Giấy bảo hộ va giấy bảo trợ

nunhutuyen

Thành viên mới
Kính gởi Ban lãnh đạo trang Xuất nhập cảnh
Xin hỏi giây bảo hộ và giấy bảo trợ khác nhau như thế nào?
Mẩu đơn của 2 loại giấy đó như thế nào ?
Và có thể làm giấy đó tại Viêt Nam được không? Công chứng ở đâu?
Xin chân thành cảm ơn

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Giấy bảo hộ va giấy bảo trợ

Kính gởi Ban lãnh đạo trang Xuất nhập cảnh
Xin hỏi giây bảo hộ và giấy bảo trợ khác nhau như thế nào?
Mẩu đơn của 2 loại giấy đó như thế nào ?
Và có thể làm giấy đó tại Viêt Nam được không? Công chứng ở đâu?
Xin chân thành cảm ơn
Bạn không ghi rõ bạn cần làm những giấy tờ đó cho ai và làm gì ? Trong trường hợp bạn là người được bảo lãnh ở Việt Nam thì bạn không cần phải làm giấy Bảo trợ tài chính I-864. Giấy bảo trợ tài chính do người bảo lãnh bên Hoa Kỳ khai và ký tên vào mà thôi. Trong hồ sơ bảo lãnh không có giấy bảo hộ. Vài dòng giúp bạn được rõ hơn về hồ sơ bảo lãnh nhé bạn!

1 - Là giấy giám hộ "Guardianhíp Agreement" có trường trung học tư (Private school) họ có mẫu đơn sẵn cho mình điền, còn không thì mình phải tự soạn và tùy theo trường yêu cầu có cần công chứng hay không (thường là cần công chứng để xác định là cha mẹ ký tên) tuy nhiên mấy người công chứng ở Việt Nam họ đòi them bản tiếng Việt mới chịu công chứng

2 - Giấy bảo trợ (Theo tôi hiểu là Affidavit of Financial) trường có 1 mẫu đơn yêu cầu cha mẹ điền và ký tên kèm theo bank statement. Đây là yêu cầu RIÊNG của trường còn đối với chính phủ Mỹ bạn phải điền mẫu I-134 nếu người trả tiền học không phải là cha mẹ của học sinh.

nunhutuyen

Thành viên mới

Em cám ơn câu trả lời của Anh Vha và anh Thành
Em biết lúc này Anh Vha rất là bận nhưng Anh vẫn trả lời câu hỏi của em, em cám ơn anh nhiều nhiều lắm. Hồi nào Anh rãnh anh trả lời email giúp em với nhé , em chân thành cám ơn anh . (mail của em là nunhutuyen@yahoo.com)