[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - hoanghon062

kate0912

Ban điều hành
e chào anh chị trên xnc,,nvc gửi mail báo đợi 30 ngày nhưng giờ đã hơn 30 ngày nhưng e chưa nhận dc thư nvc..hs e đang đơi complete..e định viết thư hỏi hs e dc complete chưa..nhưng điền tên người dc bảo lãnh e hơi rối..e tên nguyễn thị kim thanh thì điền sao ạ? tên họ tren pasport cũng là nguyễn thị kim thanh..e ko biết nên mong anh chị hướng dẫn cho e..
1. Hồ sơ tại NVC được xử lý trong vòng 60 ngày . Của bạn hơn 30 ngày là bình thường.

2. NGUYEN THANH THI KIM

hoanghon062

Thành viên tích cực
Ðề: Hồ sơ CR1 - hoanghon062

1. Hồ sơ tại NVC được xử lý trong vòng 60 ngày . Của bạn hơn 30 ngày là bình thường.

2. NGUYEN THANH THI KIM
cám ơn kate0912 đã trả lời cho mjh...tại trong thư NvC tên mình là KIM THANH THI NGUYEN...mà mình đọc hướng dẫn viet jong trong pasport nên ko bit điền sao..
con mình tên nguỵ miên hội nhưng bên nvc để HOI NGUY ,

kate0912

Ban điều hành

cám ơn kate0912 đã trả lời cho mjh...tại trong thư NvC tên mình là KIM THANH THI NGUYEN...mà mình đọc hướng dẫn viet jong trong pasport nên ko bit điền sao..
1. Nếu trong thư của NVC để là KIM THANH THI NGUYEN . Là do bạn điền đơn DS-260 & DS-261 với tên đó . Hoặc do NVC nhầm ( những khả năng NVC nhầm là rất nhỏ ). Nếu giữ nguyên tên này thì tên bạn là KIM , họ đệm là THANH THI , họ là NGUYEN .

2. Tên con bạn như vậy là đúng

3. Khi bạn nhận được Visa , bạn cần kiểm tra lại , nếu vẫn giữ tên này thì yêu cầu LSQ sửa lại tên cho đúng với tên thực của bạn .

hoanghon062

Thành viên tích cực

1. Nếu trong thư của NVC để là KIM THANH THI NGUYEN . Là do bạn điền đơn DS-260 & DS-261 với tên đó . Hoặc do NVC nhầm ( những khả năng NVC nhầm là rất nhỏ ). Nếu giữ nguyên tên này thì tên bạn là KIM , họ đệm là THANH THI , họ là NGUYEN .

2. Tên con bạn như vậy là đúng

3. Khi bạn nhận được Visa , bạn cần kiểm tra lại , nếu vẫn giữ tên này thì yêu cầu LSQ sửa lại tên cho đúng với tên thực của bạn .
mình ko biết do chồng mình điền như thế nào mà mỗi lần nvc gửi mail thj tên khác ah.. lúc là nguyen,kim thanh..lúc là kim thanh thi nguyen..nghe bạn nói vậy..nếu bị vậy mjh fai yêu cầu lsq thế nào bạn..mình vẫn mún giữ tên thanh..

vuthangsi

Ban điều hành

NVC GHI TÊN BẠN LÀ

KIM THANH THI NGUYEN

GHI NHƯ VẬY LÀ ĐÚNG RỒI , KHÔNG CÓ SỮA CHỮA ĐIỀU CHỈNH GÌ HẾT .

Xem ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/1743-Lời-Khuyên-Cho-Những-ai-Có-Tên-4-Chữ
và ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/21206-Hồ-sơ-F2A-WAC1590017046?p=148372#post148372

Tên của bạn còn ghi như sau

A TÊN KÉP LÀ KIM THANH
NGUYEN , KIM THANH THI có dấu phết giữa họ và tên .

B TÊN ĐƠN LÀ THANH
NGUYEN, THANH THI KIM .có dấu phét giữa họ và tên ,

GHI CÁCH NÀO CŨNG ĐƯỢC HẾT . LO QUÁ MAU GIÀ , ĐI PHỎNG VẤN LSQ HOA KỲ NHÌN KHÔNG RA THÌ KHỔ .

Mai mốt có điền đơn thì điền như sau

A HỌ LAST NAME NGUYEN.
B TÊN FIRST NAME THANH
Nếu muốn giữ tên THANH cho đẹp .

C MIDDLE NAME TÊN ĐỆM
THI KIM .

hoanghon062

Thành viên tích cực

NVC GHI TÊN BẠN LÀ

KIM THANH THI NGUYEN

Xem ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/1743-Lời-Khuyên-Cho-Những-ai-Có-Tên-4-Chữ
và ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/21206-Hồ-sơ-F2A-WAC1590017046?p=148372#post148372

A TÊN KÉP LÀ KIM THANH

B TÊN ĐƠN LÀ THANH

GHI CÁCH NÀO CŨNG ĐƯỢC HẾT . LO QUÁ MAU GIÀ , ĐI PHỎNG VẤN LSQ HOA KỲ NHÌN KHÔNG RA THÌ KHỔ .

dạ..e cám ơn a vuthangsi nhiều..chứ mà tên họ ko cũng nhức đầu..e sẽ dùng tên kim thanh thi nguyen để viet mail hỏi tình trạng hs e..cũng vì ko hiểu fai ghi tên thế nào mà e chưa dám gui mail nvc hjhj

A HỌ
LAST NAME NGUYEN.

B TÊN
FIRST NAME THANH

C MIDDLE NAME TÊN ĐỆM

THI KIM .

kate0912

Ban điều hành

NVC GHI TÊN BẠN LÀ

KIM THANH THI NGUYEN

Xem ở đây
và ở đây

A TÊN KÉP LÀ KIM THANH

B TÊN ĐƠN LÀ THANH

A HỌ LAST NAME NGUYEN.
B TÊN FIRST NAME THANH

C MIDDLE NAME TÊN ĐỆM
THI KIM .
Mr.Vu Thang Si giải thích vậy theo tôi là chưa đúng . KIM THANH THI NGUYEN nghĩa là tên người này là KIM chứ không phải KIM THANH . THANH THI được coi là tên đệm trong trường hợp này.

KIMTHANH THI NGUYEN <--- người này mới tên là KIMTHANH. Chữ KIMTHANH phải viết sát nhau như vậy

vuthangsi

Ban điều hành

Mr.Vu Thang Si giải thích vậy theo tôi là chưa đúng . KIM THANH THI NGUYEN nghĩa là tên người này là KIM chứ không phải KIM THANH . THANH THI được coi là tên đệm trong trường hợp này.

KIMTHANH THI NGUYEN <--- người này mới tên là KIMTHANH. Chữ KIMTHANH phải viết sát nhau như vậy

Xem cách NVC ghi HỌ TÊN 3 TỪ VÀ 4 TỪ TRONG THƯ TRÃ LỜI CHO MỘT THÀNH VIÊN TRÊN DIỂN ĐÀN XNC Ở ĐÂY

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/15820-Hồ-sơ-F4-WAC0424051757/page3

Dear Sir/Madam:

The National Visa Center (NVC) received your inquiry regarding the immigrant visa petition: WAC0424051757 filed by KIM LOAN VU on behalf of KIM OANH THI VU.

Họ viết rời ra m không có viết lien gì hết .

người này tên kép là KIM OANH .

Case Number: WAC0424051757
Petitioner's Name: VU, KIM LOAN
Principal Applicant's Name: VU,KIM OANH THI

có dấu phết giữa họ và tên .

Preference Category: F4
Your Priority Date: 30Aug2004
Foreign State Chargeability: VIETNAM

NVC GHI TRÊN EMAIL

KIM THANH THI NGUYEN LÀ ĐÚNG RỒI , KHÔNG CÓ SAI GÌ HẾT .

Chỉnh sửa cuối:

kate0912

Ban điều hành

Xem cách NVC ghi HỌ TÊN 3 TỪ VÀ 4 TỪ TRONG THƯ TRÃ LỜI CHO MỘT THÀNH VIÊN TRÊN DIỂN ĐÀN XNC Ở ĐÂY

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/15820-Hồ-sơ-F4-WAC0424051757/page3

Dear Sir/Madam:

The National Visa Center (NVC) received your inquiry regarding the immigrant visa petition: WAC0424051757 filed by KIM LOAN VU on behalf of KIM OANH THI VU.

Họ viết rời ra m không có viết lien gì hết .

người này tên kép là KIM OANH .

Case Number: WAC0424051757
Petitioner's Name: VU, KIM LOAN
Principal Applicant's Name: VU,KIM OANH THI

có dấu phết giữa họ và tên .

Preference Category: F4
Your Priority Date: 30Aug2004
Foreign State Chargeability: VIETNAM

NVC GHI TRÊN EMAIL

KIM THANH THI NGUYEN LÀ ĐÚNG RỒI , KHÔNG CÓ SAI GÌ HẾT .

Hi. Mr Vu Thang Si! Tôi cho rằng bức thư này không liên quan đến việc NVC viết đúng hay sai . Họ cũng không biết tên kép hay đơn . Mà họ viết theo đúng tên khi những người này điền đơn . KIM OANH THI VU thì tất nhiên VU, KIM OANH THI la đúng . Nhưng không phải họ viết vậy vì họ hiểu người này có tên kép là KIM OANH . thanks

hoanghon062

Thành viên tích cực
Chào các anh chị trên xnc..e sắp đi pv mà cứ lo khj hỏi có họ hàng ở mĩ ko?
nội e có 1 cô con riêng đã đi mĩ trước khj e ra đời,e chưa hề gặp hay nói chuyện( cô ấy đi gần 30 năm chưa về vn).. Hồi trước cô ấy có gửi tiền cho nội e nhug 6,7 năm nay thj ko liên lạc với nội e nữa..cô ây dt về qua dt bàn nhà e,nhug nội e đã cắt luôn dt bàn mấy năm trước..vậy cho e xin hỏi khj lsq hỏi thì e nói ko có họ hàng là đúng fai ko?? E ko bit nói sao cho chính xác..vì nói có thj kêu khai li lịch gd thj gd e cug không biết số dt của cô ấy lun..mong anh chị rư vấn giúp e..em ko biết nên mong anh chị giúp