[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - ilovekpop

ilovekpop

Thành viên mới
Em pv khá suôn sẻ nhưng nhận dc giấy xanh bổ túc hồ sơ...giấy tường trình cá nhân 10 năm của 2 vc, tường trình quen nhau, va giấy khai sinh 2 bên cha mẹ..vì bọn em cùng họ...nhưng ba chồng thì mất rồi...mình có thay giấy khai từ dc ko? giấy khai sinh của má chồng cũng mất ko trích lục lại dc...thì phải làm sao? họ giữ của em 3 tấm hình, 1 tấm đám cưới, 1 tấm chụp ở sân bay....Ai có kinh nghiệm bổ túc hs dạng này thì giúp e với...

K

kitty270980

Guest
Ðề: Bổ sung hồ sơ

Theo mình nghĩ là bạn chuẩn bị bằng chứng không thuyết phục nên mới bị lãnh sự đòi nhiều thứ như vậy. Timeline rất quan trọng vì nó ghi rõ ràng thời gian 2 bạn quen nhau.

Không phải trường hợp nào lãnh sự đòi giấy khai sinh cha mẹ hai bên, như trường hợp của mình, 2 vợ chồng mình cùng họ, nhưng khi vào phỏng vấn họ chỉ hỏi mình sau đó cấp giấy hồng cho mình luôn, không đòi giấy khai sinh cha me 2 bên.

Trường hợp của bạn, mình nghĩ bạn cố gắng tìm mọi cách đi trích lục lại khai sinh mẹ bạn, chuyện này mình nghĩ ở VN nêu bạn cố gắng bạn sẽ tìm được thôi. Còn ba bạn mất thì đưa giấy khai tử. Nếu ở phưởng ho không kiếm ra thì có lẽ bạn phải làm bản tường trình vì sao không có giấy khai sinh mẹ. Nếu bạn thuyết phục được họ thì họ sẽ cấp giấy hồng cho bạn thôi.

L

love_love

Guest
Ðề: Bổ sung hồ sơ

tôi xin chia buồn với ilovekpop..bạn và em gái tôi có chung cảnh ngộ đều bị bổ túc . xin cho tôi hỏi bạn pv ngày nào ? và ngày bổ túc của bạn ngày mấy ? em gái tôi ngày 18/12 bổ túc . bạn đã bổ túc chưa ? và kết quả như thế nào nhớ chia sẽ cho ai có hoàn cảnh giống bạn và em gái tôi nhé . tôi cũng xin chúc cho bạn và những ngưòi khác đã và đang sắp bổ túc sớm nhận được giấy hồng để đoàn tụ cùng nguòi thân . có ai đã từng kinh nghiệm trong việc bổ túc rồi thì xin hãy hướng dẫn cho em gái tôi .
thân mến chào quý anh chị em .