Gọi điện trên Facebook .... để bà con 888 dzí nhau .... hehheheh

Liệu

Cựu Ban điều hành
(TNO) Hãng viễn thông T-Mobile (Mỹ) vừa chính thức tung ra ứng dụng Bobsled, cho phép người dùng Facebook có thể gọi điện trực tuyến với các tài khoản trong danh sách bạn bè.

Theo Engadget, ứng dụng Bobsled có thể giúp người dùng gọi điện thoại với bạn bè mình miễn phí trên Facebook, với công nghệ "một lần chạm" (one-touch) tương tự như Skype.

Facebook đang là mạng xã hội lớn nhất thế giới với hơn 500 triệu người dùng trên toàn cầu. Chính vì thế, việc ra đời của Bobsled sẽ là mối đe dọa rất lớn đến các dịch vụ hội thoại qua Internet (VoIP) như Skype hay Google Voice.

Theo nghiên cứu thăm dò của T-Mobile, 88% người dùng Facebook rất cần tính năng này bởi nó có thể giúp mọi người gần nhau hơn.

T-Mobile còn cho biết thêm, thời gian tới họ sẽ nâng cấp Bobsled thành các dịch vụ truyền thông liên lạc trên nền tảng đám mây, hỗ trợ cả khả năng video chat (thoại có hình) hoặc gọi điện thoại đến một số cố định.

Hiện tại, Bobsled đang được cung cấp dưới dạng plug-in và cho phép cài đặt miễn phí trong Facebook.

Theo: Thành Luân - Nguồn: ThanhnienOnline

Trong trường hợp file này không download được, ACE có thể download trực tiếp từ trang facebook của mình.

Cụ thể, ACE đánh vào ô Tìm kiếm / Search từ
Bobsled.

Cám ơn các ACE đã đọc.

Asm

Giám đốc nhà máy pháo
Ðề: Gọi điện trên Facebook .... để bà con 888 dzí nhau .... hehheheh

FB ở việt nam các nhà mạng chặn hết òi, vì các các cháu nhà ta suốt ngày vào trồng cây nuôi thỏ:24::24::24:

funnyngo139

Thư ký nhà máy pháo! Ác Ôn...

FB ở việt nam các nhà mạng chặn hết òi, vì các các cháu nhà ta suốt ngày vào trồng cây nuôi thỏ:24::24::24:
Cho chú Ultrasuft vào.....thế là xong. tớ vẫn chơi chú nài lâu nay kakakaa :24::24::24:

teresa

Thành viên tích cực

Cho chú Ultrasuft vào.....thế là xong. tớ vẫn chơi chú nài lâu nay kakakaa :24::24::24:
nhà mạng càng chặn thì lại càng có thêm nhiều cách vào FB , mình vẫn vô bình thường .

funnyngo139

nhà mạng càng chặn thì lại càng có thêm nhiều cách vào FB , mình vẫn vô bình thường .
Nhưng sử dụng thằng nhóc Ultrasuft này cũng có ảnh hưởng đến PC. Có khi nhờ hắn mà mình khỏi vô in-tẹc-nét được nun hơhơ, lại đơ như cây cơ nun. Các bạn có sử dụng mà gặp phải trường hợp nì thì đừng vội la làng lên như tớ nhá. Có cách để trị nó hết á.

Vào Tools -> Internet Options -> Connections -> Lan setting
Ở hộp Proxy Server, click bỏ dấu v ở Use proxy server for your Lan
Trước khi click:

Sau khi click:

Sau đó click OK......thế là xong

teresa

Thành viên tích cực

Nhưng sử dụng thằng nhóc Ultrasuft này cũng có ảnh hưởng đến PC. Có khi nhờ hắn mà mình khỏi vô in-tẹc-nét được nun hơhơ, lại đơ như cây cơ nun. Các bạn có sử dụng mà gặp phải trường hợp nì thì đừng vội la làng lên như tớ nhá. Có cách để trị nó hết á.

Vào Tools -> Internet Options -> Connections -> Lan setting
Ở hộp Proxy Server, click bỏ dấu v ở Use proxy server for your Lan
Trước khi click:

Sau khi click:

Sau đó click OK......thế là xong
sd ULTRASUFT mạng chạy hơi chậm một xíu thôi , chưa thấy ảnh hưởng gì hết . post ảnh , đổi avt thoải mái .

funnyngo139

sd ULTRASUFT mạng chạy hơi chậm một xíu thôi , chưa thấy ảnh hưởng gì hết . post ảnh , đổi avt thoải mái .
Ok. Bạn hãy thử vào theo cách mình hướng dẫn xem Lan Setting của bạn có bị thay đổi thông số ko nhé. Khi bạn sử dụng Ultrasuft máy bạn sẽ tự động thay đổi address và chính vì điều này sẽ làm cho bạn ko thể lướt web. Nếu bạn ko tin ngay bây giờ bạn hãy vào
Tools -> Internet Options -> Connections -> Lan setting xem những con số đó có tự động nhập vào khung address ko nhé!

Chúc bạn zui nè :1:

eotidi

Thành viên tích cực

Chào Bác Liệu,
Xin nhắn với Bác 1 việc: hình của Bác Liệu và Lactantan "được" 1 thành viên cũ xúc síc (xuất sắc) của web XNC, sử dụng trái phép trong Yahoo hỏi & đáp ...

Đẹp chai như bác Liệu, được him hâm mộ cũng phải ... khục khục!

http://pulse.yahoo.com/_GX5J7O47EBBQ5JCZ2NKVDXOEQY/album/photos/457402

Liệu

Cựu Ban điều hành

Chào Bác Liệu,
Xin nhắn với Bác 1 việc: hình của Bác Liệu và Lactantan "được" 1 thành viên cũ xúc síc (xuất sắc) của web XNC, sử dụng trái phép trong Yahoo hỏi & đáp ...

Đẹp chai như bác Liệu, được him hâm mộ cũng phải ... khục khục!

http://pulse.yahoo.com/_GX5J7O47EBBQ5JCZ2NKVDXOEQY/album/photos/457402
Hehehehhe, ôi thời xa xưa ... nay còn đâu nữa huh LTT.

Nói vậy thôi, xem lại cũng hay hay. Cám ơn LTT nhá, khi nào có tin dzui, báo cho AE biết nha :41::41::41:

eotidi

Thành viên tích cực

Hehehehhe, ôi thời xa xưa ... nay còn đâu nữa huh LTT.

Nói vậy thôi, xem lại cũng hay hay. Cám ơn LTT nhá, khi nào có tin dzui, báo cho AE biết nha :41::41::41:
Hi anh Liệu và các bạn thành viên XNC,
Lactantan401 (là cha nội nào?) mà sao lại vô Yahoo hỏi & đáp, hỏi những câu ngớ ngẩn bậy bạ thế nhỉ?
http://vn.answers.yahoo.com/activit...q7IVcU1aa&link=question#yan-questions-answers.

Nếu thực sự Ltt401 không biết thì vô XNC đọc khắc biết!
Hầy aaa, có kẻ mạo danh anh Liệu ui ... http://vn.answers.yahoo.com/questio...uFR1579AVAx.;_ylv=3?qid=20110502075450AA7QZwy

thanhhoang

Thành viên mới
em thấy gọi điện bằng gmail qua mĩ là chuẩn không cần chỉnh.
Chẳng tốn xu mà nói sùi cả bọt mep :24: