[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - sakura

sakura

Thành viên mới
Xin chào diễn đàn ! Hồ sơ mình đã được completed vào ngày 28/6, đến nay cả tháng rồi mà vẫn chưa nhận được giấy phỏng vấn. Mình đã gọi cho NVC và được biết là Hồ sơ của mình đã được chuyển về Lãnh Sự Quán VN, và bên VN sẽ lên lịch phỏng vấn chứ không phải NVC. Theo mình biết thì thông thường các bạn sẽ nhận được giấy mời sau khoảng 2 tuần kể từ ngày hồ sơ completed. Mình lo là Lãnh Sự Quán sẽ gởi giấy mời phỏng vấn về nhà thì rất lâu và hầu như là cận ngày phỏng vấn. Như vậy thì không kịp để đi chích ngừa hay khám sức khỏe với tình hình đông kín người như hiện tại. Không biết mình có nên viết mail lên Lãnh Sự Quán VN hỏi tình hình lịch phỏng vấn không nữa ? ACE nào có gặp trường hợp này rồi chỉ cho mình lời khuyên với nhé , và cho mình xin mẫu đơn viết cho LSQ VN hỏi về ngày phỏng vấn với. Thanks.

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Hỏi về mẫu đơn hỏi ngày phỏng vấn đến LSQ VN

Mình đã gọi cho NVC và được biết là Hồ sơ của mình đã được chuyển về Lãnh Sự Quán VN, và bên VN sẽ lên lịch phỏng vấn chứ không phải NVC.
Vụ này bạn nghe NVC nói hồ sơ bạn là do LSQ lên lịch PV hả ? Các trường hợp hoàn tất, tôi chỉ thấy NVC lên lịch mà thôi.
Theo mình biết thì thông thường các bạn sẽ nhận được giấy mời sau khoảng 2 tuần kể từ ngày hồ sơ completed.
Điều này tôi cũng chưa nghe ai nói bao giờ ? Mỗi hồ sơ mỗi trường hợp khác nhau, không ai giống ai cả.
Mình lo là Lãnh Sự Quán sẽ gởi giấy mời phỏng vấn về nhà thì rất lâu và hầu như là cận ngày phỏng vấn. Như vậy thì không kịp để đi chích ngừa hay khám sức khỏe với tình hình đông kín người như hiện tại. Không biết mình có nên viết mail lên Lãnh Sự Quán VN hỏi tình hình lịch phỏng vấn không nữa ? ACE nào có gặp trường hợp này rồi chỉ cho mình lời khuyên với nhé , và cho mình xin mẫu đơn viết cho LSQ VN hỏi về ngày phỏng vấn với. Thanks.
Nếu bạn chắc chắn hồ sơ của bạn đang ở LSQ Hoa Kỳ tại VN thì bạn cứ lên phòng thông tin LSQ để hỏi hồ sơ của mình, việc này chỉ có đương đơn mới hỏi được, không có mẫu email hoặc đơn nào cho việc này cả bạn ah.

sakura

Thành viên mới
Ðề: Hỏi về mẫu đơn hỏi ngày phỏng vấn đến LSQ VN

Vụ này bạn nghe NVC nói hồ sơ bạn là do LSQ lên lịch PV hả ? Các trường hợp hoàn tất, tôi chỉ thấy NVC lên lịch mà thôi.

Điều này tôi cũng chưa nghe ai nói bao giờ ? Mỗi hồ sơ mỗi trường hợp khác nhau, không ai giống ai cả.

Nếu bạn chắc chắn hồ sơ của bạn đang ở LSQ Hoa Kỳ tại VN thì bạn cứ lên phòng thông tin LSQ để hỏi hồ sơ của mình, việc này chỉ có đương đơn mới hỏi được, không có mẫu email hoặc đơn nào cho việc này cả bạn ah.
Cám ơn Anh Thành đã trả lời thắc mắc của mình nhé. Ox mình đã có gọi lên NVC để hỏi thăm lịch phỏng vấn thì họ trả lời là hồ sơ của mình đã được chuyển về LSQ VN, và họ cũng trả lời là LSQ VN sẽ lên lịch phỏng vấn chứ không phải là NVC nữa. Và theo như mình biết thì lịch phỏng vấn sẽ được lên vào khoảng thời điểm giữa và cuối tháng. Như vậy hồ sơ của mình đã complete vào ngày 28/6 thì khỏang giữa tháng 7 họ sẽ lên lịch và sẽ có gởi mail không báo, nếu hồ sơ nhiều không kịp thì có thể sẽ và cuối tháng. Hiện tại là cuối tháng rồi mà mình vẫn chưa có giấy báo nên hơi lo. Mình có người bạn cũng complete hồ sơ vào ngày 25/6, trước mình 3 ngày mà đã có lịch phỏng vấn lâu rồi, 25/8 này sẽ phỏng vấn . Vì thế mình lo quá, không biết họ sẽ gởi mail or gởi giấy phỏng vấn về nhà. Vì nếu gởi giấy về nhà thì mình sợ không kịp để chích ngừa, khám sức khỏe. Mong Anh giúp đỡ.Thanks