[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - maytrangdiuem

maytrangdiuem

Thành viên tích cực
Chào các anh chị trên diễn đàn XNC, em có vấn đề đang băn khoăn, suy nghĩ mong nhận được sự tư vấn của các anh chị.
Vợ chồng em kết hôn năm 2009 và có 1 con trai, chồng và con em đều mang quốc tịch Mỹ. Khi mới đám cưới em không muốn xa chồng và muốn có con ngay (vì vợ chồng em đều đã lớn tuổi) nên em giữ chồng ở lại VN. Do vậy, mấy năm nay chồng em không có đi làm tại Mỹ. Vì chưa quyết định đi Mỹ định cư nên vợ chồng em chưa mở hồ sơ bảo lãnh cho em. Tuy nhiên đầu năm tới chồng em muốn đưa vợ và con về Mỹ thăm gia đình, tiện thể khai thuế luôn nhưng em không chắc là em có thể xin visa du lịch được không.
Về bản thân thì em trình độ đại học, đi làm tại 1 cty được 10 năm và giữ 1 chức vụ nho nhỏ, thu nhập từ công việc chính thức này khoảng $500/tháng. Ngoài ra vợ chồng em có nguồn thu nhập khác nhưng nguồn thu nhập này nếu không khai ra thì chẳng ai biết được :) vì không có giấy tờ, chứng từ gì cả. Em có 1 sổ tiết kiệm khoảng 10 ngàn USD. Về tài sản thì coi như vợ chồng em không có gì vì căn nhà đang ở mang tên mẹ em. Ở Mỹ, em không có 1 người họ hàng nào cả ngoài chồng con. Không biết trường hợp của em như vậy thì khả năng xin được visa du lịch có cao không ạ?
Em cũng đọc kỹ hướng dẫn trên website của lãnh sự rồi nhưng em vẫn mong có sự tư vấn thực tế từ các anh chị.
Xin chân thành cảm ơn.