[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - hong hai

HOAITRAN

Thành viên tích cực
Ðề: chào ban!

-đây là cách sắp xếp hồ sơ của minh?
Hình cho thị thực: 4 hình màu theo yêu cầu
Mẫu đơn DS-230(nộp cho NVC rồi thi không cần đem bất cứ bản copy nào)
Chứng minh nhân dân: Bản chính và bản photocopy
Hộ khẩu: Bản chính và bản photocopy
Giấy khai sinh: Bản chính và bản photocopy
Giấy chứng nhận kết hôn: bản chính và bản photocopy
Bản chính Phiếu Lý Lịch Tư Pháp(thời hạn 1 năm nhe bạn)
Hộ chiếu:bản chính và bản photocopy
Bộ bảo trợ tài chính(nộp cho nvc rồi không cần đem nữa)
bản chính và bản copy nhớ tách riêng nhe bạn.
**nộp giấy khám sưc khỏe đầu tiên và đưa phần niêm phong vào trươc nhe ban**
cách sắp xếp bằng chứng của mình đơn giản lắm(minh tự lam không cần dịch vụ nhe bạn)hình bạn chia theo 2 giai đoạn:trước và sau đám cưới,hình đi chơi nên chia theo các năm(../../..2008,../../..2010...) co dán nhãn nhỏ ở trên hay bên cạnh hình(ví dụ:hình đi chơi vũng tàu_29/2/2008).hình đám cưới thi chia làm 2:làm lễ và đãi tiệc.
*bạn đừng quá lo lằng nhe,cứ bỉnh tĩnh,thoải mái,lãnh sự quán rất dễ thương và lịch sự.
chúc bạn sớm đoàn tụ gia đình
Chào Bạn !
Cảm ơn bạn đã chia sẻ cho mình kinh nghiệm của bạn, Bạn làm ơn cho mình hỏi chút nữa:
- những giấy tờ bạn liệt kê ở trên thì ngoài bộ thuế 2011 ra thì nững giấy tờ nào là của người bào lãnh mà mình bắt buộc phải mang theo?
- Bạn dán nhãn nhỏ ở nhỏ ở bên trên hay bên cạnh hình và ghi cái ngày chụp hinh, vậy tấm nào bạn cũng dán 1 cai nhãn như thế và sau đó cột lại bằng dây thung phải không bạn?
Cảm ơn bạn nhiều.

hong hai

Thành viên mới
Ðề:chào ban hoài trân!

ngoài đơn i864 người bảo lãnh nên mang theo giấy khai sinh bản chính.và hộ chiếu.

hong hai

Thành viên mới
Ðề:chào ban hoài trân!

hình ảnh thì bạn dán nhãn bên cạnh hình theo từng tháng cũng được.dán giống như dán từ điển nhe bạn,nhớ đánh máy rồi in ra cho cho đẹp

nguyenminhtam

Thành viên tích cực
Ðề: em phỏng vấn đậu rồi ACE ơi!

Cho mình hỏi cái câu tại sao ngày cưới và ngày làm giấy kết hôn khác nhau ? thì anh trả lời thế nào. Em kết hôn rồi nhưng k làm giấy kết hôn. như vậy sau này phỏng vấn có sao k anh.

HOAITRAN

Thành viên tích cực
Ðề: chào ban hoài trân!

hình ảnh thì bạn dán nhãn bên cạnh hình theo từng tháng cũng được.dán giống như dán từ điển nhe bạn,nhớ đánh máy rồi in ra cho cho đẹp
Cảm ơn bạn đã chia sẻ với mình nhé! Bạn cho mình hỏi thêm là mỗi tấm hình mình dán 1 cái nhãn như vậy phải không bạn hay là dán trên 1 tấm trên cùng của 1 xấp hình? Tại mình cứ sợ lúc đứng trước mặt NVLS mình run quá không tìm thấy bằng chứng mình cần.
Cảm ơn Bạn

hell_angel1612

Thành viên tích cực
Ðề: chào hell_angel1612!

đon I864 bạn đem theo càng tốt phòng hờ khi gửi cho nvc bi thất lạc.nếu i864 bản chính bị thất lạc nhân viên check hs sẽ nói bạn thiếu i864 và yêu cầu bạn nộp( nhân viên check hs sẽ giữ lại)
chich ngừa thì bạn đến:Trung Tâm Kiểm Dịch Y Tế Quốc Tế - 40 Nguyễn Văn Trỗi, Quận Phú Nhuận, TP.HCM
đi chích nhớ mang theo giấy mời pv.Đầu tiên, bạn nộp hồ sơ vào ô cửa số 1, chờ gọi tên, bác sĩ ở ô cửa số 2 sẽ xem xét hồ sơ và cho bạn biết cần phải chích ngừa loại gì.ra ngoài ngồi chờ Khi nghe gọi tên ở ô cửa số 3, bạn sẽ đóng tiền và cầm hồ sơ vào phòng chích ngừa ở phía bên phải.chích xong ngời chờ lấy giấy chich ngừa màu vang.sau đó qua iom hen khám sức khỏe(nhó đem thư mời pv)đúng ngày hen lên khám(iom khám rát chất lượng,có nhân viên hướng dẫn tận tình)iom nhân tiền USA.
nạn cứ yên tâm đi khám,chỉ có phim phổi la quang trọng,nếu có vấn đề họ sẽ chụp lại lần nữa,nếu còn nghi ngờ ho se yêu cầu ban đi thử đàm.( bạn đừng quá lo lắng. chúc bạn sớm đoàn tụ gia đình
thanks bạn ha
mình k bit khám chợ rẫy thì thế nào ta?

hong hai

Thành viên mới
Ðề: chào nguyenminhtam!

- minh trả lời rất đơn giản:
do công viêc quá bận rộn,thời gian ở việt nam rất ít không đủ thời gian làm giấy KH,nên sang năm mới làm giấy(chậm hơn 6 tháng).trả lời xong NVLSQ rất vừa ý.
- về giấy dkkh:bạn nên đi làm giấy,nếu không làm thì khi đi pv rất là bất lợi cho bạn,nhân viên lsq sẽ nghi ngờ hồ sơ của bạn đó.

hong hai

Thành viên mới
Ðề: chào hell_angel1612!

theo mình bạn nên đi khám ở IOM,nơi này rất lịch sự,khi khám sẽ có nhân viên hướng dẫn khám.3 tiếng la bạn khám xong.bên chơ rẫy thì đông va chờ hơi lâu đó bạn.còn lệ phí thì 2 bên như nhau(110usd/người)

nhat lan lo lem

Thành viên tích cực

hồ sơ của mình đang chờ approve ,mình đợi hơn 5 tháng rồi ,mình nhận receipt từ USCIC ngày 12/12/2011 kg biết còn đợi bao lâu nữa .
anh chị nào đã nhận & đang đợi approve cùng chia sẽ nha....:6::6::6::6:

linhhuynh

Thành viên mới

hồ sơ của mình đang chờ approve ,mình đợi hơn 5 tháng rồi ,mình nhận receipt từ USCIC ngày 12/12/2011 kg biết còn đợi bao lâu nữa .
anh chị nào đã nhận & đang đợi approve cùng chia sẽ nha....:6::6::6::6:
Chào bạn, mình cũng đang giống bạn. Hồ sơ mình nhận receipt từ USCIC ngày 30/ 12/ 2011 và vừa được thông báo là đã appove và giờ đang chờ thông báo đóng free bill và form DS 3032, mình chờ cũng thấy lâu lắm, mình nghĩ chắc bạn cũng sắp appove rồi đó, chúc bạn may mắn nhé

nhat lan lo lem

Thành viên tích cực

Chào bạn, mình cũng đang giống bạn. Hồ sơ mình nhận receipt từ USCIC ngày 30/ 12/ 2011 và vừa được thông báo là đã appove và giờ đang chờ thông báo đóng free bill và form DS 3032, mình chờ cũng thấy lâu lắm, mình nghĩ chắc bạn cũng sắp appove rồi đó, chúc bạn may mắn nhé
chúc mừng linhhuynh nha ,hy vọng bạn sẽ nhận được thông báo đóng free bill mình cũng phải chờ dài cổ......hichic .....appove....

hong hai

Thành viên mới
ACE cho em hỏi!

em PV đậu roi,đã đóng tiền chuyển visas về nhà rồi.cho em hỏi la khoảng bao lâu thì nhận đươc visas(bà xã em hai tuần nữa la về mỹ rồi,em mong có visa sớm để vợ chồng em củng về chung).cám ơn nhiều!

ziz

Support
Ðề: ACE cho em hỏi!

em PV đậu roi,đã đóng tiền chuyển visas về nhà rồi.cho em hỏi la khoảng bao lâu thì nhận đươc visas(bà xã em hai tuần nữa la về mỹ rồi,em mong có visa sớm để vợ chồng em củng về chung).cám ơn nhiều!
Sau khoảng 01 tuần đến 10 ngày , nếu bạn ở Sài Gòn có thể nhanh hơn . Xin được chúc mừng các bạn nhé .

Dungphuquoc

Photographer XNC
Ðề: em hỏi về lý lịch tư pháp khi đem đi phỏng vấn(em không có bản chính)

Chào bạn Honghai2012 !

Tôi vừa gom 4 topic của bạn vào đây, topic này là của bạn. Thắc mắc gì bạn trình bày ở đây ACE sẽ trả lời giúp bạn cho chính xác. Nếu không biết bạn hãy vào đường link sau để được hướng dẫn. Đừng mở thêm topic nữa nhé.

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=1108

Chúc bạn hợp tác vui vẻ !