KINH NGHIỆM BẢN THÂN Group của American Airline và United Airline và các hãng khác

Asm

Giám đốc nhà máy pháo
Trên vé của AA và UA sẽ thể hiện số ghế, gate (cổng ra ) số mấy và đặc biệt là có group (nhóm) cái này phụ thuộc bạn mua vé bao nhiêu tiền, tiền càng nhiều group càng nhỏ :)
khi vào gate họ sẽ sếp hàng theo thứ tự của group vé bạn group nào thì bạn phải đứng vào group nấy , group 1-2 thưởng là group VIP , mình thường ở Group 3~4 cứ nhẩn nha mà chờ đừng chen.

Vé bây giờ cho book chỗ ngồi, nên book chỗ đường đi lại vì bay chuyến dài 11~15h , bạn sẽ thấy đau khổ khi ngồi gần cửa sổ ngắm cảnh :) mà kg được vận động, đi lại. Các máy bay lớn khoang cuối có một chỗ rất rộng cho tiếp viên chuẩn bị đồ ăn , thức uống . khi họ làm xong , tranh thủ ra đó đứng vặn vẹo ,thể dục cho khỏe lúc đó chặng bay sẽ ngắn lại nhiều đó :)

riêng UA rất kỹ khi boarding , trước khi bạn lên máy bay , nhân viên an ninh sẽ kiểm tra hành lý bạn 1 lần nữa , okies thoai.:) khi vào US nếu bạn còn phải transit thì lưu ý hành lý xách tay nếu to quá sẽ phải ký gửi vì máy bay nội địa của US rất bé. Lúc này các món đồ điện tử phải đem ra và cầm lên khoang hành khách theo mình . chớ dại mà để trong túi khi ký gửi , kinh nghiệm thương đau của mình khi để máy ảnh trong túi toàn áo lạnh chấp mày quăng , thế mà các chú quăng bể luôn máy, và món này thì không khiếu nại được. :(

have good fly :)
[video=youtube;SC_VRBuGQtA]http://www.youtube.com/watch?v=SC_VRBuGQtA[/video]

Chỉnh sửa cuối:

Asm

Giám đốc nhà máy pháo
Ðề: Group của American Airline và United Airline và các hãng khác

Hello anh , em mới qua đó kỳ Giáng sinh :) mà gặp icy nên kg đi đâu cả . Có chạy xuống Dallas chơi 1 ngày rùi về, vì đi có 2 tuần nên chỉ ở nhà thui, hi vọng lần sau đi lâu lâu xuống anh quệy hehe .
Vé em mới mua là book được chỗ ngồi luôn anh , riêng Gate thì bỏ trống

Asm

Giám đốc nhà máy pháo
Ðề: Group của American Airline và United Airline và các hãng khác

Dallas giờ xây dựng khủng quá, ở quê lên chịu kg nổi :20: