[Hôn phu & Hôn thê] Hồ sơ CR1 - Lóc Chóc

Lóc Chóc

Thành viên mới
Xin hỏi là trong hướng dẫn diền đơn I-134 có nói là khi làm xong thì phải đi công chứng (notary) nhưng mình đọc trong trang web của USCIS thì nó nói vầy nè, xin xem hình

Vậy, có bắt buộc phải công chứng khg ? xin giúp đỡ với, mình cũng đang làm diện bảo lãnh fiancée. Chân thành cảm ơn trước.

Lóc Chóc

Thành viên mới
xin hỏi diện vợ chồng.

Xin anh chị trong diễn đàn giúp đỡ. Số là em làm diện hôn phu, hôn thê nhưng trước khi phỏng vấn thì tụi em làm đám cưới và khi vào phỏng vấn, nhân viên lãnh sự xem xét hồ sơ của vợ em và nói là về làm lại chuyển qua diện vợ chồng, và họ giữ lại hồ sơ. Vậy thì em có phải chờ đợi gì hay là làm theo diện vợ chồng ngay ?. Theo em thấy thì hình như diện này giấy tờ rắc rối hơn diện hôn phu, hôn thê thì phải.

Thi Nguyen

Thành viên tích cực
Ðề: xin hỏi diện vợ chồng.

Xin anh chị trong diễn đàn giúp đỡ. Số là em làm diện hôn phu, hôn thê nhưng trước khi phỏng vấn thì tụi em làm đám cưới và khi vào phỏng vấn, nhân viên lãnh sự xem xét hồ sơ của vợ em và nói là về làm lại chuyển qua diện vợ chồng, và họ giữ lại hồ sơ. Vậy thì em có phải chờ đợi gì hay là làm theo diện vợ chồng ngay ?. Theo em thấy thì hình như diện này giấy tờ rắc rối hơn diện hôn phu, hôn thê thì phải.
Chào bạn!
Do tình hình xin visa dạo này rất khó khăn nên bất cứ diện nào cũng có chút rắc rối hết. Nhưng mình nghĩ giấy tờ hợp lệ và bằng chứng đầy đủ, có tính thuyết phục thì trước sau gì bạn cũng được đoàn tụ với gia đình thôi.
Chúc bạn may mắn!

Lóc Chóc

Thành viên mới
Ðề: xin hỏi diện vợ chồng.

Cảm ơn bạn đã trả lời bài của mình, mình thắc mắc là vì trước đó mình đã điền đơn i-129F rồi, tới mục này của mẫu đơn i-130 (hình đính kèm, trong khung đỏ) mình có cần phải điền là mình "đã điền 1 thỉnh nguyện thư cho người này hay người nào khác" (Have you ever before filed a petition for this or any other alien?) vì trước đó mình đã làm đơn diện hôn phu, hôn thê rồi, cái phần này mình phân vân quá, không biết làm sao.

Mong được sự giúp đỡ của bạn hay của bất cứ ai đã trải qua. Xin cảm ơn trước.

Chào bạn Lóc Chóc !

Bạn vào đường link đây tìm bài viết cho chính mình. Không được mở thêm topic mới nhé.

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=1108