Hồ sơ F4 - Kim rose

Kim rose

Thành viên tích cực
Thân Chào mọi người
Mình vừa gia nhập hôm nay , nên nếu có sai xót gì trong khi viết rất mong được thông cảm và chỉ dẫn thêm . Chân Thành cảm ơn và chúc Ban Điều Hành cùng mọi người sức khỏe và an vui .
Sau đây cho mình được hỏi về vấn đề giấy khai sinh khi đi phỏng vấn diện ACE ruột.
Chị ruột mình ở mỹ bảo lãnh cho hai chị em mình ở việt nam , mình đã khám sức khỏe và chích ngừa , chỉ đợi tuần sau đi phỏng vấn , nhưng nay kiểm tra lại giấy tờ thì thấy trong khai sinh của mình thiếu chữ thị tên của Mẹ . vì khai sinh của người bảo lãnh và tên người chị kế được bảo lãnh đều có chữ thị tên của Mẹ , vậy có bị cản trở trong việc phỏng vấn không ? vì nếu đi đính chính lại thì không kịp ngày phỏng vấn , xin quý vị nào biết về trường hợp này giúp mình với , chân thành cảm ơn rất nhiều ..Một lần nữa Chúc Ban Điều Hành và mọi người luôn sức khỏe .
Thân ái
Kim-Rose

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: phong van

Thân Chào mọi người
Mình vừa gia nhập hôm nay , nên nếu có sai xót gì trong khi viết rất mong được thông cảm và chỉ dẫn thêm . Chân Thành cảm ơn và chúc Ban Điều Hành cùng mọi người sức khỏe và an vui .
Sau đây cho mình được hỏi về vấn đề giấy khai sinh khi đi phỏng vấn diện ACE ruột.
Chị ruột mình ở mỹ bảo lãnh cho hai chị em mình ở việt nam , mình đã khám sức khỏe và chích ngừa , chỉ đợi tuần sau đi phỏng vấn , nhưng nay kiểm tra lại giấy tờ thì thấy trong khai sinh của mình thiếu chữ thị tên của Mẹ . vì khai sinh của người bảo lãnh và tên người chị kế được bảo lãnh đều có chữ thị tên của Mẹ , vậy có bị cản trở trong việc phỏng vấn không ? vì nếu đi đính chính lại thì không kịp ngày phỏng vấn , xin quý vị nào biết về trường hợp này giúp mình với , chân thành cảm ơn rất nhiều ..Một lần nữa Chúc Ban Điều Hành và mọi người luôn sức khỏe .
Thân ái
Kim-Rose
Xin chào Anh, Chị!
Việc này chị nên cầm CMND, Hộ khẩu và những giấy tờ liên quan đến Sở tư pháp nơi Mẹ chị cư ngụ để xin chỉnh sửa lại cho chính xác. Anh, Chị cũng có thể cầm các giấy tờ liên quan ví dụ CMND, Hộ khẩu của Mẹ khi đi phỏng vấn để trình bày khi viên chức lãnh sự hỏi đến. Trong khai sinh của Anh, chị lúc nào cũng có tên Cha & Mẹ vì vậy so với KS người chị kế khi xem cũng chỉ là những sai sót khi đánh máy mà thôi.

Thân chúc Anh, Chị may mắn nhé !

Kim rose

Thành viên tích cực
Ðề: Giấy khai sinh & Phỏng vấn

Chân Thành cảm ơn bạn rất nhiều vì đã đọc bài viết của mình và trả lời cho mình hiểu , nhưng như bạn biết mình chỉ còn hơn tuần là đến ngày phỏng vấn , lại vướng vào mấy ngày nghĩ lễ sắp đến, mà đính chính lại cho đúng phải mất ít nhất hơn một tuần .làm sao kịp
nhưng dù sao cũng rất cảm ơn bạn đã nhín thời gian tư vấn giúp mình nhé .Chúc bạn luôn mạnh khỏe và an vui
Thân ái
Kim-rose

Kim rose

Thành viên tích cực
Chân thành cảm ơn và chia sẻ niềm vui

Thân gởi đến Ban Điều Hành và toàn thể Anh Chị Em diễn đàn Xuất Nhập cảnh .Và cũng xin Chân thành cảm ơn rất nhiều đến anh Thành( thành viên của web Xuất Nhập cảnh ) vì đã tư vấn và giải đáp thắc mắc của mình hôm tuần trước về giấy khai sinh và phỏng vấn diện f4 , sáng nay mình đã phỏng vấn thành công và có được giấy hồng cấp visa .nay xin chân thành chia sẻ lại niềm vui của mình và kinh nghiệm đi phỏng vấn đến ACE nào chuẩn bị và sắp đi phỏng vấn .
Trước hết mình xin nói rằng việc ăn mặc đi phỏng vấn là tự do , Tuy nhiên nếu ăn mặc lịch sự dễ gây thiện cảm nhất với nhân viên và LSQ .mình may mắn vào được ô cửa số 4 gặp cô nhân viên người việt lúc sơ vấn hết sức nhã nhặn và dễ chịu vô cùng ..rồi lại may mắn tiếp khi gặp cô LSQ và anh nhân viên cũng khá dễ chịu khi phỏng vấn .mình đi từ lúc 7 giờ sáng và kết thúc ra về lúc 10h 40 phút , mặc dù phỏng vấn chỉ vỏn vẹn 5 phút , nhưng sự chờ đợi tới lượt rất lâu vì rât đông người được phỏng vấn hôm nay ..
Những câu LSQ hỏi mình diện F4 hôm nay .
_Chị ruột đi năm nào .
_Đi diện gì ?
_Sống ở tiểu bang nào
_Có mấy con ? ..xong yêu cầu đưa bằng chứng và xem xét rồi cấp giấy hồng
Vì thế mình khuyên bạn vẫn nên đi sớm hơn so với giờ trong giấy được mời phỏng vấn , vì trong thời gian chờ đợi bạn vẫn cảm giác thư thái tâm trí để chuẩn bị tới lượt mình phỏng vấn , nếu bạn đi muộn hay sát giờ trong giấy mời , như thế sẽ bất lợi cho bạn vì lúc đó bạn sẽ rất cập rập khiến tâm trí lo nghĩ và việc phỏng vấn trả lời không được bình tĩnh và chính xác đó là điều gây trở ngại cho bạn .cũng vậy mình thấy có một số phụ huynh đem theo con nhỏ ,nhưng mình khuyên bạn tuyệt đối đừng đem theo đồ chơi cho bé , vì bé chạy lung tung và quăng vất đồ chơi đây đó khiến nhân viên bực mình và làm việc có phần gay gắt với bạn hơn .Đó là những gì mình thấy và trãi qua sau cuộc phỏng vấn thành công sáng nay , nay xin chia sẻ lại với ACE nào chuẩn bị và sắp đi phỏng vấn .Chúc ACE sắp đi phỏng vấn được may mắn như mình .Cuối cùng xin chân thành cảm ơn Ban Điều Hành XNC và anh Thành ( thành viên của XNC ) rất nhiều vì đã tạo điều kiện cho mình được gia nhập web XNC và được tư vấn rõ ràng, dễ hiểu , nhờ thế mình cảm giác an tâm mà bình tĩnh trả lời chính xác rạch ròi câu hỏi của LSQ và nhận được giấy hồng hôm nay .cũng cảm ơn nữa đã cho mình được bày tỏ niềm vui và chia sẻ với những ACE sắp trãi qua cuộc phỏng vấn sắp tới .Xin chúc BDH và anh Thành cùng ACE diễn đàn XNC luôn mạnh khoẻ , an vui và hạnh phúc .
Thân ái
Kim-rose

lightwind

Cựu Ban điều hành

Xin chúc mừng bạn Kim Rose đã phỏng vấn thành công.
Hy vọng mở hàng đầu tháng 5 của bạn Kim Rose đã có giấy hồng, các bạn đang chờ phỏng vấn cũng sẽ được may mắn có giấy hồng như bạn Kim Rose.
Thân ái. :)

Liệu

Cựu Ban điều hành

Chúc mừng Chị Kim rose đã rinh giấy hồng 1 cách nhẹ nhàng và nhanh chóng. Chúc Chị và GĐ sức khỏe, bình an và thêm nhiều niêm vui tốt lành.

Kim rose

Thành viên tích cực

Chân thành cảm ơn hai bạn Lieuvh and lightwind đã gởi lời chúc mừng đến Kim-rose , Mình cầu mong tất cả ACE đang chuẩn bị phỏng vấn đều gặp được may mắn như mình .
Chúc tất cả sức khoẻ , bình an và Hạnh phúc ...
Thân ái
Kim-rose

Thành

Thích đủ thứ ...

Xin chúc mừng Anh, Chị đã phỏng vấn thành công ! ACE trong diễn đàn cũng vui theo sự chia sẻ cuả Anh, Chị, xin cảm ơn !
Xin phép được chuyển Topic này vào mục LƯU TRỮ HỒ SƠ CỦA THÀNH VIÊN Những hồ sơ đã phỏng vấn thành công. :41::41::41:

Kim rose

Thành viên tích cực

Kính gởi Anh Thành
Trước hết mình xin giới thiệu mình là nữ . để mọi người hiểu dễ xưng hô với nhau .
Kim rất vui vì được chia sẽ một ít kinh nghiệm vừa trãi qua trong lần phỏng vấn đến ACE trong diễn đàn XNC , càng vui hơn khi được BDH tín nhiệm mà lưu trữ bài viết của mình vào trương mục dành cho những người sắp phỏng vấn .Giấy khai sinh của mình vẫn thiếu chữ thị và không cần đính chính vì người mỹ họ không quan trọng tên lót chữ thị . nhưng trước đó mình rất lo lắng vì sợ không khớp với khai sinh của người chị bảo lãnh , nhưng nhờ được Anh Thành tư vấn trước đó nên mình cảm giác an tâm mà trả lời rõ ràng ,chính xác để dược giấy hồng một cách thuyết phục .Nay một lần nữa cảm ơn anh thành rất nhiều . mình cũng xin lỗi nếu anh Thành là một trong BDH của website XNC ,vì mình chưa rõ nên gọi anh là thành viên của XNC , nếu có gi sai sót xin được thông cảm và thứ lỗi .
Mến chúc BDH và tất cả ACE trong diễn đàn XNC ,sức khoẻ , luôn vui tươi , hạnh phúc và may mắn ..
Trân trọng
Kim-rose

Thành

Thích đủ thứ ...

Kính gởi Anh Thành
mình cũng xin lỗi nếu anh Thành là một trong BDH của website XNC ,vì mình chưa rõ nên gọi anh là thành viên của XNC , nếu có gi sai sót xin được thông cảm và thứ lỗi .
Kim-rose
Hì hì đâu có gì chị Kim Rose ui, mình và các ACE trong này đều là thành viên của XNC hết thôi :) XNC mong muốn sẽ có nhiều thành viên lưu trữ bài trong này, hầu giúp cho những hồ sơ về sau có tài liệu mà đọc.
Xin chúc gia đình chị vui vẻ & hạnh phúc trên con đường tiếp theo chị nhé.

Kim rose

Thành viên tích cực

Oh cảm ơn Anh Thành lần nữa nhé ,sự ần cần giản dị của anh làm mình thoải mái khi trò chuyện cùng ACE trong diễn đàn và cũng chân thành cảm ơn đến quý bạn lieuvh, lightwind, thanhnv, Thành, tramgv ,linda đã gởi lời chúc tốt đẹp đến mình và gia đình . mình cũng chúc quý bạn cùng gia đình luôn sức khoẻ , an vui và gặp nhiều may mắn trong cuộc sống ,mình đanh chuẩn bị cho chuyến bay sắp tới , khi nào có được sự trãi nghiệm gì mới trong hành trình của chuyến bay đến mỹ mình sẽ chia sẻ tiếp cùng ACE diễn đàn XNC .
Chúc BDH và quý bạn luôn vui tươi và đoàn kết
Trân trọng
Kim-rose

tramgv

Thành viên tích cực

Chào chị Kim rose,

Tramgv chúc mừng chị đã phỏng vấn thành công và nhận giấy hồng. Tramgv cũng chúc chị và gia đình được bình an và nhiều nghị lực khi hội nhập môi trường mới. Mong rằng sẽ tiếp tục nhận được những chia sẻ từ chị để những người đi sau như tramgv học hỏi được những kinh nghiệm quý báu, để trong cuộc hành trình dài sắp tới bản thân mình sẽ bớt đi những lo âu và bỡ ngỡ.

Cảm ơn chị Kim rose và cảm ơn BĐH XNC đã tạo ra website này để mọi người có cơ hội gặp gỡ nhau.

… Dù đến, rồi đi,
Tôi cũng xin tạ ơn người, tạ ơn đời, tạ ơn ai
Đã đưa em về chốn này …