[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - HCM2010609122

Thi Nguyen

Thành viên tích cực
HS Diện Vợ Chồng Completed Tháng 9

Chào các ACE, mình mở topic này để các hs diện vợ chồng complet trong tháng 9 và đang chờ thư mời pv để tiện theo dõi và trao đổi kinh nghiệm với nhau nhé!!!
HS của mình : HCM 2010609122
PD : 07/02/2010
Complet : 14/9/2010.

Chỉnh sửa cuối:

mommytobe

Thành viên mới
Ðề: HS Diện Vợ Chong Complet Tháng 9

Hi bạn, hs của mình có p/d : 29/3/2009 & complete ngày 22/9/2010. Mình nghĩ chắc 1,5 - 2 tháng nữa tụi mình mới có lịch pv vì bây giờ có vẻ lịch pv dày đặc quá ;)

Thi Nguyen

Thành viên tích cực

Hi bạn, hs của mình có p/d : 29/3/2009 & complete ngày 22/9/2010. Mình nghĩ chắc 1,5 - 2 tháng nữa tụi mình mới có lịch pv vì bây giờ có vẻ lịch pv dày đặc quá ;)
Chào bạn!
Mình có xem bài của bạn và được biết là bạn đang có baby và sắp sinh bé, xin chúc mừng bạn!! Và mình chúc gia đình bạn sớm đoàn tụ bên nhau nhé!!

K

kitty270980

Guest

Chuc mung ban, minh nghi la ban se phong van khoang 15/11.

quocanh29

Thành viên mới

chào các AEC

Vợ chồng mình đã nộp DS 230 vào ngày 18/9/2010 rồi nhưng đến giờ vẫn chưa nhận được thông báo complete, vui lòng giúp mình check nha, HCM2010694147, đó là số hồ sơ của mình đó. rất mong được thông tin sớm, thanks

trinhvuong

Thành viên tích cực

Chào mommytobe,

Bạn cho mình hỏi cách check P/D ở đâu vậy? Trên form 797C của mình không có ghi P/D. Chỉ có ghi ngày chấp nhận hồ sơ là 19/04/2010.

Và bạn vui lòng cho mình hỏi thêm 1 câu nữa. Từ khi hồ sơ của bạn được chuyển từ ÚCIS sang NVC thì mất bao lâu mới được complete vậy?

@ Thi Nguyen:
Bạn nộp hồ sơ vào tháng 2/2010 và hồ sơ đã complete vào tháng 9/2010 (nhanh hơn 1 năm so với mommytobe). Bạn có thể chia sẽ chút kinh nghiệm trong việc làm giấy tờ được không ạ?

Cảm ơn hai bạn rất nhiều và mong nhận được hồi âm.

Thi Nguyen

Thành viên tích cực

Chào bạn trinhvuong!
Hs mình mở hồi tháng 2 và đến 14/9 complet, bị missing 1 lần đó bạn. Ox mình nhờ luật sư làm cho nên những giấy tờ họ đều báo trước mình làm để đỡ mất thời gian chờ đợi. Toàn bộ những giấy tờ của mình làm trước hết như lý lịch tư pháp và gửi cho ox mình để nộp cho phía bên LS.
Tiến trình làm hs của mình như sau:
- Ngày 01/2/2010 ox mình đưa toàn bộ những giấy tờ của vợ chồng mình để họ điền đơn và nộp cho USCIS.
- Sau 2 tháng thì hs của mình được chuyển về NVC.
- 1 tháng sau NVC gửi DS-3032 và phiếu báo lệ phí ( 70$ )
- Vì incom của ox mình k đủ nên phải nhờ người cosign. Trong thời gian này mình phải chờ mất 2tháng.
- Giai đoạn cuối cùng là làm DS-230 và đóng tiền làm visa. Hs mình bị missing vì gửi thiếu phần hs của mình.
Ngày 14/9 hs mình mới complet. Và đang chờ pv.

mommytobe

Thành viên mới

Hi bạn, hs của mình lâu như vậy là do ox của mình chỉ có thẻ xanh, chưa vào qtich mĩ :) . Hs của mình mới approved hồi cuối tháng 7/2010 thôi à và complete ngày 22/9 . Do mình là diện vợ chồng f2a nên khi nhận được thư approved mình thấy trong thư họ có ghi rõ p/d là ngày.... :)

trinhvuong

Thành viên tích cực

Chào bạn trinhvuong!
Hs mình mở hồi tháng 2 và đến 14/9 complet, bị missing 1 lần đó bạn. Ox mình nhờ luật sư làm cho nên những giấy tờ họ đều báo trước mình làm để đỡ mất thời gian chờ đợi. Toàn bộ những giấy tờ của mình làm trước hết như lý lịch tư pháp và gửi cho ox mình để nộp cho phía bên LS.
Tiến trình làm hs của mình như sau:
- Ngày 01/2/2010 ox mình đưa toàn bộ những giấy tờ của vợ chồng mình để họ điền đơn và nộp cho USCIS.
- Sau 2 tháng thì hs của mình được chuyển về NVC.
- 1 tháng sau NVC gửi DS-3032 và phiếu báo lệ phí ( 70$ )
- Vì incom của ox mình k đủ nên phải nhờ người cosign. Trong thời gian này mình phải chờ mất 2tháng.
- Giai đoạn cuối cùng là làm DS-230 và đóng tiền làm visa. Hs mình bị missing vì gửi thiếu phần hs của mình.
Ngày 14/9 hs mình mới complet. Và đang chờ pv.
Chào Thi Nguyen,

Cảm ơn bài trả lời của bạn rất nhiều...

Vậy là bạn chỉ mất 2 tháng để hồ sơ của bạn được approved. Mình thì mất đến hơn 5 tháng. Có lẽ do Vợ của mình vẫn còn là thường trú nhân.

Như vậy là từ lúc bạn nhận được DS3032 đến lúc hồ sơ của bạn completed là 4 tháng. Có lẽ nến bạn không bị missing hồ sơ thì có lẽ sớm hơn rồi?!

Mình vừa đóng $88 lệ phí Visa cho NVC xong. Và hiện tại thì minh cũng chưa biết bước tiếp theo là gì?! Một tháng nữa mình sẽ có Lý Lịch Tư Pháp, mình sẽ gửi Lý Lịch Tư Pháp thẳng qua cho Vợ mình luôn phải không?

Rất mong được sự tư vấn của bạn cho những bước tiếp theo. Chúc bạn mau chóng biết được ngày phỏng vấn và sớm có được giấy hồng.

trinhvuong

Thành viên tích cực

Hi bạn, hs của mình lâu như vậy là do ox của mình chỉ có thẻ xanh, chưa vào qtich mĩ :) . Hs của mình mới approved hồi cuối tháng 7/2010 thôi à và complete ngày 22/9 . Do mình là diện vợ chồng f2a nên khi nhận được thư approved mình thấy trong thư họ có ghi rõ p/d là ngày.... :)
Chào mommytobe,

Cảm ơn bạn đã hướng dẫn chu đáo. Mình mới mở lại form I-797, trên đó có thông tin ngày approved là 02/09/2010 và P/D là 12/4/2010. Có nghĩa là P/D của mình sau bạn 14 ngày. Thế nhưng mình thì mới nhận được DS-3032 tuần trước. :(

Hồ sơ của bạn kể từ lúc được approved đến khi completed chỉ mất 2 tháng. Nhanh thật đó. Có lẽ hồ sơ của bạn không bị trục trặc gì phải không nè? Không biết trường hợp của mình có nhanh được như vậy không?

Ah, Vợ mình cũng là thường trú nhân khi bảo lãnh mình. Và 1 tin vui là Vợ mình vừa thi đậu quốc tịch vào ngày hôm qua, 29/9. Ông xã của mommytobe đã có quốc tịch rồi chứ?

Chúc mommytobe và bé con luôn được mạnh khoẻ và hạnh phúc!

mommytobe

Thành viên mới

Chào mommytobe,

Cảm ơn bạn đã hướng dẫn chu đáo. Mình mới mở lại form I-797, trên đó có thông tin ngày approved là 02/09/2010 và P/D là 12/4/2010. Có nghĩa là P/D của mình sau bạn 14 ngày. Thế nhưng mình thì mới nhận được DS-3032 tuần trước. :(

Hồ sơ của bạn kể từ lúc được approved đến khi completed chỉ mất 2 tháng. Nhanh thật đó. Có lẽ hồ sơ của bạn không bị trục trặc gì phải không nè? Không biết trường hợp của mình có nhanh được như vậy không?

Ah, Vợ mình cũng là thường trú nhân khi bảo lãnh mình. Và 1 tin vui là Vợ mình vừa thi đậu quốc tịch vào ngày hôm qua, 29/9. Ông xã của mommytobe đã có quốc tịch rồi chứ?

Chúc mommytobe và bé con luôn được mạnh khoẻ và hạnh phúc!
Cám ơn bạn, hihih, thật ra thì hs của mình may mắn giấy tờ suông sẻ ko bị missing. Hiện tại ox của mình vẫn là thường trú nhân à . Bởi vậy thời gian chờ approved của mình lâu quá trời nhưng cũng may bù lại giấy tờ từ giai đoạn sau approved thì vèo vèo . Nếu mà vc bạn chuẩn bị giấy tờ kỹ càng thì cũng sẽ complete nhanh như của mình thôi . Bạn chịu khó đọc và chuẩn kỹ kỹ phần giấy tờ như diễn đàn hướng dẫn thì sẽ ok thôi à. Chúc hồ sơ của bạn cũng suông sẻ như của mình để vc mau chóng đoàn tụ nha;)

À ! p/d của bạn sau mình nhiều đó , ko phải 14 ngày đâu nha. Của mình là là 29/3/2009 , p/d của bạn là 2010 mà . Vì vậy hs của bạn mới được approved là đúng rùi . Giai đoạn sau khi approved thì có qtich hay chưa có qt vẫn chạy giống nhau thôi . Chúc may mắn nhé !

Thi Nguyen

Thành viên tích cực

Chào bạn trinhvuong!
Ox mình đóng cùng lúc 470$ cho LS họ online đóng tiền giúp mình luôn. Theo mình nghĩ thì bạn mới đóng 88$ là trong giai đoạn làm form DS-3032. Tiếp theo là bx bạn làm bộ form I-864 ( phần này hs của mình mất nhiều time nhất đây, vì incom của ox mình k đủ nên nhờ người cosign ).
Nếu bạn có LLTP thì nên gửi sớm wa cho bx của bạn thì tốt hơn vì như vậy sẽ đỡ mất nhiều time.
Civil document nộp cùng với DS-230 nhé bạn trong đó gồm:
- LLTP ( bạn nộp bản chính nhé )
- Giấy khai sinh
- Giấy kết hôn
- Passport
- 2 tấm hình 5x5 nền trắng.
Khi mình làm LLTP mình có nhờ phòng TP họ dịch thuật cùng với giấy khai sinh và giấy KH nữa.
Đây là toàn bộ những ji mình biết hy vọng sẽ giúp được bạn chút ít.

trinhvuong

Thành viên tích cực

Cám ơn bạn, hihih, thật ra thì hs của mình may mắn giấy tờ suông sẻ ko bị missing. Hiện tại ox của mình vẫn là thường trú nhân à . Bởi vậy thời gian chờ approved của mình lâu quá trời nhưng cũng may bù lại giấy tờ từ giai đoạn sau approved thì vèo vèo . Nếu mà vc bạn chuẩn bị giấy tờ kỹ càng thì cũng sẽ complete nhanh như của mình thôi . Bạn chịu khó đọc và chuẩn kỹ kỹ phần giấy tờ như diễn đàn hướng dẫn thì sẽ ok thôi à. Chúc hồ sơ của bạn cũng suông sẻ như của mình để vc mau chóng đoàn tụ nha;)

À ! p/d của bạn sau mình nhiều đó , ko phải 14 ngày đâu nha. Của mình là là 29/3/2009 , p/d của bạn là 2010 mà . Vì vậy hs của bạn mới được approved là đúng rùi . Giai đoạn sau khi approved thì có qtich hay chưa có qt vẫn chạy giống nhau thôi . Chúc may mắn nhé !
Chào mommytobe!

Vậy là hồ sơ của mình có P/D sau bạn 1 năm, 14 ngày. Hì... Mình nhìn không kỹ rồi.

Cảm ơn bạn đã hướng dẫn. Mình sẽ cố gắng tìm hiểu trên XNC càng nhiều càng tốt! Và sẽ cố gắng để hồ sơ của mình cũng không bị missing giống như của bạn.

Chúc gia đình bạn mau chóng được đoàn tụ.

Cảm ơn bạn 1 lần nữa!

trinhvuong

Thành viên tích cực

Chào bạn trinhvuong!
Ox mình đóng cùng lúc 470$ cho LS họ online đóng tiền giúp mình luôn. Theo mình nghĩ thì bạn mới đóng 88$ là trong giai đoạn làm form DS-3032. Tiếp theo là bx bạn làm bộ form I-864 ( phần này hs của mình mất nhiều time nhất đây, vì incom của ox mình k đủ nên nhờ người cosign ).
Nếu bạn có LLTP thì nên gửi sớm wa cho bx của bạn thì tốt hơn vì như vậy sẽ đỡ mất nhiều time.
Civil document nộp cùng với DS-230 nhé bạn trong đó gồm:
- LLTP ( bạn nộp bản chính nhé )
- Giấy khai sinh
- Giấy kết hôn
- Passport
- 2 tấm hình 5x5 nền trắng.
Khi mình làm LLTP mình có nhờ phòng TP họ dịch thuật cùng với giấy khai sinh và giấy KH nữa.
Đây là toàn bộ những ji mình biết hy vọng sẽ giúp được bạn chút ít.
Chào bạn Thi Nguyen!

Cảm ơn bạn rất nhiều! Bạn chỉ dẫn rất chi tiếc và tận tình.

Mình đang làm LLTP. Mình cũng sẽ nhờ người ta làm cho mình 1 bộ chính và 2 bộ phụ bằng tiếng Việt, 2 bản dịch tiếng Anh. Một tháng nữa mình sẽ nhận được LLTP và sẽ gửi toàn bộ hồ sơ như bạn hướng dẫn cho Bà xã của mình.

Mình chỉ mới đóng $88 cho NVC, đã có doc cover sheet. Nhưng mình chưa gửi DS3032 cho NVC. Có lẽ mình sẽ gửi qua email cho NVC trước và sau đó sẽ gửi hard copy cho họ sau.

Có một điều nữa là Bà xã mình khai thuế 2009 chỉ có $ 13.000. Đang cố gắng khai thành $ 19.000 trong 2010. Mình nghĩ là mình cũng sẽ gặp trục trặc ở I-864 giống như bạn.

Chân thành cảm ơn bạn. Chúc bạn luôn vui vẻ và hạnh phúc!

Thi Nguyen

Thành viên tích cực

Chào các anh chị em!
Hôm nay mình có đọc bài của 1 bạn bên VDT, bạn ấy cho biết là hiện nay NVC vẫn còn đang lên lịch pv tháng 11. Có thể là giữa tháng này chúng ta sẽ còn hy vọng có tin vui đây. Mong rằng những hs đã completed tháng 7,8 và 9 số còn lại của đợt pv tháng này sớm nhận được thư mời pv.