đúng?

Em có nên xin đổi lại DS230 mới cho trùng khớp cách ghi tên của hai part, lúc sơ vấn k?

Và ngoài bộ DS230 đã nộp cho NVC, lúc đi PV em có nên mang 1 bộ Ds 230 nữa và ký sẳn vào Part I , Và để trống Part 2 để ký trước mặt NV LS hay không?

Hay là họ sẽ đưa em part 2 lúc em nộp cho NVC để em ký?

Kính mong ACE hướng dẫn
ACE XNC ơi, vui lòng giúp em vụ này với! cả nhà mình lo đi chơi quá, quên e rồi:20::20:

onenainainai

Cựu Ban điều hành

ACE XNC ơi, vui lòng giúp em vụ này với! cả nhà mình lo đi chơi quá, quên e rồi:20::20:
Chào youandme8110,
Tên của bạn khai trong Ds-230 của cả 2 part đều phải giống nhau. NVC hoặc LSQ sẽ căn cứ vào tên của bạn đã khai trong Ds-230 (cả part 1 và part 2) để làm visa cho bạn. Theo tôi, bạn nên khai lại Ds-230 mới và xin đổi lại lúc sơ vấn. Lý do thì bạn cứ trình bày như trên.

Đối với tên của bạn, người Mỹ họ chỉ quan tâm đến First name và Last name thôi, còn Middle name thì không quan trọng.
Có 2 cách viết:
- Nếu bạn viết Họ trước thì phải có ngăn cách bằng dấu phẩy:
HOANG, THAO THI THU (người Mỹ nhìn vào họ sẽ biết bạn họ HOANG tên THAO )
- Nếu bạn viết tên trước thì chỉ cần hoán vị Họ và Tên, còn chữ lót thì để nguyên:
THAO THI THU HOANG (người Mỹ nhìn vào họ sẽ biết bạn tên THAO họ HOANG)

Hoặc bạn có thể ghép tên và chữ lót như:
THUTHAO THI HOANG

Căn cứ vào part 2 thì khi viết ra, tên của bạn là THU-THAO THI HOANG có thể họ sẽ nhầm bạn tên THU

Nếu muốn ghép tên có 2 chữ thì bạn nên viết liền nhau, không được có khoảng trắng hoặc liên kết bằng dấu gạch ngang, người Mỹ không hiểu và rất dể bị nhầm.