[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - HCM2019725031*

Cuong Giang

Thành viên mới
Xin chào các Anh/Chị,

Mình tên Cường, vợ mình đang làm hồ sơ bảo lãnh cho mình qua Mỹ. Hồ sơ của mình đã hoàn tất 6 bước ngày 19/9/2019 và đang chờ NVC xét complete. Tuy nhiên, khi mình vào trang web của NVC để check thì thấy người làm hồ sơ cho vc mình ở Mỹ đã làm sai 2 chổ sau:
1. Sai ngày cưới trong form DS-260.
2. Trong bản dịch Lý lịch tư pháp số 2:
- Sai số CMND của mình(thiếu 1 chữ số).
- Dịch thiếu câu "Không bị cấm đảm nhiệm chức vụ, thành lập, quản lý doanh nghiệp, hợp tác xã" trong phần "Thông tin về cấm đảm nhiệm chức vụ, thành lập, quản lý doanh nghiệp, hợp tác xã".

Khi mình hỏi người làm hồ sơ thì họ nói hồ sơ đã submit rồi nên không chỉnh sửa được nữa và cũng không có vấn đề gì, đợi khi phỏng vấn thì bổ sung sau...

Anh/Chị cho mình hỏi trong trường hợp này thì mình cần phải làm gì? Mình sợ có trục trặc lại phải tốn thêm time vì vợ mình mới sinh em bé được 3 tháng, mình cần qua sớm để giúp vợ.

Rất mong được sự tư vấn từ các Anh/Chị!

Xin cảm ơn rất nhiều!!

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Xin chào các Anh/Chị,

Mình tên Cường, vợ mình đang làm hồ sơ bảo lãnh cho mình qua Mỹ. Hồ sơ của mình đã hoàn tất 6 bước ngày 19/9/2019 và đang chờ NVC xét complete. Tuy nhiên, khi mình vào trang web của NVC để check thì thấy người làm hồ sơ cho vc mình ở Mỹ đã làm sai 2 chổ sau:
1. Sai ngày cưới trong form DS-260.
2. Trong bản dịch Lý lịch tư pháp số 2:
- Sai số CMND của mình (thiếu 1 chữ số).
- Dịch thiếu câu "Không bị cấm đảm nhiệm chức vụ, thành lập, quản lý doanh nghiệp, hợp tác xã" trong phần "Thông tin về cấm đảm nhiệm chức vụ, thành lập, quản lý doanh nghiệp, hợp tác xã".

Khi mình hỏi người làm hồ sơ th họ nói hồ sơ đã submit rồi nên không chỉnh sửa được nữa và cũng không có vấn đề gì, đợi khi phỏng vấn thì bổ sung sau...

Anh/Chị cho mình hỏi trong trường hợp này thì mình cần phải làm gì? Mình sợ có trục trặc lại phải tốn thêm time vì vợ mình mới sinh em bé được 3 tháng, mình cần qua sớm để giúp vợ.

Rất mong được sự tư vấn từ các Anh/Chị!

Xin cảm ơn rất nhiều!!
Chào Cuong Giang,
Đề nghị bạn cung cấp đầy đủ số hồ sơ Case Number HCM (bạn ẩn đi không đầy đủ 10 số). Rồi sẽ được giúp, vậy nhé bạn.

Cuong Giang

Thành viên mới
Chào chị Phương Châu,

Case number của mình: HCM2019725031

Nhờ Chị tư vấn giúp trường hợp của mình!

Cảm ơn Chị!

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chào chị PhuongChau,

Case Number của mình: HCM2019725031

Nhờ Chị tư vấn giúp trường hợp của mình!

Cảm ơn Chị!
Đây là kết quả check hồ sơ của bạn.
U.S. Department of State
IMMIGRANT VISA APPLICATION
Action required: Submit requested documents.
Immigrant Visa Case Number: HCM2019725031

On 2019-09-19, the National Visa Center (NVC) received your Form DS-260 (Immigrant Visa Application).
Next steps:
Gather the documents below and send them to us in one (1) envelope or email. Instructions on how to send us your documents are online at https://nvc.state.gov/submit. Do not send these documents separately or it will delay your case processing time.
NOTE: If you already sent NVC the financial and civil documents for your case, please go to https://travel.state.gov/content/vi...uments/Submit_documents/nvc-self-tracker.html for information on your case status. Keep in mind that if you recently submitted documents, NVC may still be reviewing them.

• Step 2: Your Petitioner collects photocopies of financial documents showing income level (example: their federal U.S. tax return, W-2 form). (See detailed instructions)
    • Step 5: Submit documents to the National Visa Center
      • Send 1 envelope to:
        National Visa Center
        Attn: Document Review
        31 Rochester Ave Suite 100
        Portsmouth, NH 03801-2914
You can find our current document review times at http://nvc.state.gov/submit. However, NVC will not review your file until we have received your form DS-260, the financial documents from the petitioner and the applicant's civil documents. At that time, we will let you know by letter or email if there is anything that is missing or incomplete.
Please note:
Your case will not advance until you complete the step(s) above.
If there is no activity on your case for one (1) year, your case will enter termination. If your case is terminated, you will have to restart the process and repay fees.
If you move or change your address, we will not be able to provide updated information and your case may be terminated. To update your address, please use our online form at
http://nvc.state.gov/ask. You can also call +1-603-334-0700 from 7:00 a.m. to 11:59 p.m. (Eastern Standard Time) Monday through Friday.
Nội dung trên thông báo như sau:
Yêu cầu ỨNG DỤNG VISA NGAY LẬP TỨC của Bộ Ngoại giao Hoa Kỳ:
Gửi các tài liệu được yêu cầu.
Số trường hợp Visa Di dân: HCM2019725031

Vào 2019-09-19, Trung tâm Visa Quốc gia (NVC) đã nhận được Mẫu đơn DS-260 (Đơn xin Visa Di dân) của bạn.
Các bước tiếp theo: Tập hợp các tài liệu dưới đây và gửi chúng cho chúng tôi trong một (1) phong bì hoặc email.
Hướng dẫn về cách gửi cho chúng tôi tài liệu của bạn đang trực tuyến tại https://nvc.state.gov/submit. Không gửi các tài liệu này một cách riêng biệt hoặc nó sẽ trì hoãn thời gian xử lý trường hợp của bạn.
LƯU Ý: Nếu bạn đã gửi cho NVC các tài liệu tài chính và dân sự cho trường hợp của bạn, vui lòng truy cập https://travel.state.gov/content/visas/en/immigrate/immigrant- Process / document / Sem_d_dument / nvc-elf-racker .html để biết thông tin về tình trạng trường hợp của bạn.
Hãy nhớ rằng nếu gần đây bạn đã gửi tài liệu, NVC vẫn có thể xem xét chúng.
Bước 1: Người bảo lãnh của bạn chọn và hoàn thành Mẫu I-864 (Bản khai Hỗ trợ). (Xem hướng dẫn chi tiết)
Bước 2: Người bảo lãnh của bạn thu thập các bản sao tài liệu tài chính thể hiện mức thu nhập (ví dụ: tờ khai thuế liên bang của Hoa Kỳ, mẫu W-2). (Xem hướng dẫn chi tiết).
Bước 3: Thu thập bản sao các tài liệu dân sự của bạn (ví dụ: bản sao giấy khai sinh, hộ chiếu). (Xem hướng dẫn chi tiết)
Bước 4: Tập hợp các tài liệu trên vào một gói. (Xem hướng dẫn chi tiết).
Bước 5: Gửi tài liệu đến Trung tâm thị thực quốc gia Gửi 1 phong bì tới: Trung tâm thị thực quốc gia Attn: Xem xét tài liệu 31 Rochester Ave Suite 100 Portsmouth, NH 03801-2914. Bạn có thể tìm thấy thời gian xem xét tài liệu hiện tại của chúng tôi tại http: / /nvc.state.gov/submit.
Tuy nhiên, NVC sẽ không xem xét hồ sơ của bạn cho đến khi chúng tôi nhận được mẫu DS-260 của bạn, các tài liệu tài chính từ người khởi kiện và các tài liệu dân sự của người nộp đơn. Vào thời điểm đó, chúng tôi sẽ cho bạn biết bằng thư hoặc email nếu có bất cứ điều gì còn thiếu hoặc chưa hoàn thành.
Xin lưu ý: Trường hợp của bạn sẽ không ứng trước cho đến khi bạn hoàn thành (các) bước trên. Nếu không có hoạt động nào trong trường hợp của bạn trong một (1) năm, trường hợp của bạn sẽ bước vào chấm dứt.
Nếu trường hợp của bạn bị chấm dứt, bạn sẽ phải khởi động lại quy trình và hoàn trả phí. Nếu bạn di chuyển hoặc thay đổi địa chỉ của bạn, chúng tôi sẽ không thể cung cấp thông tin cập nhật và trường hợp của bạn có thể bị chấm dứt. Để cập nhật địa chỉ của bạn, vui lòng sử dụng mẫu trực tuyến của chúng tôi tại http://nvc.state.gov/ask. Bạn cũng có thể gọi + 1-603-334-0700 từ 7:00 sáng đến 11:59 tối. (Giờ chuẩn miền đông) từ thứ Hai đến thứ Sáu.
Hồ sơ của bạn đã được mở cần thực hiện đúng theo yêu cầu nội dung trên của NVC, để họ xem xét hoàn tất complete hồ sơ, nếu không bị checklist bổ sung giấy tờ, thì bạn sẽ được xếp lịch phỏng vấn.
Còn việc điền đơn Form DS-260 một khi đã bấm Submit gửi đi cho NVC rồi. Nếu có sai sót hay thiếu thông tin, thì không thể chỉnh sửa lại được nữa. Mà phải chờ đến khi phỏng in mang theo trang xác nhận của DS-260 này, báo với Viên chức LSQ nhờ họ giúp chỉnh sửa thông tin lại cho đúng.

Cuong Giang

Thành viên mới
Cảm ơn thông tin phản hồi của chị Phuong Chau rất nhiều!

Chị cho Cường hỏi thêm là sai sót như vậy có tốn nhiều thời gian để viên chức LSQ chỉnh sửa lại thông tin cũng như quyết định cấp Visa hay không?

Cảm ơn Chị!

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Cảm ơn thông tin phản hồi của chị PhuongChau rất nhiều!

Chị cho Cường hỏi thêm là sai sót như vậy có tốn nhiều thời gian để viên chức LSQ chỉnh sửa lại thông tin cũng như quyết định cấp visa hay không?

Cảm ơn Chị!
Còn tùy thuộc vào trường hợp của mỗi hồ sơ khác nhau. Vì thế không thể trả lời chính xác cho bạn trong câu hỏi này. Tuy nhiên ngay ngày phỏng vấn nếu bạn xin bổ sung chỉnh sửa thông tin Form DS-260 lại cho đúng, cũng như bạn phỏng vấn tốt. Nên nhớ là phải cố gắng bình tĩnh, tập trung lắng nghe kỷ lưỡng các câu hỏi của LSQ, trả lời một cách trung thực, hồ sơ không bị nhận giấy xanh bổ túc, thì họ sẽ thu hồi giữ lại hộ chiếu của bạn, cũng như trả lời ngay kết quả là hồ sơ của bạn đã đậu phỏng vấn thành công và đồng ý cấp visa. Rồi sau đó gửi visa về nhà qua đường Bưu điện theo địa chỉ mà bạn từng đăng ký. Yên tâm đi không vấn đề gì đâu.

Cuong Giang

Thành viên mới
Cảm ơn những tư vấn của chị PhuongChau rất nhiều!

Chúc Chị sức khoẻ và thành công!

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Cảm ơn những tư vấn của chị PhuongChau rất nhiều!

Chúc Chị sức khỏe và thành công!
Cám ơn những lời chúc của bạn. Chúc bạn thời gian sắp tới phỏng vấn thành công được cấp visa, để sớm được xuất cảnh định cư đoàn tụ cùng gia đình.