[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - meokon

meokon

Thành viên mới
Minh co nghe thong tin neu nhanh thi khoang 2-3 ngay sau khi phong van thanh cong thi co visa. Thong tin nay chinh xac ko vay a? Sap toi ngay 13-12 minh se di phong van, ma thuong thi tu 7-10 ngay sau moi co visa phai ko a?

phudungbmt

Thành viên tích cực
Ðề: Sau phong van khoang bao lau thi nhan duoc visa?

Minh co nghe thong tin neu nhanh thi khoang 2-3 ngay sau khi phong van thanh cong thi co visa. Thong tin nay chinh xac ko vay a? Sap toi ngay 13-12 minh se di phong van, ma thuong thi tu 7-10 ngay sau moi co visa phai ko a?
Cái này còn tuỳ theo bạn ở xa hay ở gần nữa đó bạn . Nếu bạn ở ngay sg thì chắc sẽ nhận nhanh hơn nơi khác. Có người bạn của mình pv diện K1 rớt sau đó pv lại diện vợ chồng đậu mà cô ấy cũng ở ngay sg đó nhưng sau 15 ngày mới nhận được visa . Tốt nhất là nhận xong visa hay đặt vé máy bay nhé . Chúc bạn Pink nha , mình thì PV tháng 01/ 2013 . Bạn đi pv xong chia sẻ cho mình và mọi người chút kinh nghiệm nhé. Thân chào bạn chúc bạn măy mắn .

meokon

Thành viên mới

Cái này còn tuỳ theo bạn ở xa hay ở gần nữa đó bạn . Nếu bạn ở ngay sg thì chắc sẽ nhận nhanh hơn nơi khác. Có người bạn của mình pv diện K1 rớt sau đó pv lại diện vợ chồng đậu mà cô ấy cũng ở ngay sg đó nhưng sau 15 ngày mới nhận được visa . Tốt nhất là nhận xong visa hay đặt vé máy bay nhé . Chúc bạn Pink nha , mình thì PV tháng 01/ 2013 . Bạn đi pv xong chia sẻ cho mình và mọi người chút kinh nghiệm nhé. Thân chào bạn chúc bạn măy mắn .
Cam on ban banmaixanh nhiu lam a! Minh moi phong van xong sang nay va ket qua la minh da duoc cap visa rui, hihi.... Minh vui qua chung luon do! Minh hoi chi phong van minh thi chi ay bao neu ko co gi truc trac thi 1 tuan sau visa se duoc gui ve tan nha.

Minh da co 1 be gai gan 1 tuoi va dang co thai lan thu 2. Hom nay vao minh gap 1ong nguoi Mi lon tuoi rui, pv minh cung tuong doi de va than thien nua.

Minh se chia se buoi pv trong 1topic khac, hihi... Chuc ban banmaixanh va moi nguoi phong van thanh cong nhe!

phudungbmt

Thành viên tích cực

Cam on ban banmaixanh nhiu lam a! Minh moi phong van xong sang nay va ket qua la minh da duoc cap visa rui, hihi.... Minh vui qua chung luon do! Minh hoi chi phong van minh thi chi ay bao neu ko co gi truc trac thi 1 tuan sau visa se duoc gui ve tan nha.

Minh da co 1 be gai gan 1 tuoi va dang co thai lan thu 2. Hom nay vao minh gap 1ong nguoi Mi lon tuoi rui, pv minh cung tuong doi de va than thien nua.

Minh se chia se buoi pv trong 1topic khac, hihi... Chuc ban banmaixanh va moi nguoi phong van thanh cong nhe!
Mến chào bạn , mình chúc mừng bạn đã đậu pv nha . Thường là những trường hợp hai vợ chồng đã có con chung thì cơ hội đậu pv rất cao vì đứa con là bằng chứng tốt nhất cho cuộc hôn nhân rồi . Mình và ox chưa có con chung nên mình lo hơn bạn một chút . Cám ơn bạn nha, mong được bạn chia sẻ buổi pv cũng như việc chuẩn bị bằng chứng của bạn cho những người đi sau như tụi mình học hỏi . Chúc bạn sớm có visa để đoàn tụ cùng ox nha .

meokon

Thành viên mới

Mến chào bạn , mình chúc mừng bạn đã đậu pv nha . Thường là những trường hợp hai vợ chồng đã có con chung thì cơ hội đậu pv rất cao vì đứa con là bằng chứng tốt nhất cho cuộc hôn nhân rồi . Mình và ox chưa có con chung nên mình lo hơn bạn một chút . Cám ơn bạn nha, mong được bạn chia sẻ buổi pv cũng như việc chuẩn bị bằng chứng của bạn cho những người đi sau như tụi mình học hỏi . Chúc bạn sớm có visa để đoàn tụ cùng ox nha .
Minh phong van hoi thu 5 ngay 13-12 tuan truoc thi thu 4 tuan nay visa da duoc gui toi tan nha rui. Minh voi ong xa da mua ve sang ngay mai ca nha cung bay sang Mi, that la vui lam luon banmaixanh oi, hihi... Cuoi cung thi minh va ong xa mua noel nam nay duoc o ben nhau rui, moi nam toi Noel la nguoi i' bay ve Mi an Noel voi gia dinh, minh thi o lai SG chen vao dong nguoi dong duc, nguoi khoi xe, chup hinh okhu trung tam rui di ve nha ngu, bun oi la bun. Minh se o Orange County, ma thoi tiet dang lanh qua nen minh cung hoi lo, ko biet 2 me con sang do chiu duoc cai lanh noi xu nguoi ko day. Ban ngay thi con duoc 14-15 oC, ban dem chi co 3-4 oC thui, hix hix...
Hom minh di phong van minh gap 1 ong nguoi Mi, cung khoang U50, nhung rat than thien, chi co chi phien dich la nhin mat hoi ngau, thai do co ve do xet lam. Minh chon tra loi pv bang tieng anh, va sau day la noi dung phong van:
(doc loi tuyet the rang se tra loi thanh that)
1. Hai nguoi gap nhau nam nao?- 2010
2. Gap nhau trong hoan canh nao?- Our professor's exhibition.
3. Anh xa lam gi?- Officer excutive.
4. Cong ty nao?- Real estate company.
5. Qua ben thi 2 nguoi du dinh o dau?- California.
6. Ok, em noi la 2 ng gap nhau o buoi trien lam, (yes) anh la thay cua em ha? (cau nay gai minh do) - No, we studied the same professor.
7. Em da co 1 em be, bay gio co them be nua a? - yes (cau nay ong ay hoi vui ^^)
Minh bat dau cat ho so ho tra lai, luc nay ong ay hoi them la anh xa da tung ket hon chua? Rui sau do ong tra loi la dong y cap visa cho minh.
Cuoc phong van cua minh dien ra kha thuan loi, kinh nghiem chia se la cac ban dung tra loi yes no theo quan tinh ma hay chu y cau hoi that ki nhe, ho cung hay hoi de gai minh xem minh co noi dung su that ko nua do.

Chuc ban banmaixanh va cac ban xem topic nay se pv thanh cong va som nhan duoc Visa nhe!