Gửi tờ DS3032 cho NVC bằng email !

Thành

Thích đủ thứ ...
Hiện nay NVC đã có thông báo chính thức họ chấp nhận đương đơn chính (người được bảo lãnh ở VN) có thể gửi tờ DS3032 cho NVC bằng email, kể cả những trường hợp bị thất lạc, không nhận được tờ DS3032 này. Việc này rất có lợi cho người được bảo lãnh, không phải gửi bằng đường bưu điện, vừa tốn kém, dễ thất lạc...

Link download DS3032: http://www.state.gov/documents/organization/80023.pdf

Chú ý: Sau khi điền xong các A,C ký tên vào và nhớ ghi Case Number HCM lên góc trên bên phải tờ giấy, sau đó Scan thành file .JPG kích thước 800x600 pixels, gửi đính kèm theo email cho NVC theo địa chỉ : NVCINQUIRY@state.gov.

Chúc các A,C Thành công !
http://travel.state.gov/visa/immigrants/info/info_5167.html

eotidi

Thành viên tích cực
Ðề: Gửi tờ DS3032 cho NVC bằng email !

Hiện nay NVC đã có thông báo chính thức họ chấp nhận đương đơn chính (người được bảo lãnh ở VN) có thể gửi tờ DS3032 cho NVC bằng email, kể cả những trường hợp bị thất lạc, không nhận được tờ DS3032 này. Việc này rất có lợi cho người được bảo lãnh, không phải gửi bằng đường bưu điện, vừa tốn kém, dễ thất lạc...
Chào anh Thành,
Từ tháng 08/2010, eotidi đã thực hiện việc gửi DS-3032 (scan thành file PDF) đến NVC = email (hoàn toàn không gửi qua bưu điện) 3 bộ trong gđ và 2 bộ của người quen, tất cả đều nhận email của NVC gọi đóng tiền visa $404 khoảng 10 ngày sau đó.

Nhưng vì lúc đó chưa có thông tin chính thức của NVC như anh Thành vừa cho biết, nên eotidi chưa dám tư vấn cho các bạn TV khác. Bây giờ đã có thông tin như vậy là tốt quá rồi. Cám ơn ác-mìn lắm lắm.

F4ChoDaiCo

Cựu Ban điều hành

Có 1 điểm này mình hơi thắc mắc, xin bạn cho mình hỏi chút xíu ha! Trong trường hợp mình không muốn qua Agent, nếu em gái của mình ở HCMC điền vào đơn DS3032 này là địa chỉ của mình ở Mỹ thì tất cả giấy tờ sẽ được gởi đến địa chỉ ở Mỹ của mình. Trong trường hợp này thì làm sao mình có thể trao đổi về những yêu cầu trong giấy tờ mình nhận được với em gái mình ở VN được? Hỏng lẽ mình phải tự đi ra bưu điện ở Mỹ gởi bản gốc về VN hay là mình chỉ cần scan giấy báo rồi email về cho em gái của mình ở VN là được?
Ý của mình là như thế này. Nếu mình ở Mỹ nhận được giấy báo đóng tiền PV thì mình có phải gởi tờ giấy báo bản gốc này về cho em gái mình ở VN không? hay chỉ cần scan email gởi về VN là được, rồi em mình tự đi đóng tiền hẹn ngày PV? Mình cảm ơn nếu bạn có thể giúp mình câu trả lời để mình yên tâm.

Thành

Thích đủ thứ ...

Việc NVC yêu cầu người bảo lãnh ký vô tờ DS3032 này theo cách làm cũ kể từ khi hồ sơ được mở, họ muốn xác định chính xác địa chỉ tránh thất lạc thư tín mà thôi. Hiện tại theo cách gửi email này thì cho dù có chọn ai thì NVC vẫn gửi thông báo về cho các địa chỉ email do người ký DS3032 đề nghị, vấn đề này đang được NVC khuyến khích, cho dù bạn có thay đổi chổ ở, địa chỉ khác, hồ sơ vẫn được chuyển đến gia đình an toàn không sợ thất lạc.

@ Liên lạc với NVC bằng email khi có bất kỳ thông báo bạn sẽ nhận được trong thời gian sớm nhất.

Giấy báo đóng tiền, checklist, thư mời phỏng vấn được gửi qua email tất cả đều có giá trị.

cold_blood_boy178

Thành viên tích cực

Có 1 điểm này mình hơi thắc mắc, xin bạn cho mình hỏi chút xíu ha! Trong trường hợp mình không muốn qua Agent, nếu em gái của mình ở HCMC điền vào đơn DS3032 này là địa chỉ của mình ở Mỹ thì tất cả giấy tờ sẽ được gởi đến địa chỉ ở Mỹ của mình. Trong trường hợp này thì làm sao mình có thể trao đổi về những yêu cầu trong giấy tờ mình nhận được với em gái mình ở VN được? Hỏng lẽ mình phải tự đi ra bưu điện ở Mỹ gởi bản gốc về VN hay là mình chỉ cần scan giấy báo rồi email về cho em gái của mình ở VN là được?
Ý của mình là như thế này. Nếu mình ở Mỹ nhận được giấy báo đóng tiền PV thì mình có phải gởi tờ giấy báo bản gốc này về cho em gái mình ở VN không? hay chỉ cần scan email gởi về VN là được, rồi em mình tự đi đóng tiền hẹn ngày PV? Mình cảm ơn nếu bạn có thể giúp mình câu trả lời để mình yên tâm.
Ủa nếu đã nộp DS3032 qua email, thì bạn cũng nên đăng ký email với NVC để NVC có bất kì thông báo gì thì gửi qua email.
Như trường hợp của mình thì ba mẹ mình và mình hoàn toàn không phải gửi bất kì một thư tay nào trong quá trình đóng IV fee (404 usd) hay AOS fee (88 usd) cả.

Checklist letter cũng được gửi đến mình thông qua email.

Mình chỉ dùng cách gửi thư thông thường (UPS, Fedex ..) khi hồ sơ mình đến bước phải gửi DS230, lý lịch tư pháp ... Mấy cái này mình gửi qua cho ba mẹ, để ba mẹ kiểm tra rồi gửi đến NVC.

F4ChoDaiCo

Cựu Ban điều hành

Ủa nếu đã nộp DS3032 qua email, thì bạn cũng nên đăng ký email với NVC để NVC có bất kì thông báo gì thì gửi qua email.
Như trường hợp của mình thì ba mẹ mình và mình hoàn toàn không phải gửi bất kì một thư tay nào trong quá trình đóng IV fee (404 usd) hay AOS fee (88 usd) cả.
Checklist letter cũng được gửi đến mình thông qua email.
Mình chỉ dùng cách gửi thư thông thường (UPS, Fedex ..) khi hồ sơ mình đến bước phải gửi DS230, lý lịch tư pháp ... Mấy cái này mình gửi qua cho ba mẹ, để ba mẹ kiểm tra rồi gửi đến NVC.
Cảm ơn bạn cold_blood_boy178 nha. Vậy mà mình cứ tưởng là LLTP thì em mình phải cầm bản gốc trực tiếp đến LSQ lúc đi phỏng vấn chứ. Vậy thì mình yên tâm rồi.

cold_blood_boy178

Thành viên tích cực

Cảm ơn bạn cold_blood_boy178 nha. Vậy mà mình cứ tưởng là LLTP thì em mình phải cầm bản gốc trực tiếp đến LSQ lúc đi phỏng vấn chứ. Vậy thì mình yên tâm rồi.
Lúc nộp DS230 cũng phải nộp lý lịch tư pháp, mần theo tình hình hiện tại thì ngày complete hồ sơ và ngày phỏng vấn có thể cách xa nhau trên 1 năm, nên khi đi phỏng vấn theo kinh nghiệm của các anh chị trên diễn đàn mình phải xin một lý lịch tư pháp mới và cằm theo khi đi phỏng vấn, vì lý lịch tư pháp lúc nộp với DS230 đã hết hạn :1:

Toan Vo

Thành viên tích cực

Cho em hỏi Ds-3032 phần ''I do not appoint an agent..." bên dưới có street address và email address,e lấn cấn chỗ này,mình điền đồng thời cả địa chỉ nhà và địa chỉ mail,và địa chĩ nhà điền luôn phường ,quận theo tiếng Anh lun chứ ah?
Theo như topic
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/145-DS-3032-mẫu-hình-ảnh
thì bác Thành hướng dẫn phần ghi stress address là ghi ''tên người được bảo lãnh'',e hơi rối chổ này ah, tên đường hay tên của người dc bảo lãnh ah?Mong bác hướng dẫn e cái ah!

Loves

Thành viên tích cực

- Nhìn vào hình có 2 phần Mỹ( xanh) và VN (hồng)
+ bạn đánh dấu x vào ô mảu xanh I oppoint và ghi tên , địa chỉ nguoi, so phoen , email của nguoi bao lanh bên mỹ )

+ còn phần I do not oppoint bạn bỏ trống ko ghi bất cứ gì vào ô này.

- Vì tờ này là tờ chọn nguoi đóng tiền visa nên bạn chỉ có quyền chọn 1, ko thể 1 lúc chọn bên mỹ và Vn đóng tiền được .

- sau khi ký tên xong bạn scan ra file và gởi mail cho NVC
http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...u-ds-3032-cho-national-visa-center-bằng-email

Tham khảo : http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/19065-Tổng-hợp-DS-3032?p=120775#post120775